• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP] Mèo bị nôn nhiều, bỏ ăn uống

daisy1411

Xin chào mọi người

Mình có 1 em mèo tầm 4 tháng tuổi. Cách đây 2 ngày , em bị nôn , đầu tiên là nôn ra bọt trắng có sán , sau đó là nôn ra dịch màu vàng có bọt

Lúc đó mình đã cho em đi tiêm thuốc chống nôn và thuốc bổ ở Hoàng Cầu , Sau khi tiêm thì đã ngớt nôn , Nhưng bs ở đây k cho biết là mèo bị bệnh gì... Mà chỉ tập trung cấp cứu , hồi sức = tiêm thuốc bổ , mình k yên tâm.

Hôm sau thấy em lại tiếp tục nôn , có vẻ yếu , mình gọi cho bs Hiếu , bs đến tận nhà khám và bảo em bị viêm phổi . BS đã tiến hành truyền nước , tiêm kháng sinh cho uống thuốc. Sau đó thấy em đỡ hơn một chút nhưng vẫn chưa ăn uống đc , chỉ nôn 3 lần cách nhau 5 tiếng, k còn dịch vàng mà là màu trắng.

Bs bảo phải tiêm 3 lần / 3 ngày. Lần tiêm thứ 2 thì y như lần đầu , tuy nhiên em bị sưng chỗ truyền , và có vẻ đau hơn . Hiện tại đang tiếp tục theo dõi...chưa có nhiều tiến triển

Ngày mai mình định sẽ cho em tiêm lần 3

Mọi ng cho mình hỏi , với triệu chứg như vậy thì điều trị thế này có đúng chưa ? Có ai có em mèo giống trường hợp của mình và đã chữa khỏi thì cho mình xin ý kiến với.

Mình cũng muốn tham khảo thêm địa chỉ BS thú ý uy tín và chuyên nghiệp , mình thấy 2 chỗ mình đã đưa em đi tiên có vẻ không được tốt lắm.

Mong mọi ng trả lời giúp mình và em mèo!

Xin cảm ơn !

CAT.city

YTC Developer
trời, mèo không như người đâu bạn ơi, đừng thấy tiêm tốt mà lạm dụng.
đừng có tiêm nưa, em sức đề kháng yếu như vậy mà tiêm chọc thế thì....chịu sao nổi. bạn ra hiệu thuốc chó mèo mua gói kháng sinh Doxy-sul-trep
hình và hướng dẫn sử dụng đây nhé. http://pharmavet.vn/?tab=productsdetail&id=143&subid=5
về tùy theo trọng lượng mà pha ra, thuốc đắng mèo không tự ăn được đâu, mình toàn phải hòa với nước, dùng bơm tiêm (nhớ bỏ kim =.=) cố gắng bơm đc 1 lần đủ liều dùng vào họng cho nó. nó uống được thuốc sẽ đỡ ngay. mèo nhà bạn chỉ là rối loạn tiêu hóa thôi nhưng cũng nguy hiểm lắm, cố gắng giúp em nó vượt qua bạn nhé !