• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Kinh nghiệm chọn cún husky ?

ThanhnuFia

Chào mọi người, mình là mem mới. :Onion36: Cứ gọi mình là Flora.
Mình rất thích dòng chó Husky và muốn nuôi một em. Theo mọi người thì mình nên chọn Husky lai hay thuần chủng, nhà mình hơi chật một tẹo thì có ảnh hưởng tới em nó không ? (Mặc dù sắp chuyển sang nơi mới rộng hơn nhưng mình cũng nên hỏi người có kinh nghiệm, sợ về nhà mới em ý lại không quen thì phiền :lau_mo_hoi:). Giá cả thì bao nhiêu là hợp lí, và các bạn có biết chỗ nào ở Hà Nội bán chó tốt và khỏe mạnh không ?
P/s: Nhà mới ước chừng khoảng 60~70 mét vuông, như vậy có đủ rộng cho em ý chạy nhảy không ?

vymix1995

Muốn mua trả góp Alaska/Husky/Samoyed
Nhà b nhiều tiền thì mua husky thuần cho sướng. Ít tiền thi nuôi husky lai. Mà husky ở HN giá mềm hơn ở trong HCM nhiều. Nên mình nghĩ b nên mua husky thuần đi

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Mua hus thuần nui cho oách. Mà b định cho bé chạy rong trong nhà à? Phải làm sân cho bé chứ. Giá cả thì tầm tầm 7 tr nha. Trên mua bán chó ko thiếu hus đâu Flora à!!

viet_u7891

YTC Developer
Loại chó này rất khôn. Bạn có thể dạy cho chó đi vệ sinh đúng chỗ, nếu nhà chật thì có thể cho chó đi dạo trong công viên đc mà....Husky thuần nâu đỏ giá khoảng 8 triệu đó.

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
hay quá, có mem lập topic đây rùi, mọi ng và cả chủ thớt cho mình hỏi ké tý nhé! ^^ cũng đồng cảnh ngộ với chủ thớt! mê loài chó husky lâu rồi, có dịp nhưng lại để lỡ, nay cơ hội tới , nhân tiện đây mình cũng hỏi luôn :
1. Husky ( thuần chủng nha ) màu đen trắng, cái, có hỏa tiễn tầm 2,5 tháng >> 3 tháng tuổi, tiêm chủng, tiêm phòng đầy đủ, giấy tờ nguồn gốc nọ kia.... thì giá khoảng?
2. Chọn Husky như thế nào là chuẩn nhất? không sợ bị lai, bị xấu sau này khi lớn lên?
3. Mình đã nhắm ý định mua Husky bên Chị Quyên ( Lào Cai ) cũng có cơ sở ở Hà Nội chỗ mình ( Chị có nick trên YTC là china_girl ) thì phải?! Giá 6tr ( Cũng hợp ý vì mình chỉ muốn mua cún giá 7tr hoặc trở xuống chứ k hơn ) vậy có ok k? bạn nào đã mua bên chị ấy thì tư vấn mình với! Mình sợ nạn lừa đảo lắm rồi
4. Ngoài bé Husky mình có tiêu chuẩn ở mục 1, các bạn thấy husky màu gì và ntn đẹp nhất? ( trừ màu nâu đỏ trắng ra nhé) giá cả? Nơi bán uy tín ? ( Nếu được thì tư vấn thêm cho mình chỗ nào bán rẻ như mình mong muốn giá Hus ở mục 3 nhé)
Tks all