• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

LÀM SAO ĐỂ PÉ CÁI THÂN THIỆN VỚI PÉ ĐỰC....!

Babytooth

Mấy anh chị rành về mèo cho e hỏi...hiện nay e có 2 pé mèo : 1 pé đực ALN và pé cái 34 lai ALD...chỉ vừa mới 2 tháng tuổi....nhưng mỗi khi pé đực tiến lại gần thì pé cái lại gầm gừ rất hung dữ .....trong khi pé đực hiền khô chẳng kêu tiếng nào...đem pé cái về đã 2 ngày mà tình hình vẫn ko bớt căng thẳng....Ko biết đến khi nào 2 pé mới thân thiện vs nhau và làm sao để chúng sớm hoà nhập....CHỈ E VỚI...!!!

NIK

Member
Tốt nhất là bạn cứ để chúng nó tự nhiên, vì bản tính của mèo rất nhát, mèo cái gầm gừ là do nó khó tính, sợ bị mèo khác tấn công, chứ ko phải là dữ dằn đâu ... cứ để chúng nó ở vs nhau 1 thời gian, bé cái sẽ cảm thấy bé đực ko gây tác hại vs nó và nó sẽ thân nhau ... mình đã từng bị giống bạn nên mình nói những kinh nghiem cua mình ^^
Ah mà bạn đừng cố ép chúng nó nhe, cái gì cũng để tự nhiên, trừ khi mèo đực tấn công mèo cái, còn không thì mèo cái chỉ gầm gừ thui chứ ko cắn nhau đâu !!! Chúc 2 bé mạnh khoe nhe !!!

Babytooth

Tks ban rat nhieu...be duc of minh hiền khô hak...chua bao gio gầm gừ vs mèo khác...vay mốt chúng nó sẽ thân vs nhau hả ?

Mình cũng có câu hỏi tương tự, mình có 1 bé ba tư cái gần 1 tuổi mới về nhà, ở nhà đã có sẵn 1 bé ALD đực 1 tuổi. Nhưng bé cái về hơn 4 ngày nay mà vẫn gầm gừ bé đực, ko cho bé đực lại gần. Mọi người ai có cách gì chỉ giúp mình với :((

Babytooth

Mình nghe có bạn nói lấy vật dụng của bé đực cho pé cái ngửi để nó wen dần...hôm qua mình cũng làm vậy...pé cái vừa ngửi liền gầm gừ dữ dội nhưng rồi cũng quen...mình nhốt chung 2 pé trong phòng 2 ngày nay đã đỡ hơn lúc bé cái mới về...giờ bé đực lại gần lém bé cái mới gừ

be bong

Tiểu miêu
Cùng 1 chủ cho cno ăn cạnh nhau cùnh vuốt ve 2 đứa 1lúc tnhien cno sẽ đùa nghịch vs nhau đừngblo. Chỉ có 2 bé mèo đực thì ms ghét nhau thôi