• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MÌnh cần giúp đỡ về Mèo Anh lại 34

zhz

YTC Developer
Hiện tại mình mới bắt 1 bé mèo anh lại 34 mầu trắng nhưng mắt của bé là 2 mầu 1 mầu xanh và 1 mầu vàng.Mình nghĩ mèo 34 voi mèo anh mắt đâu có xanh chỉ có mèo Nga mát mới xanh như vậy đúng ko các bạn,mình đang nghĩ đây là mèo 34 lai Nga ko biết có đúng ko vì theo mình nhìn thì bé mũi tịt thì là giống mèo 34 rùi nhưng có mỗi mầu mắt thì mỗi bên 1 mầu.Các bạn ai am hiểu nhiều kiến thức gúp mình tý nhé
anh của be đây các bạn này

meomeomeo

:gongxi-1: Bạn cho xin 1 cái ảnh của bé nào
Mèo ba tư cũng có loại mắt xanh bạn ạ,nó được gọi là blue-eyed và thường thì là mèo himalayan hay có mắt xanh,nhưng 34 trắng cũng có mắt màu xanh bạn ạ,nó được gọi là blue-eyed white

Dòng hymalayan

Bạn nên cho hình bé mều thì sẽ nhìn được tổng thể kỹ hơn

Namkhanhpk

YTC Developer
Ở vn thì.... Lai là chủ yếu. Mình cũng có 1 e nga lai 34 đấy. Chẳng thấy gen 34 ở đâu. Chỉ biết rằng bé này sở hữu đôi mắt vàng to tròn.
Còn của b mình nghĩ theo gen được cái mủi tịt. Nói chung bame mỗi nguoi 1 ít

boo09

T.Viên Năng Động
Theo như mình biết dòng exc/per cũng có mắt 2 màu khác Nhau đấy bạn , có thể là blue/copper , blue/yellow .....nhưng tốt nhất bạn cứ up ảnh bé nhà bạn lên thế sẽ rõ ràng hơn . Mình có up vài tấm hình kèm theo.

• Like
Reactions: zhz

meonho124

Đi Muôn Nơi
Trời ạ ở Việt Nam thì hầu hết các bé mèo được mua về giá bình bình tầm 2, 3 triệu thì hầu hết đều không phải mèo giống chuẩn để có thể nằm trong trường hợp giấy má đầy đủ của Mèo Méo nói và chị Boo nói đâu . Đó là hàng xịn của Thế Giới , còn đây là bình dân ở Việt Nam mà .

Bé ấy mắt 2 màu rất có thể có ông bà ông cụ hoặc có thể chính mèo mẹ có máu mèo Nga cũng nên , còn phải xem bạn phân biệt rõ mèo thế nào là Nga anh và ba tư đến đâu , và thế nào là mèo mặt tịt đã , biết đâu chính thông tin bạn đưa cũng chua chuẩn nếu muốn biết rõ bạn hãy đăng ảnh bố mẹ và mèo con lên thông tin tư vấn sẽ chính xác hơn , lắm bạn mèo mũi hơi ngắn chứ đâu có tịt mà bảo là tịt . Nhưng mình đoán bé mèo nhà bạn có thể đã có gen mèo Nga nên mới có mắt xanh ( hơn nữa bạn bảo em nó màu trắng thì điều này càng khả thi hơn ) ! Trường hợp nhiều phổ biến ở VN :D . Tuy nhiên cũng rất có thể ba tư xịn mặt đặc ba tư nhưng mắt 2 màu , bạn nhớ hét vào cái tai bên kia của nó xem nó có nghe rõ không nhé :D , nghi lắm , nói dại mồm tí hihi

meonho124

Đi Muôn Nơi
zhz said:
Hiện tại mình mới bắt 1 bé mèo anh lại 34 mầu trắng nhưng mắt của bé là 2 mầu 1 mầu xanh và 1 mầu vàng.Mình nghĩ mèo 34 voi mèo anh mắt đâu có xanh chỉ có mèo Nga mát mới xanh như vậy đúng ko các bạn,mình đang nghĩ đây là mèo 34 lai Nga ko biết có đúng ko vì theo mình nhìn thì bé mũi tịt thì là giống mèo 34 rùi nhưng có mỗi mầu mắt thì mỗi bên 1 mầu.Các bạn ai am hiểu nhiều kiến thức gúp mình tý nhé
anh của be đây các bạn này
@@ , đây không phải mũi tịt bạn ơi , thậm chí là không thấy có nét tịt ấy chứ @@ , đây là dạng mũi ngắn hơn mèo Nga và nhìn hoàn toàn giống với mặt một bé mèo Anh bình thường không bị lai ấy :D , bé rất xinh , trông rất đặc biệt , ít khi mà mặt mũi mèo Anh thế này nhưng bị mắt 2 màu lắm .

để khách quan hơn bạn có thể xem qua ảnh mèo Anh lông dài nhà tớ , có bố là Mèo Anh lông ngắn má bự , mẹ là ALD gần đây tớ ngắm lại ảnh mẹ nó thấy mẹ nó mặt cảm giác cũng bị hơi gãy có nét 34 , nhưng toàn thân cũng một màu xám , blue solid . lứa của mẹ bé có 4 nhóc tất cả đều 1 màu xám không có 1 bé nào màu khác hoặc 2,3 màu . Đây là ảnh con bé mũi cũng khá giống mũi bé nhà bạn về độ dài thậm mép thì dày cộm hơn 1 chút

zhz

YTC Developer
meonho124 said:
@@ , đây không phải mũi tịt bạn ơi , thậm chí là không thấy có nét tịt ấy chứ @@ , đây là dạng mũi ngắn hơn mèo Nga và nhìn hoàn toàn giống với mặt một bé mèo Anh bình thường không bị lai ấy :D , bé rất xinh , trông rất đặc biệt , ít khi mà mặt mũi mèo Anh thế này nhưng bị mắt 2 màu lắm .

để khách quan hơn bạn có thể xem qua ảnh mèo Anh lông dài nhà tớ , có bố là Mèo Anh lông ngắn má bự , mẹ là ALD gần đây tớ ngắm lại ảnh mẹ nó thấy mẹ nó mặt cảm giác cũng bị hơi gãy có nét 34 , nhưng toàn thân cũng một màu xám , blue solid . lứa của mẹ bé có 4 nhóc tất cả đều 1 màu xám không có 1 bé nào màu khác hoặc 2,3 màu . Đây là ảnh con bé mũi cũng khá giống mũi bé nhà bạn về độ dài thậm mép thì dày cộm hơn 1 chút

thank bạn . bé nhà bạn xinh wa ,mình phải chăm cho bé nhà mình xinh như thế mới được

k_walk

Member
mèo này theo mình nghĩ là 1 em 34 lai với 1 em 34 lai Nga, chỉ có 1/4 gen mèo Nga, nhưng ra dc màu mắt này mà k bị ảnh hưởng bởi lông và vóc dáng của mèo Nga thì cũng gọi là xinh đấy ^^
Mình chỉ sợ đến thế hệ F1 của pé này k biết sẽ thế nào nhỉ?