• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đẻ có hiện tượng lạ! Cả nhà giúp em với >.< T^T

Jung_Hana

Mèo nhà em được tầm 5, 6 tháng rồi, nó chửa gần 2 tháng nay. Em cũng tìm thử các thông tin liên quan đến mèo đẻ trên mạng, và chuẩn bị mấy cái ổ (Nhà em chật chội nên chẳng có chỗ nào kín cho nó cả >.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Theo em mô tả thì mèo của em đã nhiễm sán, tuy nhiên đang mang thai nên cứ để cho mèo đẻ xong thì em sổ lãi cho mèo, có thể ở dạng viên uống, hoặc dạng tiêm. Tuy nhiên em cần chú ý đến dư lượng thuốc sẽ vào mèo mẹ & truyền qua sữa sang mèo con. Anh sẽ hỏi thêm bs về vấn đề này để có thể tư vấn cho em cụ thể hơn.

Jung_Hana

Theo em mô tả thì mèo của em đã nhiễm sán, tuy nhiên đang mang thai nên cứ để cho mèo đẻ xong thì em sổ lãi cho mèo, có thể ở dạng viên uống, hoặc dạng tiêm. Tuy nhiên em cần chú ý đến dư lượng thuốc sẽ vào mèo mẹ & truyền qua sữa sang mèo con. Anh sẽ hỏi thêm bs về vấn đề này để có thể tư vấn cho em cụ thể hơn.

Cảm ơn anh nhiều. Đêm nay nó vừa bị vỡ ối, rớt một mèo con (chưa thành hình) ra ngoài. :(( Giờ ko biết thế nào nữa , hy vọng em ấy ko sao =((( Em mèo nhà em từng bị ngộ độc suýt chết (em đoán nó liếm phải hơi nhiều thuốc diệt rận)

Hic hic, giờ nó vừa đẻ thêm một con mèo con nữa, cứ quấn chân mình kêu miết. >.< Ko biết làm sao để giúp nó nữa T___T

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
hix hix em mèo chưa đủ tuổi sinh sản mà bạn đã cho chửa là sao, mới có tầm 5,6 tháng thôi mà :(

Jung_Hana

Huhu ko có ai trả lời nữa sao :sadcorner: Thôi thì em update tình hình em ấy vậy, hy vọng có hướng gì đó, chứ trạm thú y thì chưa thấy mô =((

Đêm hôm trc sau khi kêu la thì em ấy bị đẻ non, ra một cái bọc (nhau) đó, rồi lúc sau ra hai bé nữa thoi thóp trong ổ. Sáng hôm sau thì ko thấy đâu nữa, ko biết chết rồi hay em ấy cắp đi chỗ khác. Nhưng em lo nhất là bụng bé giờ vẫn to. :-s Sán thì vẫn có rồi, nhưng sợ ko biết còn con trong bụng ko, có phải thai chết lưu ko :-ssss Cả nhà giúp em với T_____T

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Update mèo sao rồi em ? Khi đẻ mèo con thường nằm trong bọc, em có thể giúp mèo mẹ bằng cách lấy tay xé bọc ra cho mèo con thở, một lúc sau lông mèo con sẽ khô và cứng cáp hơn. Em nên để mèo vào một nơi yên tĩnh, chuẩn bị sữa cho mèo mẹ uống bổ sung dinh dưỡng. Có thể do mèo em đẻ ra em để ở chỗ thoáng quá nên mèo mẹ sợ & tha con đi chỗ khác.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Qua việc này cho thấy trc khi nui bé nào đó chúng ta hãy tìm hiểu kỹ càng để có thể chăm sóc chúng đc tốt nhất.
Vì k tìm hiểu kỹ nên bạn phạm phải 2 sai lầm,1 mèo cần phải đc sổ giun và định kỳ, 2 mèo cái tốt nhất phải 1 năm mới cho ss
K bít tình hình bé sao r? Mong là bé khoẻ mạnh