• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm chuồng cho bé rùa SuSu - Cả nhà cho ý kiến nhé

Status
Không mở trả lời sau này.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Hôm nay rảnh rảnh, hai vợ chồng hỳ hục làm chuồng cho bé rùa SuSu đáng yêu. :D Có up vài tấm ảnh cho mọi người ngắm xem nên làm gì vô chuồng nữa. Chuồng rộng 0,5m, dài 1,2m.
Ảnh 1: Được thả ra để anh - chị chủ set up lại chuồng nè, bò lổm ngổm

Ảnh 2: Chê nhà bé, nàng úp mặt vô tưởng tự kỷ :D

Ảnh 3: Vào nhà thám hiểm cái nào

Ảnh 4: Phơi nắng cho đẹp da

Ảnh 5: Tung tăng đi chơi với em rùa của khách đặt nè, hòa đồng chửa, ra dáng chị cả nhé

Ảnh 6: Hai đứa iu nhau chụm 2 mái đầu, lòng thì bảo lòng không muốn dời xa :D

Ảnh 7: Cuộc thi: "Chạy nhanh như rùa".

Ảnh 8: Nằm trong nè ấm áp quá

Ảnh 9: Chuồng có nắp sắt, lưới nhựa kiên cố chống chuột nè

Hết rồi cả nhà ạ. Hehe

lazymen

T.Viên Năng Động
bé này đẻ trứng lần nào chưa chị ? đang thắc mắc quá, bữa em đi chỗ người ta nuôi thấy mấy con cỡ 25-30cm, đẻ nhiều trứng rải rác khắp nơi, choáng gì đâu

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@lazymen: Bé SuSu mới 19 tuổi em ơi, vẫn còn "con gái", chửa chồng, nhà gia giáo, đã được huấn luyện :D biết ngày ăn, giờ ăn để gọi chủ. Biết đánh hơi, bò theo mùi thức ăn :D

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
@ Tuấn sa cơ: Hai vợ chồng chị hỳ hụi làm mà :D Bao công sức chị chỉ đạo mà lại. Đi làm thiệt tốt nhé. Lúc nào được lên chính thức thì nhớ nhắn tin cho chị đấy :D

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
ôi ôi anh xã nhà chị khéo tay thế, chị cũng có tài chỉ huy nữa :D, 2 người "song kiếm hợp bích" làm ra cái chuồng đẹp quá

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nói chung là đẹp :D.

Nhưng mà cái nền hầm trú hơi thấp quá, đâm ra chật chội. chị làm cao cao tí nữa thì hay :D.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
ôi ôi anh xã nhà chị khéo tay thế, chị cũng có tài chỉ huy nữa :D, 2 người "song kiếm hợp bích" làm ra cái chuồng đẹp quá

Hehe cám ơn em iu :D Thực ra chị chỉ làm chân lăng xăng thôi à. Ông xã chị làm đó
Nói chung là đẹp :D.

Nhưng mà cái nền hầm trú hơi thấp quá, đâm ra chật chội. chị làm cao cao tí nữa thì hay :D.

Em tinh mắt thiệt. Quả thực là cái hầm đó ban đầu cao, nhưng chị kêu xẻo bớt đi, cuối cùng nó lại thành thấp quá trời. Vài hôm nữa, chắc chắn sẽ set lại chuồng cho em nó. :D Và tìm bạn zai cho em nó nữa em ơi

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chị Ngọc ơi! em thấy ở thành chuồng. Có nhiều phần chưa được dán băng keo. Em thấy lỡ may nó nuốt những hạc mút xốp có sao không chị? Em thấy cái nào mà trắng trắng là bọn nó đều thử

Là nó ị ra tuốt =)), cho ăn đu đủ 1 tuần thì ruột trơn lùi à, ăn nhiu ra hết nhiu :D.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Chị không có mê tín lắm. Nhưng mà, rùa thiêng lắm, chớ nên ăn thịt rùa. Với lại thấy vậy dã man lắm :( Chỉ có nếu rùa chết, thì có thể mổ để xét nghiệm nguyên nhân thì được :D Vì đôi khi, rùa chết, không phải chỉ từ nguyên nhân bên ngoài, mà còn có 1 số nguyên nhân từ bên trong nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.