• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Loại rùa gì 100% dưới nước

kenmy

YTC Developer
Hiện tại em tính nuôi 1 con rùa nhỏ để nuôi trong bể cùng với mấy em cá ali .Cho em hỏi loài rùa gì sống 100% dưới nước , mà không cần lên bờ. Trừ tai đỏ nhé mọi người, em sợ nó làm thịt hết cá của em

nhangak

Turquoise Member
theo mình nghĩ thì không có rùa nào sống 100% dưới nước đâu,nó cũng cần phơi nắng nữa.Nuôi trong bể thì mua mấy miếng đá nổi trên nước ý,có 1 số shop bò sát bán đấy(70k>90k)

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Đúng là ko có con nào ở 100% dưới nước cả, kể cả baba. Rùa phải lên bờ phơi nắng để diệt kí sinh có hại trên mai và da :D

kenmy

YTC Developer
Hix ... buồn quá, vậy mấy anh cho em biết loại rùa nào có thể sống dưới nước 70% là chính được hum?

kenmy

YTC Developer
Em tính set-up như của bác này. Trong hồ của bác này nuôi đẹp quá.Vừa nhỏ vừa xinh xắn hihi .Thích lắm

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@kemmy: Em setup bể đó để dành cho cá hay dành cho rùa ? :) Bể này cũng đẹp nhưng nhớ có chỗ gồ lên để rùa lên nằm phơi nắng (hoặc phơi đèn nghe) :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Em tính set-up như của bác này. Trong hồ của bác này nuôi đẹp quá.Vừa nhỏ vừa xinh xắn hihi .Thích lắm

Bạn nuôi con nào hiền hiền ấy, chứ đụng loại thích sục đáy nền thì cứ xác định 100% là nó phá teng beng cái hồ =))))

Hình như là baba đó . Với cái cổ dài, và cái mũi dài nữa . Mà loại baba thì rẻ lắm ngoài có 10k à. Mà baba thì cũng dễ nuôi .Mà bạn định hướng nếu nuôi chung thì phải dùng sỏi to đấy. chứ mấy con này thích chui xuống đất lắm. Nhất là khi nuôi kiểu thủy sinh

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
:keke_hehe: Lâu quá mới thấy chị Ngọc onl đấy nhé. Chắc bế quan xong rồi hã chị :Onion38:

Chị đang trong Sài Gòn nè :D Nghỉ ngơi vài hôm, rồi thế nào thì tuần sau tính tiếp :) Hehe
@kemmy: Nếu em có nuôi baba, thì chị cho 1 con này :)) Nhà chị có con baba dữ lắm, định hôm nào mang vào chùa thả cho nó ăn cá thỏa thuê :))

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Chị đang trong Sài Gòn nè :D Nghỉ ngơi vài hôm, rồi thế nào thì tuần sau tính tiếp :) Hehe
@kemmy: Nếu em có nuôi baba, thì chị cho 1 con này :)) Nhà chị có con baba dữ lắm, định hôm nào mang vào chùa thả cho nó ăn cá thỏa thuê :))

Có baba hả. Con to không? Diet7 nuôi mấy con bé tí không được nên tính kiếm con to nuôi. Ngọc hok nuôi nữa cho diet7 đi :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
diet7 ở Tân Phú kế Bình Tân. Cũng gần nhà Ngọc. Vậy mai diet7 qua bắt nha. Mấy giờ Ngọc có ở nhà?? :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
uhm. Vậy diet7 thank trước, Hj, Mai diet7 gọi cho