• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ko biết kún có bị ốm ko?

mangaka

YTC Developer
Hôm nọ nhân lúc thời tiết ấm áp, mình quyết định tắm cho kún vì kún bẩn quá rùi...
Nhưng mà kún mới được 1,5 tháng thui nên mình cũng lo lo.
Nhưng vì thấy cún cứng cáp, với lại đọc tham khảo trên mạng thì mình nghĩ chắc cẩn thận thì kún sẽ ko bị ốm.
Mình tắm cho kún xog rùi sấy, Nhưng kún cứ giãy giụa nên mình chỉ sấy đc 1 chút, người kún vẫn hơi ẩm ẩm. Thế là mình cho kún lên giường, ủ chăn và mình ôm kún ngủ 1 giấc.
Chiều kún khô ráo, mình đưa kún ra hàng xóm chơi, cũng có gió 1 tí, nhưng ko lạnh
đến tối, mình thấy người kún cứ nóng nóng, sờ bụng nong nóng. Mà cái mũi thi thoảng cứ xì xì như là xì mũi í, nhưng mình sờ vào lúc thấy khô, lúc thấy hơi ươn ướt.
Mình rất lo ko bít người kún nóng vậy thì kún bị ốm ko. Hay là do mình quá lo nên tưởng tượng nhầm
Mặc dù kún vẫn chạy nhảy, nô đùa ăn uống bt. Nhnưg cứ sờ bụng kún nong nóng và thi thoảng nghe kún xì xì, bụng phập phồng thở mạnh nữa. Mình lo lo...
theo các bạn mình nên làm j` ko?

Bé Ken Naive

Thành Viên Đẹp Trai
cách tốt nhất là nên mang ra bác sĩ để khám tổng quát cho pé xem ... chứ thật sự rằng nhìn sơ cũng khó đoán bệnh lắm .... bạn cứ đi thử xem sao ... phòng bệnh hơn chữa bệnh mà !!!!

mangaka

YTC Developer
mấy hôm nay lạnh quá... tớ cũng chưa dám đưa ra ngoài, sợ kún cảm. Mà kún hay bị sổ mũi. Còn lại thì tất cả đều bt. chẹp .lo lo. kún toàn nằm đất lạnh thui,, bắt vào đệm nằm mà chẳng chịu, làm t càng lo kún bị lạnh hơn, Mà kún thở cũng mạnh nữa nên cũng lo lo