• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lời kêu gọi và cảnh báo thảm thiết đến cộng đồng những người yêu chó!

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
Bnạ giám đảm bảo 100% chó trung quốc ko, nếu đúng thì ok, còn nếu bạn mua đi abns lại chó đẻ tại việt nam thì được liệt vào buôn chó, mà buôn bán thì ko tính

thật sự thì trc khi nhập chó về, mình đã hỏi khách hàng "anh/chị/em muốn mình nhập hàng từ đâu?" nếu họ nói thái lan, mình ko có ý kiến, nếu họ nói Trung Quốc, mình sẽ nhập chó từ Bắc Kinh về thẳng bằng máy bay chứ ko phải từ Côn Minh hay bất kỳ nơi nào gần Lào Cai cả, tuy giá chó ở BK khá đắt nhưng chó rất khỏe, và đẹp nữa. thiết nghĩ, đã làm ăn thì phải đàng hoàng, ko nên vì 1 chút tiền mà đánh mất đi danh dự, có gì nói thẳng, thuận mua vừa bán, giấu giếm làm gì. mình ko phải là buôn, cũng chưa hẳn là lái, vì mình đã có cv đàng hoàng, tử tế, nhưng thích tụi chó, thích uống cafe những ng iu chó và thương cho những bạn nào vô tình mua nhầm chó chợ...nên mới vô tình mua bán mấy em nó nè,chủ yếu là chia sẻ niềm vui và sở thích chứ ko hẳn là vì kiếm lời (lời dc bao nhiêu mua đồ ăn cho tụi chó ăn hết cả rồi)

Mong bạn đừng hiểu lầm những ng như mình :((

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Lưu ý mọi người chút nhé. Dạo này rất hay có tình trạng cãi vã vì những chuyện không đâu. Mọi người đều lớn hết rồi. Cái gì đáng nói, cái gì không đáng nói đều phải biết chứ. Tại sao không dùng lời lẽ đang hoàng nói với nhau được nhỉ. Toàn những chuyện đả kích hết người này tới người khác. Túm lại là từ sau cmt này mọi người không đôi co qua lại nữa. Ai đúng ai sai đều có mọi người phán xét hết. Dù đúng dù sai thì cũng nên dừng lại ở dây. Không nên đôi co để lời qua tiếng lại, diễn đàn mất sự đoàn kết. Diễn đàn là yêu thú cưng. Ai tham gia mà k có lòng thì chắc chắn sẽ bị loại vì không cùng chí hướng. Vì vậy mọi người đừng vì chuyện nhỏ mà cãi nhau.

Chuyện mọi người nói lái chó này nọ thì theo Su nên dừng ở đây đc rồi. Ở đâu Su k biết chứ nếu buôn gian bán lận thành tật thì sẽ k tồn tại ở diễn đàn này đc đâu. Nếu đã từng gắn bó với YTC thì cũng có thể thấy nhiều lần BQT đã vạch mặt những người buôn gian bán lận. Mà nói đi cũng phải nói lại đâu có ai vẹn toàn, nhiều khi cũng có sai sót nhưng là số rất ít và quan trọng sau cái sai ng ta có nhận thấy mà sửa hay ko thôi. Uy tín là cái mà không thể tự dưng mà có! Mình nói vậy mong là mọi người hiểu và thông cảm cho nhau. Cùng cố gắng đoàn kết khi chung mái nhà YTC ^^ :gongxi-1:
Stop here nhé!

iloveyoudogandcat

Thành Viên Tích Cực Có Uy Tín
thật sự thì trc khi nhập chó về, mình đã hỏi khách hàng "anh/chị/em muốn mình nhập hàng từ đâu?" nếu họ nói thái lan, mình ko có ý kiến, nếu họ nói Trung Quốc, mình sẽ nhập chó từ Bắc Kinh về thẳng bằng máy bay chứ ko phải từ Côn Minh hay bất kỳ nơi nào gần Lào Cai cả, tuy giá chó ở BK khá đắt nhưng chó rất khỏe, và đẹp nữa. thiết nghĩ, đã làm ăn thì phải đàng hoàng, ko nên vì 1 chút tiền mà đánh mất đi danh dự, có gì nói thẳng, thuận mua vừa bán, giấu giếm làm gì. mình ko phải là buôn, cũng chưa hẳn là lái, vì mình đã có cv đàng hoàng, tử tế, nhưng thích tụi chó, thích uống cafe những ng iu chó và thương cho những bạn nào vô tình mua nhầm chó chợ...nên mới vô tình mua bán mấy em nó nè,chủ yếu là chia sẻ niềm vui và sở thích chứ ko hẳn là vì kiếm lời (lời dc bao nhiêu mua đồ ăn cho tụi chó ăn hết cả rồi)

