• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Chó cưng nhà em.. mong anh chị vào cho ý kiến

lytich

chào các cô các chú. hiện em có 1 vấn đề rất nan giải mong mọi người giúp đỡ:

tình hình nhà em có 1 chú chó nuôi đã 12 gần 13 năm rồi và nó khá già rồi
cách đây 2 tuần em có lên cục thú y thành phố hồ chí minh để khám và chữa trị thì bác sĩ nói là chó nhà em bị Viêm Gan ( bụng phình rất To, nhưng lúc đầu khám là bụng chứa nước mà đâm kim vào để rút nước lại không được. ) nên bác sĩ trả về chờ ngày :((

và đến nay sau 2 tuần thì bụng của nó càng căng ra... phần trước ngực cũng có biểu hiện phình ra và mềm mềm như chứa nước.... 2 chân sau sưng rất To....... em nghĩ cũng sắp đến ngày rồi

nhưng thật sự ở trong thành phố thì em không biết sẽ làm sao nữa
nếu bỏ xe rác thì rất tội vì em đã nuôi 12 năm gắn bó rồi
có 1 số người kêu bỏ vào các tiệm thịt cầy thì em càng không nỡ với lại chó đang bệnh mà, người ăn bệnh thì em mang tội chết

nên em lên đây nhớ các anh các chi, các cô các chú giúp em giải quyết với..... e thật sự không biết phải làm sao nữa....

mong nhận được sự giúp đỡ từ phía các cô các chú :Onion32:
đây là số DT của em.. nếu các cô các chú ngại viết bài thì cứ nhắn tin cho em, em sẽ gọi lại nha 01228746150

em chân thành cảm ơn

iu tí nị

chào các cô các chú. hiện em có 1 vấn đề rất nan giải mong mọi người giúp đỡ:

tình hình nhà em có 1 chú chó nuôi đã 12 gần 13 năm rồi và nó khá già rồi
cách đây 2 tuần em có lên cục thú y thành phố hồ chí minh để khám và chữa trị thì bác sĩ nói là chó nhà em bị Viêm Gan ( bụng phình rất To, nhưng lúc đầu khám là bụng chứa nước mà đâm kim vào để rút nước lại không được. ) nên bác sĩ trả về chờ ngày :((

và đến nay sau 2 tuần thì bụng của nó càng căng ra... phần trước ngực cũng có biểu hiện phình ra và mềm mềm như chứa nước.... 2 chân sau sưng rất To....... em nghĩ cũng sắp đến ngày rồi

nhưng thật sự ở trong thành phố thì em không biết sẽ làm sao nữa
nếu bỏ xe rác thì rất tội vì em đã nuôi 12 năm gắn bó rồi
có 1 số người kêu bỏ vào các tiệm thịt cầy thì em càng không nỡ với lại chó đang bệnh mà, người ăn bệnh thì em mang tội chết

nên em lên đây nhớ các anh các chi, các cô các chú giúp em giải quyết với..... e thật sự không biết phải làm sao nữa....

mong nhận được sự giúp đỡ từ phía các cô các chú :Onion32:
đây là số DT của em.. nếu các cô các chú ngại viết bài thì cứ nhắn tin cho em, em sẽ gọi lại nha 01228746150

em chân thành cảm ơn

Bạn ơi ở Bình Hưng Hòa có nhận thiu thú cưng đó bạn, bé iu của mình cũng mới gởi đó ngày hôm wa, thành thật chia buồn với bạn nha

lytich

Bạn ơi ở Bình Hưng Hòa có nhận thiu thú cưng đó bạn, bé iu của mình cũng mới gởi đó ngày hôm wa, thành thật chia buồn với bạn nha

bạn ơi cho mình hỏi là khoảng bao nhiu vậy
để mình chuẩn bị tiền nữa
cảm ơn

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
cũng chưa nên buông xuôi đâu em, mua betasiphon cho nó uống xem, nếu đúng bệnh thì 3 ngày là hết, 1 ngày uống 1 ống. có thể là do viêm gan gây nên tích nước, uống loại này giống như thuốc lợi tiểu vậy, khá ngọt nên tụi chó uống dễ

donguyenphuongquynh

YTC Developer
Đừng nên mất niềm tin chứ , mà bạn nghĩ sao , 1 con chó đã gắn bó với bạn bn năm trời , bạn nói bỏ vào thịt cầy lại sợ những người ác độc đó chết ( Sợ thì sợ thật ) nhưng mà Xu ko biết bạn còn nói như vậy dc đấy , Xu đọc đến khúc bỏ quán thịt cầy , Xu cứ tưởng bạn nói chó đang bệnh , phải đối xử với nó thật tốt những giây phút cuối đời ~. Nếu như Xu có thể đổi mạng sống với những con vật tội nghiệp thì Xu đổi dc đấy , nói thật . Xu cũng đã từng chôn chính những con thú cưng của mình , có mộ rồi cây cối đàng hoàng , trong 1 khu vườn nữa ~ Động vật cũng như con người , cũng là mạng sống vậy , khi bạn mất đi 1 thú cưng của mình , bạn mới thấy nó rất giá trị . Vậy bạn hãy cố gắng cứu nó , ít nhất đối xử tốt với nó , dành thời gian cho nó , và nếu bạn muốn nó ra đi , bạn ít nhất hãy cho nó uống thuốc ngủ , chết trong bình yên , chứ đừng đi thiêu sống như những người thiếu kiến thức và lòng yêu quý thú vật .