• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MÈO BATƯ MÀU SILVER(BẠC) CẦN TÌM CHỦ MỚI GIÁ 3TR8 !

Status
Không mở trả lời sau này.

yeumeoqua

Bé là mèo batư giống chinchilla lai ALD, sinh đầu t7 tính đến nay gần 3 tháng tuổi, sk tốt, ăn khỏe và lên kg rất nhanh, thích ăn phomai, ăn dc hạt và biết đi vs chậu cát. Tính thích dc vuốt ve nhưng hơi nhút nhát, thích ngủ gần ng. Mình muốn tìm chủ mới yêu và chiều bé vì nhà có ng dị ứng lông mèo nên mình ko được nuôi nữa :( hi vọng tìm dc chủ có khả năng nuôi bé tốt. giá bé lúc rước về là 7tr, h mình cũng nhượng bé với giá 3TR8, sẽ fix bn nào nhiệt tình yêu bé.
ĐT: 0908.018.993. Địa chỉ: khu dân cư Hưng Vượng 2, Q7. Bạn nào muốn qua xem bé thì gọi mình trước nha. Mình cảm ơn ^^

HÌnh của bé.

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Tiểu Miu said:
Pé này đâu phải 34 đâu bạn, ald thôi :go_mo:
Đây la persian Chinchilla mà bạn, nhà mình cũng có 1 em cái golden, mình mà trong HCM là mình múc luôn, chủ thớt cho hỏi em nó đực hay cái, nếu đực thì mình quan tâm

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
nana_lyly said:
Đây la persian Chinchilla mà bạn, nhà mình cũng có 1 em cái golden, mình mà trong HCM là mình múc luôn, chủ thớt cho hỏi em nó đực hay cái, nếu đực thì mình quan tâm
E này ko phải persian chinchilla nhé bạn, pé này là british long hair thôi, làm jì có persian nào mà mặt như thế.

Đây mới là persian chinchilla này.

Mặt của pé của chủ thớt có # jì thằng highland fold nhà tớ đâu ^^

yeumeoqua

Mình xin đính chính như sau :
BÉ này là cái.
thứ hai là về giống thì bé này ko đc thuần chủng lắm. Bà ngoại bé là Chinchilla nhưng khi lai thì bố bé là giống ALD như các bạn nhận xét. Người đăng bài là em của mình nên nó ko biết rõ. thông tin của bé mình chỉ truyền đạt lại từ chủ cũ thôi nên mọi ng đừng gạch đá quá nha. mình cũng vừa xác nhận thông tin bên chủ cũ thôi. SR vì gây nhầm lẫn.

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
nana_lyly said:
Tại cái mặt hơi nhọn, nhưng cu cậu rất kháu khỉnh, chúc bác đắt hàng
Bé này lai gì, bạn nana cho mình xin ý kiến với, mặt bé này có hơi nhọn so với ALD ko? @.@ tại khi mình mua chủ nói là ALD thuần

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
yeumeoqua said:
Mình xin đính chính như sau :
BÉ này là cái.
thứ hai là về giống thì bé này ko đc thuần chủng lắm. Bà ngoại bé là Chinchilla nhưng khi lai thì bố bé là giống ALD như các bạn nhận xét. Người đăng bài là em của mình nên nó ko biết rõ. thông tin của bé mình chỉ truyền đạt lại từ chủ cũ thôi nên mọi ng đừng gạch đá quá nha. mình cũng vừa xác nhận thông tin bên chủ cũ thôi. SR vì gây nhầm lẫn.
Bạn ơi bạn mua pé ở đâu thía :v
Theo như mình bík thì ng` ta hay nhầm lẫn mèo chinchilla vs mèo màu chinchilla =)))))))))))))))))))))
Chinchilla silver theo mình nghiên cứu thì 1/8 lông màu sậm, 7/8 lông còn lại màu trắng, giống pé nhà a ở trên vừa post hình ýh.
Còn persian chinchilla thì như mình đã post hình :3, mặt e ýh phải tịt tịt tròn tròn như thế :03:

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Tiểu Miu said:
Sao a lại troll bạn thế kia =)) :3
Là ng` yêu mèo ngại gì troll hả bạn, mình cũng là ng` đi học hỏi và cũng muốn nêu vài kinh nghiệm cá nhân, cuộc sống mà cứ sợ sai thì làm j có ai tiến bộ, miễn là đừng thấy mình có kiến thức hơn mà lấn át ng` khác, vì kiến thức con ng` luôn hữu hạn, như cách viết của bạn thì ng` sai thấy rất đồng tình và lại biết thêm kinh nghiệm. Còn có những người có cách nói hơi thooc lét chút thì hơi nhột nhưng cứ nghĩ ng` ta cũng có ý tốt muốn mình hiểu biết thêm thôi mà, dù sao ng` ta cũng có kiến thức và thực tế là họ rất có kiến thức. Có ai biết hết các giống mèo đc đâu, hjhj, còn đang rất muốn đc thực mục sở thị em Chin nhà bạn để thỏa lòng đc thấy 1 em CFA cho ra mèo, về còn biết con Bông nhà mình ở vị trí nào. Thks tất cả các bạn nh nha

nana_lyly

T.Viên Năng Động
Eiffel*FR said:
Bé này lai gì, bạn nana cho mình xin ý kiến với, mặt bé này có hơi nhọn so với ALD ko? @.@ tại khi mình mua chủ nói là ALD thuần
Bộ lông thật tuyệt bạn ạ. Thấy bạn có rất nhiều bài viết hay và bổ ích và chuyên sâu về Mèo anh, mình cũng đang lom dom nuôi bọn này nên rất mong học hỏi nh` điều từ nc Pháp và Paris hoa lệ. From HN with regard

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
nana_lyly said:
Bộ lông thật tuyệt bạn ạ. Thấy bạn có rất nhiều bài viết hay và bổ ích và chuyên sâu về Mèo anh, mình cũng đang lom dom nuôi bọn này nên rất mong học hỏi nh` điều từ nc Pháp và Paris hoa lệ. From HN with regard
welcome bạn, đừng ngại pm mình nếu bạn muốn biết thêm thông tin về mèo hay giống mèo với bộ lông này ^_^!!!

mình up bức ảnh trên chỉ là muốn bắt đầu cách giải thích về giống mèo này với sự so sánh, nhưng có vẻ có hơi ... khiếm nhã >"

Status
Không mở trả lời sau này.