• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help! Em samoyed 2 tháng tuổi có triệu chứng như này.

Glacial

Member
Mình mới mua em ý hôm 23/5 do chó mẹ đẻ ở vn, (em í mới hơn 40 ngày nên chủ chưa tiêm phòng) mua về hôm sau thì em ấy bị tiêu chảy nên mình cho đi khám. Bsty bảo cún bị sốt nữa nên tiêm kháng sinh và thuốc bổ cho cún. Về nhà thì cún đỡ, ko bị tiêu chảy nữa. Nhưng đến hôm sau 25/5 bé lại bị triệu chứng mệt lừ đừ ko chạy nhảy gì mình lại mang đi khám, bsty bảo phải tiêm kháng sinh và thuốc bổ...trong 3 ngày. Nhưng càng về sau bé lại càng có những triệu chứng mệt mỏi hơn như là đi phân lỏng màu đen, sốt cao, nôn, ho, và thấy bsty bảo là co giật nữa (vì mình để cún nội trú 5 ngày để bsty theo dõi). Sau 5 ngày cún ko đỡ và tình trạng sức khoẻ vẫn vậy nên mình cho cún về. Đến hnay là đc 13 ngày từ ngày mua, giờ miệng lưỡi bé nhợt nhạt, lười ăn, bé vẫn uống được sữa của bé. Mọi người bảo bé phần nhiều bị carre', vậy có pro nào giúp em rõ hơn ko ạ? Lần đầu nuôi cún em mù tịt quá mà lại thương cún quá.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bị care hay không, Test dc mà bạn. Bảo BSTY test cho.
Hơn 40 ngày, thì cũng tách mẹ dc rùi, nhưng hơi sớm chút thôi.
HI vọng cún bạn sớm khỏe lại, và nếu lần sau mua cún thì cẩn thận. Ngoài hai tháng hãy mua về.

Glacial

Member
Cảm ơn bạn! Chắc có lần sau thì phải cẩn thận hơn. Tại vì thích quá nên... :(( dù sao cũng thương cún con.

bạn đừng nên cho cún chỉ uống sữa mà hãy cố cho ăn thêm chút thức ăn lỏng như là cháo, chú ý bổ sung nước vì bé đang tiêu chảy