• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm thế nào để hai bạn mèo thân nhau?

Sếp Vương

Nhà em nuôi một bạn mèo màu hồng phấn, nuôi được gần 1 năm rồi, giống đực ạ. Hôm qua em được cho một em mèo màu xám cáI, chúng nó mới gặp gào um tùm lên. Em đực thì muốn sang gạ em cái, em cái sợ không cho gầm gừ, em đực không làm gì được nhảy sang đánh nó. Cả đêm cứ gầm gừ nhau suốt thôi:((( em nhốt con đực vào chỗ khác nó không chịu, cứ lăm le nhìn xem con cái đang làm gì, thấy nó ị chậu xỉ cuả mình là gào ầm lên đòi đánh. Em còn tưởng mèo khác phái dễ ở chung chứ ạ? Ai có kinh nghiệm giúp em với!!!

peppermint

Active Member
Giống nhà mình, cũng có bé đực 1 năm rồi nuôi thêm bé cái, bạn cứ tách riêng rồi cho 1 ngày gặp nhau 1 ít tgian, cách bạn vuốt 2 đứa cũng làm tụi nó để ý ganh tị nữa. Mình thấy có nhiều bài viết trên google chỉ cách làm cho 2 bé mèo thân nhau, bạn tìm đọc thử nha. Từ từ tụi nó mới thân nhau được, mỗi đứa 1 tính khác nhau nên chỉ có kinh nghiệm chung chung vậy thôi, sau 1 tháng mới có thể hoà thuận.

TomMeo

Mình nuôi 1 con đực..lucs mới bắt con cái về nó gầm gừ ganh nhau xíu thou... 15p là nó coi nhau như ae ý.. qtrong bạn nên nhốt 2 con vào 1 phòng. Ngồi im xem 2 nó lm gì. Đừng can thiệp vào... cứ lấy đồ chơi cho con cũ chơi. Coi mới thấy vạy lao vào chơi chung à.. giỡn dc rồi 2 nó giỡn nhau cả đêm trèo đầu cỡi cổ mjnh nguyên đêm lun rõ khổ