Mong bạn đừng hiểu lầm những ng như mình :((

Cám ơn bạn! Đã rất thành thật chia sẻ, chỉ mong những người buôn bán chó có được cái tâm như của bạn

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Cám ơn bạn! Đã rất thành thật chia sẻ, chỉ mong những người buôn bán chó có được cái tâm như của bạn

HI hi...1 like nào. Chúng ta nên cùng nhau chia sẻ như vậy có tốt hơn k nào. Vì một cộng đồng lành mạnh. Mải chú ý tới chuyện đôi co mà quên mất tks bạn vì bài viết chia sẻ rất hay.

lovepets_102

GODS OF THE ANIMAL
Lưu ý mọi người chút nhé. Dạo này rất hay có tình trạng cãi vã vì những chuyện không đâu. Mọi người đều lớn hết rồi. Cái gì đáng nói, cái gì không đáng nói đều phải biết chứ. Tại sao không dùng lời lẽ đang hoàng nói với nhau được nhỉ. Toàn những chuyện đả kích hết người này tới người khác. Túm lại là từ sau cmt này mọi người không đôi co qua lại nữa. Ai đúng ai sai đều có mọi người phán xét hết. Dù đúng dù sai thì cũng nên dừng lại ở dây. Không nên đôi co để lời qua tiếng lại, diễn đàn mất sự đoàn kết. Diễn đàn là yêu thú cưng. Ai tham gia mà k có lòng thì chắc chắn sẽ bị loại vì không cùng chí hướng. Vì vậy mọi người đừng vì chuyện nhỏ mà cãi nhau.

Chuyện mọi người nói lái chó này nọ thì theo Su nên dừng ở đây đc rồi. Ở đâu Su k biết chứ nếu buôn gian bán lận thành tật thì sẽ k tồn tại ở diễn đàn này đc đâu. Nếu đã từng gắn bó với YTC thì cũng có thể thấy nhiều lần BQT đã vạch mặt những người buôn gian bán lận. Mà nói đi cũng phải nói lại đâu có ai vẹn toàn, nhiều khi cũng có sai sót nhưng là số rất ít và quan trọng sau cái sai ng ta có nhận thấy mà sửa hay ko thôi. Uy tín là cái mà không thể tự dưng mà có! Mình nói vậy mong là mọi người hiểu và thông cảm cho nhau. Cùng cố gắng đoàn kết khi chung mái nhà YTC ^^ :gongxi-1:
Stop here nhé!

I like it

i like it cứ thế có phải hay hem các bác nhỉ

mấy huynh nói vậy làm đệ chẳng dám mua nữa. đệ đang định mua 1 nhóc về ôm ngủ cho đỡ buồn. có huynh nào biết ở đâu bán chó ngao không chỉ đệ với. Giống chó to ôm mới thích.Đệ mua con nhỏ thôi, về nuôi to. Chứ không có tiền mua con to vật vã. hì hì

iloveyoudogandcat

Thành Viên Tích Cực Có Uy Tín
mấy huynh nói vậy làm đệ chẳng dám mua nữa. đệ đang định mua 1 nhóc về ôm ngủ cho đỡ buồn. có huynh nào biết ở đâu bán chó ngao không chỉ đệ với. Giống chó to ôm mới thích.Đệ mua con nhỏ thôi, về nuôi to. Chứ không có tiền mua con to vật vã. hì hì

