• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MÈO BỊ THỐI TAI, CỨU BÉ NHÀ EM VỚI

kat corn

YTC Developer
HIX em viết bài này hi vọng bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Bé mèo nhà em tai nó bị bẩn rất nhanh, vết bẩn màu đen, không có mùi hôi. Em mua thuốc dexoryl về nhỏ cho bé, nhỏ thì cũng đỡ mà mãi không khỏi. Em sợ nhỏ nhiều quá ảnh hưởng đến em nó.
Em không dám đưa đi bác sỹ thú y, em có đi hỏi thì bác ấy nói luôn mang đến đây tiêm, mà là tiêm kháng sinh, em không tin tưởng mới phải lên đây hỏi.
Các bác có kinh nghiệm giúp em với, em cảm ơn lắm lắm.

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
hềy em cứ phán lung tung @@ bạn hỏi chỗ nào có bác sỹ thú y uy tín ấy mình nghĩ chắc thúi t ai là do tác động bên trong cơ thể với các loại vi khuẩn chắc cần tiêm kháng sinh @@ nhưng mình nghỉ nhẹ thì đâu cần tiêm bạn ra tiệm thú y khác đi, chứ mèo mà vệ sinh tai khó lắm bé giãy dụa mà mình lỡ chọt vào màng nhĩ là đi lun

chiru

T.Viên Năng Động
HIX em viết bài này hi vọng bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Bé mèo nhà em tai nó bị bẩn rất nhanh, vết bẩn màu đen, không có mùi hôi. Em mua thuốc dexoryl về nhỏ cho bé, nhỏ thì cũng đỡ mà mãi không khỏi. Em sợ nhỏ nhiều quá ảnh hưởng đến em nó.
Em không dám đưa đi bác sỹ thú y, em có đi hỏi thì bác ấy nói luôn mang đến đây tiêm, mà là tiêm kháng sinh, em không tin tưởng mới phải lên đây hỏi.
Các bác có kinh nghiệm giúp em với, em cảm ơn lắm lắm.

Em ra bệnh viện thú yi mua loại thuốc Oridermyl của pháp dạng tuýp thuốc mỡ.Mỗi lần nhỏ xong xoa tai của bé vài lần là khỏi.Mèo nhà a cũng bị dùng cái là hết.Mong bé sớm khỏi bệnh.

kat corn

YTC Developer
HIX em đang nghi bé bị rận tai, nhưng ở Hải Phòng ko có chỗ khám chữa tốt, em đang đặt thuốc trên Hà Nội ở 90 Trần Nhật Duật rồi.
Em dùng thuốc viêm tai Dexoryl cho bé rồi, dùng cũng phải hết 7-8 lọ rồi, cứ dừng là lại bị lại, em lo lắng lắm, hi vọng dùng thuốc trị rận tai sẽ hết. Em sợ để lâu nó bị làm sao thì em không biết làm thế nào nữa.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
HIX em đang nghi bé bị rận tai, nhưng ở Hải Phòng ko có chỗ khám chữa tốt, em đang đặt thuốc trên Hà Nội ở 90 Trần Nhật Duật rồi.
Em dùng thuốc viêm tai Dexoryl cho bé rồi, dùng cũng phải hết 7-8 lọ rồi, cứ dừng là lại bị lại, em lo lắng lắm, hi vọng dùng thuốc trị rận tai sẽ hết. Em sợ để lâu nó bị làm sao thì em không biết làm thế nào nữa.

