• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help, chó nhà mình bị care, ai chữa giúp vs!

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
Gấp lắm ace ơi, chó nhà em là fox lai nhật, 2 tháng tuổi, bị care, đến lúc co giật rùi, sáng nay em mới cho đi chích ngừa 6 bệnh vì em ko bik nó bị care, chích rùi chìu nay mới bik, ai bik bs nào giỏi chữa đc thì cho xin sdt, hay ai có kinh nghiệm ko, vì m điều kiện kinh tế có giới hạn, cảm ơn trước nhé. em mua men antivio tiêu hóa cho nó ,

quangchi

YTC Developer
bạn đem ra BS đi . nhớ đừng cho ăn uống gì nha, đừng thấy nó tội mà cho nó ăn là hại nó đó.bs cho vào nước biển và chích thuốc bổ rồi đem về để vào 1 chổ ấm áp. nếu bé qua khỏi 5 ngày là khả năng sống là 70%. nhớ đừng cho nó ăn nhé

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
cảm ơn bạn nha, sao m lại quên cách này vậy ta, vì m nghĩ là nếu bỏ thì nó chết sớm ấy, vấn đề là sáng nay m lỡ chích ngừa cho nó rồi, ngừa mũi 6 bệnh đầu tiên ấy, vì m ko bik nó bệnh, chìu nay mới để ý, bs khám bảo là care 100%, nên h ko dám chích nữa, sợ nó sốc thuốc, bs nói là nếu hôm nay mệt quá thì mai đem ra bs chích cho cái ji đó, mà bạn ơi, m đã đọc 1 bài vik của bạn rùi ấy, cho m hỏi là tiền truyền nc biển và thuốc mổi loại bao nhiu ak, vì m ko bik ba mẹ m cho ko nữa,thx bạn rất nhìu, hy vọng bé nhà m wa khỏi, bé mới 2 tháng

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
m đã cho bé ăn thịt nấu trong canh ,trộn vs 1 ít men tiêu hóa antibio, bé ăn sạch, có sao ko, bà bs bảo thế, ai rành giúp m nhé, m đã mất em fox vì care rồi,

Chào bạn.
Chó bị nhiễm bệnh rồi mà bạn mang đi chích ngừa nữa thì càng làm cho bệnh bộc phát nhanh, theo như bạn nói chó đã tới biểu hiện thần kinh rùi thì mình nghĩ rất khó. Nếu có chữa khỏi thì chó sẽ có di chứng thần kinh về sau. Cho mình hỏi chó bạn có bị ói + tiêu chảy máu ko và bị bao nhiêu ngày rồi, bình thường chó ói+ tiêu chảy thì nó sẽ không ăn được, đằng này bạn tả nó ăn sạch sẽ. Chúc cún bạn khỏi bệnh.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
_Bé bị đã 3 ngày nay, tính tới 15/9 hôm nay là 3 ngày ạ, bé ăn thịt trộn vs cơm, nhưng chỉ ăn thịt thôi,hôm đầu m còn dùng men tiêu, 2 hôm nay m ko dùng thuốc ji cả.
_Nc tiểu của bé đã đỡ vàng(em bơm nc đường và sữa ông thọ pha loãng bằng ống tiêm loại nhỏ nhất,đc khoảng 20 lần/ngày).
_Bé ăn thịt rất đc, chỉ ko ăn ji khác nên hơi kén.
_M ko bik là 4 chân bé run run là do ve bọ hay lạnh,vì run nhẹ hều,chút xíu à.
_Phân bé tới 15/9 hôm nay nghe mẹ em nói là phân đen có máu nhưng ít máu hơn mấy ngày đầu.
_Da ngày càng vàng hơn,nổi ít mụn đỏ,ăn uống thì phải do em chủ động dụ=thịt và bơm sữa, nc.
+Cho m hỏi là bây h phải làm ji vs bé nữa, tình hình cũng có tiến triển nhưng da rất vàng và bắt đầu có mụn đỏ, bsty thì nói nếu sau 3 ngày ko wa đc sẽ mất, còn wa đc thì từ từ sẽ khỏi, mà bé nhà m ko tiêm ko chích tự nhiên hết đc à, đã 3 ngày rồi.
+Vs lại m thấy bé vẫn còn hơi đùa nghịch đc,còn chút minh mẫn,chỉ có vẻ mệt mệt thôi,nếu m ra chơi sẽ tỉnh ngay, nhưng mà bé bệnh nên ít khi sờ.
P/S: bé nhà m bị lãi rất nặng,ko bik có phải do lãi gây nên ko nhưng bé ko ói,phân sệt ko chảy,và da vàng mụn đỏ? bà bsty nói có thể xổ liên tiếp 2 tuần/lần sau 6 tháng chưa chắc đã khỏi lãi, làm sao đây?
Thanks mn, mong mn đọc và giúp đỡ m nhé.

Chào bạn.
Lời đầu tiên mình dành cho bạn là khi tiếp xúc với chó nên đeo găng tay, chó bạn da càng ngày càng vàng mình đoán có thể nó bị nhiễm Leptospira là loại xoắn khuẩn có thể lây qua người khi tiếp xúc qua da có vết thương. (bạn lấy tay vạch môi bé lên xem nú răng có bị vàng không nhé or vạch mắt ra xem nhé)
Phân có máu + lãi rất nặng có thể do giun móc gây ra, bạn nên mua thuốc xổ giun (Exotral 1v/5kg) về cho bé uống (đừng thấy bé yếu mà ko xổ là tiêu đấy).
Nếu bé ăn mà không ói thì tốt nhất bạn cho ăn cháo thịt bằm + men tiêu hóa + thuốc tráng bao tử. Nếu ói nhiều thì ngưng ngay nha.
Cố gắng truyền dịch cho bé sáng chiều nhé (quan trọng lắm đấy).

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
tội nghiệp bé thế, chúc bé mau khỏi.
Nhà mik hùi đấy bé cx bị thế này, nhưng có lẽ nhẹ hơn, bị 2 ngày cho ăn trứng gà sống thì khỏi luôn :rolleyes:
p/s: chúc bé mau khoẻ nữa nè, 2 tháng mà đã bị là phải chăm kĩ lắm, ko bé ko có sức đâu, chúc b thành công

quangchi

YTC Developer
1 ngày chuyền dịch + nước biển 2 lần, 1 ngày bạn có thể tốn từ 200 __250k. cứu trong vòng 7 8 ngày. qua khỏi thì chích khoảng 15 ngày nửa mổi ngày 60k huihihihiihhihihi. mình bị chết hết 2 em rồi, nên giờ kn có được chút. nói thật chó bạn khả năng sống khoảng 30% . sau này nuôi chó tốt nhất là để chó lớn rồi chích ngừa. mình nuôi 3 con mà 2 con chích xong về là 2 tuần sau chết hix. mua chó có 1tr2 mà trị bệnh cho nó hết 2tr roi hix. còn 1 em qua khỏi thì trị hết 3tr mấy mình sợ rồi. nuôi chó để coi nhà mà mình thấy mình coi nó không ah kakakakakakakakakaka. chúc chó bạn và bạn khỏe mạnh.

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
cảm ơn các bạn nhìu nhé, bé sắp khỏi rùi,bé nhà m bị lepto cơ,bị lây từ đám hamster nhà m,đang chích ,đc 3 mũi rùi, còn vài mũi nữa là khỏi,bé đang khỏe dần....