• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

(khẩn cấp) em husky 3 tháng của e tự nhiên yếu 1 chân phải, giúp e vs ạ

huyenchauhp

Mọi ng ơi, CN tuần trc e có mua 1 em husky non 3 tháng tuổi, khi mua bé vẫn ăn uống đi lại bt nhg e để ý chân có hơi run, em đã bổ sung canxi = đường uống (viên hình xương chó màu hồng có mùi dâu) và cho ăn phomai + cổ gà ninh. Đến sáng này hôm qua bé vẫn đi lại bt, tự nhiên chiều chân phải của bé bị yếu và k đứng vs đi lại đc nữa dù bé k bị đau chân hay gì cả :(
Em đưa đi khám thì bsi bảo thiếu calci và viêm thần kinh nên đã tiêm calci (loại thuốc màu hồng nhạt trên vỏ ghi calcium +Mg+B12) và 1 mũi vit B-complex, 1 mũi Vitamin B1, em đã tiêm đc 2 ngày rồi nhg vẫn k thấy bé đứng đc, hai chân thì vẫ có thể cử động, đạp gãi đc tuy hơi yếu chứ k liệt, chỉ k đứng và đi lại đc thôi.
Em k có kinh nghiệm nuôi chó nên e k biết có phải bé bị thiếu calci và viêm thần kinh k :(
Liệu bé nhà e có thể khỏi k và mất khoảng bao lâu để chữa trị ạ? Bé có nguy cơ liệt không ạ?

cái này là bị bại liệt vì dây thần kinh ở sống lưng bị yếu....chó lớn nhanh không chịu được sức nặng nên không đứng được nữa. Em phải đi lùng mua thuốc BIURIN dành tiêm bắp cho ngựa đua của Pháp hoặc Anh tiêm cho bé thì sẽ đỡ được rất nhiều. Thuốc này chỉ Đại lý Thú y lớn may ra có hoặc mua tại trang trại nuôi ngựa đua trên Lâm Đồng...hơi mắc tiền nhưng tình yêu chó lớn hơn cả "Minh Râu" phải không em