• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help,Chị tròn giúp em với

NguyenQuocPhan

YTC Developer
đang làm dở cái chuồng thì phát hiện mai em rùa mình có biểu hiện lạ.nhìn nó như vết loang trên mai,ở trong có màu đỏ View attachment 27142 ai biết em nó hiện đang bị làm sao không

con sau mấy ngày đi làm không để ý.hôm nay vừa mua được mùn dừa và xơ dừa về trải tổ cho mấy em thì phát ra
đây là ảnh bên dưới ngay vết loangView attachment 28192
con rùa chết ngày trước của mình cũng bị như thế này rồi chết lên mình lo qua.cái này phải rơi thì mới bị nhưng mấy hôm nay mình để ở chuồng không hiểu sao lại bị.ai biết cách cứu chữa chỉ mình với

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
đang làm dở cái chuồng thì phát hiện mai em rùa mình có biểu hiện lạ.nhìn nó như vết loang trên mai,ở trong có màu đỏ View attachment 27142 ai biết em nó hiện đang bị làm sao không

Đưa tay ấn xem có mềm ko ? Nếu mềm thì coi chừng thối mai.
Mà tụi rùa nhà tui cũng vậy :), mai nó đang phát triển nên chả có j đáng lo đâu ^^

NguyenQuocPhan

YTC Developer
uk.mình thấy nó có nhiều vết loang lắm ở trong còn màu đỏ như máu ý.mà bobe cho mình hỏi là chuồng của ban dài rộng bao nhiêu vậy,bạn nuôi bao nhiêu em nv trong đó thế.chiều nay vừa lên chợ bưởi mua 2 cây hoa dâm bụt làm như của bạn nhưng thấy diện tích hơi chật,chắc tại hồ mình to.

hieunguyen3k

YTC Developer
uk.mình thấy nó có nhiều vết loang lắm ở trong còn màu đỏ như máu ý.mà bobe cho mình hỏi là chuồng của ban dài rộng bao nhiêu vậy,bạn nuôi bao nhiêu em nv trong đó thế.chiều nay vừa lên chợ bưởi mua 2 cây hoa dâm bụt làm như của bạn nhưng thấy diện tích hơi chật,chắc tại hồ mình to.

bạn mua dâm bụt trên ấy bao nhiêu, ở trên đó chém gê quá X( k biết gia khó mua :04:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
bạn mua dâm bụt trên ấy bao nhiêu, ở trên đó chém gê quá X( k biết gia khó mua :04:

mình mua 2 cây hết 60k,mua về mấy con rùa an trụi lá ở gốc

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute

Hay có trồng lược vàng hay cây gì khác. Để mai đằng nào cũng về thăm nhà, chị sẽ coi có cây cảnh nào đẹp đẹp mang lên cho e trồng. :keke_hehe: Chứ ba chị trồng vườn cây cảnh ko theo thứ tự gì, bạ đâu trồng đấy, xấu òm :) Hôm trước định nhổ 3 cây mang đi, nhưng lười, đành nhờ mẹ trồng lại giúp :keke_hehe:

hactu96

T.Viên Năng Động
ui bạn ơi , rùa nó phát triển từ phần ngoài sau đó các lớp sừng bên trong mọc ra sau bạn ak , ko có gì đáng lo đâu bạn ak . Chúc bé rùa luôn khoẻ mạnh

hieunguyen3k

YTC Developer

có 30k thôi hả, to chưa, hôm nọ lên bị chém 30k kí mùm cưa, 50k một cấy sương rồng đang ớn :|

nhangak

Turquoise Member
chợ mơ ở Kim Ngưu có bán cây hoa dâm bụt không nhỉ? :hmmm: