• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

lật tẫy .Thanh Hien Dth bán chó bệnh..............

Nói chung quy lại tất cả những người bán chó TQ điều có đường dây và làm ăn vs nhau nên chó đa số từ 1 nguồn mà ra..Hien Dth là người thân với Hiếu Dth ở HN mà tên Hiếu này thì làm ăn láo cá thôi rồi mình đã từng bị nên biết rất rõ.. Bây giờ mình cũng xin nói 1 câu thôi đã thương yêu alas thì đừng nên mua chó TQ chỉ tội nó mà thôi.. Vì khả năng sống rất thấp 10 con sống cao lắm dc 2 con khi ve VN

Be_Cua

Member
ĐỒNG Ý VỚI KALENTINE..KO NÊN CLOSE TOPIC NÀY..VÀ MỌI NGƯỜI HÃY UP THƯỜNG XUYÊN LÊN TRANG ĐẦU NHỮNG BÀI CẢNH GIÁC NHƯ THẾ NÀY ĐỂ NGƯỜI MUA CÂN NHẮC TRƯỚC KHI MUA..VIỆC NÀY CŨNG GIÚP THỦ TIÊU NHỮNG KẺ BÁN VÔ LƯƠNG TÂM ĐỒNG THỜI NÂNG CAO HÌNH ẢNH CUẢ NHỮNG NGƯỜI BÁN CÓ UY TÍN..THANKS
mr_kalentine said:
Về việc Tiền cọc ai nói " giá cao thì được chó chất lượng , như ý " trừ người bán uy tín ra thì mình xin nói là ko hề có chuyện đó đâu nha!mình có làm ăn với nhiều người và từng bị gian lận nên biết. Việc kiếm tiền thì đặc biệt với người tham tiền thì họ ko có lương tâm đâu , họ thường kiếm bất cứ cái gì rẻ nhất để bán cho người mua thôi,chứ họ không ngu dại gì mà nghe theo khách yêu cầu để đi kiếmhàng chất lượng vì đâu có ĂN lời bao nhiêu hết! "trong khi hàng rẽ tao mua về bán giá chém mầy, tao ăn lời không sướng sao , cứ nói hàng chất lượng thì mầy cũng đâu biết,chẳng lẽ tao đi lấy hàng tốt về bán cho mầy thì tao lời được bao nhiêu đâu, mà còn tốn sức tư vấn cho mầy nữa". Có khi người MUA tưởng bỏ ra số tiền cao thì họ sẽ an tâm hơn về chất lương, nhưng ai biết được chó nhập về không chừng rẽ hơn con thường nữa kìa! nói vậy là các bạn hiểu rồi chứ gì, có khi rẻ thúi mà họ nói là chất lượng để chặt người mua, người mua thường có tâm lý là " tiền nào của đó" , cứ nghỉ là bỏ tiền nhiều thì mua được hàng chất lượng, nhưng với XH ngày nay, ngưới bán thường nắm được" tâm lý chuộng giá cao thì chất lượng", nên có những món hàng nó mua vào rất là thấp giá nhưng khi bán giá cao ngất ngưỡng. " người mua lầm chứ người bán không lắm đâu" .

Mình thấy bài này bạn nên post bên box mua bán chó để mọi người cảnh tỉnh, vì ở bên đây ít ai chú ý đọc lắm!.

Xin Mod Đừng close bài này, để người khác có qua mà upbào này lên cho mọi người cảnh giác, tránh mua lầm, tiền mất tật mang!.
mr_kalentine said:
Về việc Tiền cọc ai nói " giá cao thì được chó chất lượng , như ý " trừ người bán uy tín ra thì mình xin nói là ko hề có chuyện đó đâu nha!mình có làm ăn với nhiều người và từng bị gian lận nên biết. Việc kiếm tiền thì đặc biệt với người tham tiền thì họ ko có lương tâm đâu , họ thường kiếm bất cứ cái gì rẻ nhất để bán cho người mua thôi,chứ họ không ngu dại gì mà nghe theo khách yêu cầu để đi kiếmhàng chất lượng vì đâu có ĂN lời bao nhiêu hết! "trong khi hàng rẽ tao mua về bán giá chém mầy, tao ăn lời không sướng sao , cứ nói hàng chất lượng thì mầy cũng đâu biết,chẳng lẽ tao đi lấy hàng tốt về bán cho mầy thì tao lời được bao nhiêu đâu, mà còn tốn sức tư vấn cho mầy nữa". Có khi người MUA tưởng bỏ ra số tiền cao thì họ sẽ an tâm hơn về chất lương, nhưng ai biết được chó nhập về không chừng rẽ hơn con thường nữa kìa! nói vậy là các bạn hiểu rồi chứ gì, có khi rẻ thúi mà họ nói là chất lượng để chặt người mua, người mua thường có tâm lý là " tiền nào của đó" , cứ nghỉ là bỏ tiền nhiều thì mua được hàng chất lượng, nhưng với XH ngày nay, ngưới bán thường nắm được" tâm lý chuộng giá cao thì chất lượng", nên có những món hàng nó mua vào rất là thấp giá nhưng khi bán giá cao ngất ngưỡng. " người mua lầm chứ người bán không lắm đâu" .

Mình thấy bài này bạn nên post bên box mua bán chó để mọi người cảnh tỉnh, vì ở bên đây ít ai chú ý đọc lắm!.

Xin Mod Đừng close bài này, để người khác có qua mà upbào này lên cho mọi người cảnh giác, tránh mua lầm, tiền mất tật mang!.

Be_Cua

Member
MÀ CÁCH NÀO ĐỂ PHÂN BIỆT ĐƯỢC LÀ CHÓ TQ HAY CHÓ SINH Ở VN BẠN? TƯỞNG Ở SG XA TQ LẮM RỒI MÀ CHÚNG NÓ VẪN TUÔN HÀNG VÀO RỒI LỪA DỐI NÂNG GIÁ KIẾM LỢI NHIỀU HƠN

trieunhoang said:
Nói chung quy lại tất cả những người bán chó TQ điều có đường dây và làm ăn vs nhau nên chó đa số từ 1 nguồn mà ra..Hien Dth là người thân với Hiếu Dth ở HN mà tên Hiếu này thì làm ăn láo cá thôi rồi mình đã từng bị nên biết rất rõ.. Bây giờ mình cũng xin nói 1 câu thôi đã thương yêu alas thì đừng nên mua chó TQ chỉ tội nó mà thôi.. Vì khả năng sống rất thấp 10 con sống cao lắm dc 2 con khi ve VN

Nabie

Member
Be_Cua said:
MÀ CÁCH NÀO ĐỂ PHÂN BIỆT ĐƯỢC LÀ CHÓ TQ HAY CHÓ SINH Ở VN BẠN? TƯỞNG Ở SG XA TQ LẮM RỒI MÀ CHÚNG NÓ VẪN TUÔN HÀNG VÀO RỒI LỪA DỐI NÂNG GIÁ KIẾM LỢI NHIỀU HƠN
muốn mua chó sinh tại Việt Nam thì phải đến nhà xem tận mắt chó cha, chó mẹ như thế nào... phải mua bầy đó từ nhỏ mới biết được thôi bạn à.

Be_Cua said:
Uhm chỉ còn cách là bạn đến tận nhà xem chó con thế nào rồi nếu thix thì đặt cọc với chủ lun, vậy là chắc ăn hihi..khi đi nhớ mang theo 1 sợi dây bạn cho là đặc biệt và ko đụng hàng nhé có gì cột vào cổ nó làm dấu lun..chó ở TP HCM sắp có đàn rồi đó bạn kiên nhẫn 1 tí mà chắc ăn bạn ah đừng nóng vội hư bột hư đường hết hihi..

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
cryvn said:
tMình không biết phải yêu cầu bồi thường như thế nào, chỉ mong BQT sẽ ghi tên anh ấy vào danh sách lừa đảo và kèm theo toppic này để mọi người khỏi bị lừa như mình! Cám ơn BQT!
:blink: em thật bất súc khi nghe những trường hợp như thế này,thành thật chia buồn vời anh, nạn nhân của những trường hợp như thế này chỉ piết ngậm đắng nuốt cay mà thôi, :blink: .

Nabie

Member
Bạn chủ của chú chó ở bài viết trên (cũng là bạn mình) là một bạn chưa có kinh nghiệm trong việc tìm hiểu về các thủ tục mua chó như chuyện bảo hành, sức khoẻ ra sao. Bạn ấy mua là bạn ấy đặt niềm tin vào người bán, tin tưởng họ ở tất cả mọi việc vì người bán này rao bán trên trang web yêu chó và các hội YÊU CHÓ trên Facebook, nhưng người bán đã lừa bạn ấy từ những câu nói đầu tiên là con chó này "sinh tại VN" "con chó này không có mầm bệnh care trong người" đến khi con chó đổ bệnh, bạn ấy nhờ người bán giải quyết, nhưng người bán chối bỏ tất cả mọi trách nhiệm
Bạn có kinh nghiệm nhiều, có lẽ bạn sẽ không gặp những chuyện như vầy, nhưng những người mới nuôi như bạn mình họ không có kinh nghiệm, không biết thế giới buôn bán chó lại phức tạp như vậy. Bản thân mình lúc mới nuôi chó cũng từng bị lầm rất nhiều lần, có lần còn mua chó ngoài chợ Lê Hồng Phong nữa vì lúc đó chưa có những bài cảnh báo như thế này.
Thế nên bạn mình nhờ đăng lên đây không phải lăng mạ, hay hạ uy tín người bán, chỉ là muốn cho những người mới nuôi chó sau này, sẽ không theo vết xe đổ của bạn ấy, những người vào đây comment cũng không phải châm dầu vào lửa, chỉ là thể hiện bức xúc của bản thân khi thấy một người bán chó KO CÓ LƯƠNG TÂM như vậy vẫn được nhởn nhơ rao bán trên các trang mạng xã hội, lừa hết người này đến người khác.
Nhân đây cũng xin cảm ơn các MOD rất nhiều vì đã loại một thành phần buôn bán chó không trung thực ra khỏi một cộng đồng yêu chó.

iuem_chooi

Nabie said:
thêm một số hình ảnh trên FB để mọi người tiện theo dõi
Đây là những "NGUYÊN TẮC" bán chó của ThanhHienDth, ko cần biết con chó có mầm bệnh trong người hay không, nếu con chó phát bệnh sau một tuần là theo nguyên tắc ThanhHienDth sẽ không còn trách nhiệm gì nữa (Nhím Damn là một người bạn của Cry)

Đây là hình ảnh "bảng giá" mà Thanh Hien Dth đưa ra khi bán 1 con chó, tuỳ mức giá mà bảo hành

Còn đây là một nạn nhân khác đang nhắn tin với chủ 2 con chó trên

Mình xin cam đoan đây là những hình ảnh được chụp từ FB Nhóm Hội Yêu Cún Hóc Môn và Hội Yêu Chó Sài Gón.
hên wa...thém tí là mua cho nay roi

Nabie

Member
Bé alaska của bạn Cry phát bệnh care tính đến nay đã 20 ngày rồi :( bây giờ bé đã chuyển qua thần kinh, bị co giật. Xem clip co giật của bé trên FB mà đau lòng quá :(

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Đề nghị Admin và Mod cho tên tuổi, địa chỉ và ảnh của tên này lên trang nhất mục Cảnh Báo Dịch Vụ để mọi người còn biết mà tránh. Không thể để mọi chuyện chỉ dừng lại ntn được. Buôn bán nhập nhèm như vậy, chẳng phải cũng là lừa đảo rồi. Buồn và tức thay cho chủ thớt. Hai em cún đẹp vậy mà.............

Bé alaska đã qa đời vào sáng nay rồi các bạn ơi :(. Thông tin của thằng này: Facebook :ThanhHienDth . Sdt 0914661502. Nhà ở tân sơn nhì p.tân quý quân tân phú. Up lên mng cùng biết!

tieu_tuan

Moderators
Staff member
husky_noel said:
Bé alaska đã qa đời vào sáng nay rồi các bạn ơi :(. Thông tin của thằng này: Facebook :ThanhHienDth . Sdt 0914661502. Nhà ở tân sơn nhì p.tân quý quân tân phú. Up lên mng cùng biết!
em cứ cung cấp địa chỉ và tất ca mọi thứ có liên quan để anh tạo topic chú ý trên box mua bán