Bạn dùng thuốc trị rận tai chỉ trong vài ngày đảm bảo hết :) Chứ dùng thuốc khác không khỏi đâu. Bạn mua thuốc về nhỏ đều đặn ngày 2 lần cho bé, cộng thêm thỉnh thoảng lấy bông thấm nước muối lau tai cho bé nhé

kat corn

YTC Developer
các bác cho ý kiến với, em đã mua thuốc trị rận tai rồi, chai không mác, dung dịch màu xanh mùi giống mùi cao ấy. Em về nhỏ thì em nó phản ứng dữ dội lắm, nó còn khóc rồi giận ko thèm chơi với em nữa. Hôm qua em nhỏ thì nó tức đến nỗi chảy nước miếng ra. Em sợ quá không dám nhỏ nữa. Các bác có kinh nghiệm dùng rồi cho em hỏi có bị thế không. Em lo em nó bị làm sao.
Thaks các bác nhiều lắm

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
các bác cho ý kiến với, em đã mua thuốc trị rận tai rồi, chai không mác, dung dịch màu xanh mùi giống mùi cao ấy. Em về nhỏ thì em nó phản ứng dữ dội lắm, nó còn khóc rồi giận ko thèm chơi với em nữa. Hôm qua em nhỏ thì nó tức đến nỗi chảy nước miếng ra. Em sợ quá không dám nhỏ nữa. Các bác có kinh nghiệm dùng rồi cho em hỏi có bị thế không. Em lo em nó bị làm sao.
Thaks các bác nhiều lắm

Chính lọ đấy bạn ạ. Mình thường dùng lọ ấy để nhỏ cho mèo nhà mình. Tốt lắm, chỉ sau vài ngày chăm chỉ nhỏ đều đặn là khỏi ngay. Nhưng mèo sẽ rất sợ và hay gào lên mỗi khi bị lôi ra nhỏ thuốc. Bạn phải thật kiên trì giữ chặt mèo và nhỏ thuốc đầy đủ nhé. Như thế mới có tác dụng. Nếu mèo giẫy ghê quá thì tốt nên nên có 2 người, 1 người giữ mèo, 1 người nhỏ thuốc :|

amie147

Bạn ơi, thế cái thuốc rận tai đấy có hiệu quả không??? Bé mèo có bị tác dụng phụ j ko??? Tại bé mèo nhà mình cũng đang bị rận tai, thấy e nó gãi cành cạch mà thương quá :( mình thì phân vân không biết nên mua loại đấy hay là dexoryl :((

kat corn

YTC Developer
MÌNH DÙNG ĐƯỢC VÀI NGÀY MÀ KO HIỆU QUẢ, NÓ ĐAU ĐỚN R SÙI BỌT MÉP, MÌNH SỢ VỚI BME KO CHO MÌNH NHỎ NỮA, MUA 2 LỌ MÀ VỨT ĐI RỒI =.=, GIỜ CHỈ VỆ SINH BẰNG CỒN THÚ Y THÔI, CÁI BỆNH THÚI TAI THẬT LÀ...LÂU MỚI NÀO NÊN COMT HIỆU QUẢ TAI VẪN BẨN KÉT

ra tiệm thuốc tây mua 1 chai thuốc nhỏ tai, nghiêng đầu bé nhỏ vào 1-3 giọt giữ nguyên tư thê1-2' rồi nghiêng lại để nước thuốc chảy ra xong lấy bông tăm loại mềm nhỏ lau sạch, làm thê với cả 2 tai vài lần là hết

kat corn

YTC Developer
MÌNH ĐÃ TIÊM R KHÁM ĐỦ KIỂU, NÓ VẪN ĐÙN RA, CHỊ ẤY CÒN NÓI MÈO TÂY RẤT HAY BỊ NHƯ VẬY =.= CHỈ CHĂM LAU RỬA CHỨ CHẢ SẠCH HOÀN TOÀN

kat corn

YTC Developer
MÌNH THÔNG BÁO TAI BỌN NHÓC ĐÃ KHỎI NHỜ CÁI THUỐC MỠ J MÀ MÌNH QUÊN KO GHI TÊN RÙI, MUA Ở HANVET ĐÓ CÓ VÀI CHỤC, THIỆT LÀ THIK QUÁ, GIỜ CHỈ 1 TUẦN VỆ SINH 1 LẦN LÀ MƯỚT MÁT ROÀI, TRỘM VÍA TRỘM VÍA