• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN-cần mua culi và mèo rừng

dragonboy1080

YTC Developer
Ra chợ chim cảnh Tam Đa bảo ông Quyền kiếm cho (chuyên bán ĐV hoang dã, ngồi tầm giữa chợ với mấy con diều hâu, chim cắt, sóc, lâu lâu có cả mèo rừng, chồn bạc má...). Ông này cứ ra tầm sáng thứ 7+chủ nhật là gặp.

Không nên rao mua, rao bán mèo rừng, nhạy cảm lắm. Bạn dính vụ con víc chưa chừa à?

Nuôi mèo rừng chắc cũng chán lắm, toàn phải nhốt trong lồng, dù có nuôi từ lúc đẻ ra cũng thế thôi, lúc bé còn hiền chứ lớn lên thì như con quỷ!

kingkong84

YTC Developer
Ra chợ chim cảnh Tam Đa bảo ông Quyền kiếm cho (chuyên bán ĐV hoang dã, ngồi tầm giữa chợ với mấy con diều hâu, chim cắt, sóc, lâu lâu có cả mèo rừng, chồn bạc má...). Ông này cứ ra tầm sáng thứ 7+chủ nhật là gặp.

Không nên rao mua, rao bán mèo rừng, nhạy cảm lắm. Bạn dính vụ con víc chưa chừa à?

Nuôi mèo rừng chắc cũng chán lắm, toàn phải nhốt trong lồng, dù có nuôi từ lúc đẻ ra cũng thế thôi, lúc bé còn hiền chứ lớn lên thì như con quỷ!

dragonboy1080

YTC Developer
Ông quyền bị công an tóm rồi anh ơi từ trc tết cơ

Híc, ông Q này sớm muộn cũng bị bắt mà, bày bán ĐV hoang dã công khai giữa lòng thành phố. Hồi xưa anh có mua 1 em diều hâu của ông ý, nuôi đúng 1 ngày thấy em ý trông tội tội nên thả luôn.

Nói chung anh thấy nên "cố gắng kiềm chế" thú vui nuôi động vật hoang dã, vì vừa trái pháp luật vừa gây hại cho giống nòi của các em ý.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, phong trào nuôi động vật hoang dã khiến nhiều loài đẩy nhanh đến tuyệt chủng nhưng việc nhân nuôi thành công chúng cũng sẽ giúp làm giảm tình trạng săn bắt trong tự nhiên (lợn rừng, nhím, kỳ đà, rắn, rết, bọ cạp, nhông cát, LG, BD, Igu, Savannah CWD, cá rồng v.v.. là những ví dụ tiêu biểu)

Túm lại nên cấm săn bắt trái phép nhưng khuyến khích nhân nuôi một cách bài bản, khoa học. Tiếc là VN ta trình nhìn nhân nuôi nhìn chung còn lùn ===> nguồn sinh vật cảnh chủ yếu săn bắt trong tự nhiên :((

À, nuôi mèo rừng trái phép mà bị tóm là toi 25 củ cho mỗi em đó: http://hanoimoi.com....-trieu-dong.htm

monster_chicken93

YTC Developer
anh yên tâm.điều luật em nghiên cứu hết oy.chỉ cấm buôn bán,ko cấm nuôi nhốt.con víc là lỗi quá.ông Quyền đc thả oy,hàng ông Quyền có thì có thật đấy nhưng nuôi yếu lắm.bác em là phó phòng cănh sát môi trường Tây Hồ.con víc đấy là em quên ko báo bác em.đến khi bị tóm mới bít

nino

YTC Developer
monster_chicken93 ah...cho mình hỏi là con culi ấy có bị cấm mua bán, nuối nhốt hay vận chuyển gì không...chẳng hạn nếu mình đem em ấy đi chơi mà bị tóm thì sao...tk bạn nha