Bỏ 4 triệu qua hẳn trung quốc hoặc sang thái vào tận trại bắt

The Dark

YTC Developer
Cãi nhau kinh thật. Nhưng bạn ý cũng nói đúng . Nếu h bán chó mà có lương tâm thì những người trẻ tuổi yêu chó mà bán thì có lương tâm nhưng theo thời gian vì đồng tiền cũng sẽ giống nhau cả . Môi trường Vn chưa coi chó là 1 thành viên của gia đình , mà họ vẫn còn coi chúng chỉ là nhưng động vật nuôi cho vui thôi . Bây giờ thì cũng đã nhiều gia đình đã coi chó là thành viên. Nhà nước phải giống Tây ý nếu giết 1 chú chó là đi tù 4 -6 năm ( tùy theo kiểu giết ) thì môi trường Vn mới có thể thay đổi được . ( chắc tỷ lệ 50-50 ), phải có trách nhiệm với chú chó , chăm sóc cẩn thận ..... Bộ máy chính quyền Vn còn làm ăn chán lắm . Mọi member trong này đa số 99% cũng là người yêu thương những chú cún mà . Hãy tin tưởng sau này những chú cún sẽ được coi như thành viên trong gia đình mình .

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
tớ là người nuôi thú nhiều tớ thấy bạn có bài viết công phu thế cũng không muốn bạn cụt hưng, nhưng nếu bạn nuôi cho nước ngoài hoặc chó ở nơi xa về đều có vấn đề ngã nước, cũng giống như con ngừơi hoặc cách chăm sóc chưa đúng, đôi khi không phải cho ăn uống bổ dưỡng mà là đúng đâu bạn, bạn cứ nghĩ từ mình ra thì biết, bạn ở 1 nơi lâu ngày sang khu vực khác không cần quá xa khoảng 500km thôi đã thấy có vấn đề, 1 là khí hậu không phù hợp, 2 là đồ ăn không phù hợp, 3 là sinh hoạt cũng không phù hợp dễ gây ốm đau bệnh tật nữa là chó con, sức đề kháng yếu so với sự thay đổi lớn như vậy, chó ta không bị hoặc cho do nhà nuôi đẻ rồi bán không bị vấn đề trên là do nó đã thích nghi với môi trường sống nơi bạn ở nên ít khi chết trong những ngày đầu mới về
nếu bạn đã chơi cá biển thì môi trường là vô cùng quan trọng, từ chất lượng nước đến nhiệt độ và nồng độ nhưng không tránh khỏi việc cá chết sau 2 ngày về bể nhà mình mà trong khi cùng 1 đàn cá ở cửa hàng bán cá vẫn ok (kể cả mang nước của họ về nuôi)
tớ là người bán hàng cũng là người chơi có vài lời đóng góp với bạn

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
ôi ai lại đào mộ lên thế này

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
là do các bạn mua ở ngoài vs ko xem kỹ thôi nên mua của các thánh viên có uy tín trên dd thì được nhiều dãi ngộ hơn

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
ban viet bai hay wa, nhung gio minh thik cho lam ma khong bit mua o dau moi chet, hic

Ai mà lại trùng tên mình vậy ta :D
Công nhận bây giờ mua chó mèo khó thật :( Bỏ tiền triệu ra mà mua phải chó bệnh thì khổ :( Đúng là người mua thua người bán. Mình ko phải dân buôn bán chó thì sao biết hết đc mấy mánh khóe của họ :(

sallytruong13

YTC Developer
bs xuân q5 e hay đi khám có bảo là khi mua chó về phải đem ra khám ngay coi có bị thuốc ko. nếu có thì chữa sẽ ko bị die mà còn khỏe nữa. vì lần trc có 1 chú thấy e nuôi bé bi xinh quá con ổng đòi nên đi mua cũng tầm 8tr. mà về đc vài ngày là chết. nên em mới ra bác đó hỏi.cũng tội.cún o7iiiiiiiiiii khổ thân em

tutimyman

Member
nói không ngoa đâu, rất nhiều shop ở HN làm ăn rất lừa đảo, điển hình nhà Thành Mai Hương ở 80 Hồng Mai thì phải. Cực kì thất đức. diễn đàn mình có khi góp tiền thuê biển quảng cáo xong thuê nhà đối diện chưng cái biển " Cảnh báo ! Nhà đối diện chuyên lừa đảo bán chó mèo bệnh sắp chết - ký tên hội bảo vệ chó mèo VN - yeuthucung.vn" .:)). May ra mới cảnh ngộ đc nhiều người