• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lip Golden :* Yeuthucung next top model ^^!

Diamond

sẽ còn up ảnh tiếp nhé..om tí hàng cho hot =))

Name : Lip *
Weight : 8kg
Đặc Điệm : có xoáy dọc sống mũi..đi ngoáy mông và ăn rất tham :D
Sở thích : nô đùa ngoài bãi cỏ..chạy thể dục buổi sáng và thích trẻ con,nhặt bóng tenis nữa ^^!
Năng Khiếu : mới biết bắt tay và ngồi thôi nhưng phải có đồ ăn cơ e ý mới chịu nghe lời :p
topic đầu của e ý đây ạ ^^! http://www.yeuthucung.com/topic/39078-lip-lady-c%E1%BB%A7a-a-golden/page__hl__%2Blip+%2Blady

haley

Haley
Đây là giống chó nào thế ạ ! :m190: thấy nhiều người nuôi rồi nhưng không biết thuộc họ nào

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Golden Retriver mà bạn không biết hả ! Loài đc yêu thích ở Mỹ ! Em Lip dạo này xinh gái ghê ♥ Mới đó đã 3 tháng ! Bé khoái tắm hok bác , đọc trên mạng thấy dòng retriver khoái nước lắm chả biết tới VN nó có bị lỗi hok ! Bác ở TP.HCM thì buổi nào đi off nhé ! Em cũng đang tính nuôi 1 bé Golden !

anhlt3009

Giống Golden bạn nhóe. Cu cậu đẹp đấy. hôm nào rảnh cho giao lưu cu Shin nhà mình :D

anhlt3009

Golden Retriver mà bạn không biết hả ! Loài đc yêu thích ở Mỹ ! Em Lip dạo này xinh gái ghê ♥ Mới đó đã 3 tháng ! Bé khoái tắm hok bác , đọc trên mạng thấy dòng retriver khoái nước lắm chả biết tới VN nó có bị lỗi hok ! Bác ở TP.HCM thì buổi nào đi off nhé ! Em cũng đang tính nuôi 1 bé Golden !

Bác này bảo "có bị lỗi không" :-? Mình không hiểu lắm. "Lỗi" à."Lỗi phần cứng hay mềm thế" có bảo hành ko bác :T
theo mình còn nghịch nước hơn, như thằng Shin nhà mình, không để ý là tự mở vòi ra nghịch nước. Lông dày, khí hậu nóng. Bảo sao không nghịch. :D

Ryan Raymond

Lỗi là không giống thuần chủng của Mỹ ! Có vài bé bị khác thường , ví dụ như lười , không thích nước là không giống với Golden của Mỹ ! Chứ không phải nói chó bạn bị không thuần chủng đừng hiểu nhầm !

Ryan Raymond

Hỳ , phá nhỉ ! Tại chó mình thấy nước là né nên khó tắm nên mới tham khảo các dòng Retriver ! Thấy chúng đẹp , rắn chắt , ngoan và đc ưa chuộng ! Golden bạn thấy nuôi cực không thế !

anhlt3009

cũng hơi vất vả đấy. :D. Mà nói chung thì đã nuôi thì quan tâm nhiều nên tự thấy vất vả. Nhưng vui. con shin thích tắm lắm. Nó cứ nằm duỗi thẳng, mình thích làm gì thì làm. :D

Ryan Raymond

Hỳ , càng đọc càng khoái dòng Golden ! Mà cậu ơ HCM hay HN thế , lập cái Off Golden ở HCM thì đỡ biết mấy !

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Cún đẹp quá :man_in_love:

haley

Haley

Mình thích chó nhưng hok rành về các giống chó lắm , hjhj thank bạn nhaz , giống này với giống Lab hơi na ná nhau thì phải ?

Ryan Raymond

Lab là chung với loài Golden mà bạn ! Có điều Lab ở Anh , Golden ở Mỹ cả 2 hình như là chung 1 loài ! Hix ! Mình cuồng quá chắc mốt điên ^^!

anhlt3009

Lab và Golden đều có chung nguồn gốc. Duy có gen của Lab gần với tổ tiên nên hình dáng, lông lá có khác so Golden. Golden cũng có 2 loại, 1 ở Anh, 1 ở Mỹ. Golden Anh thì lông thường không dài như Mỹ. Vì thế nên có những con Gol lông rất dài nhưng có những cá thể lông không dài bằng :D