• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Beagle bỏ ăn, tiêu chảy

kate2181424

Tình hình là em vừa mua 1 bé Beagle hôm 14/9, mua ở chợ Lê Hồng Phong (các bác đừng la em, dẫu biết ở đó nó không an toàn, nhưng em nó nhìn thương quá, ko cứu khỏi nơi ấy không được).

Sau khi mua nó về, chạy thẳng 1 mạch tới phòng khám thú y để xem em nó thế nào, thì lúc đầu được phán là nó bị bệnh về hô hấp và có giun, nên cho nó uống thuốc bột và bù vitamin (dạng keo), ăn cháo lỏng, không được tắm... hôm đầu về có nôn, tiêu chảy phân lỏng có màu trắng.

Sau khi về, em nó ngủ 1 giấc no đầy, bắt đầu hôm sau cũng chạy nhảy, nhưng mỗi tật là ngủ rất nhiều, không ai chơi lại ngủ ly bỳ, sau đó ăn, xong lại ngủ... thật ra mọi việc cũng bình thường. Không tiêu chảy, không nôn, đi phân dẻo bình thường.

Nhưng bắt đầu từ hôm qua, em nó lừ đừ, không thèm chơi, ăn cũng không nhiều, mình cũng dẫn em nó đi khám lại, thì bảo vẫn đang yếu lắm, cho uống thuốc bột tiếp, và lần này khám thân nhiệt không bị sao cả và cho sổ giun luôn.

Hôm nay, 19/8, em nó không thèm ăn, tiêu chảy, cũng lừ đừ thậm chí hơn hôm qua, suốt ngày trốn dưới gần giường không thèm ngủ trong ổ, mình gọi thì đi đi lại lại theo mình, mình ngồi yên thì năm ngủ... cũng ko ăn, ko sữa, và phân lỏng lệt bệt...

các pác có kinh nghiệm giúp em với ạ, lo cho nó quá.

bungbeng

phân có lỏng lắm không bạn ??? mình ở hn cũng đang nuôi bé beagle bé nhà mình cũng trong tình trạng tương tự nhưng có khi tồi tệ hơn nhiều :( cún nhà mình có vẻ đang hồi phục r

bạn nói rõ hơn tí nhá có gì mình có thể giúp được :D

kate2181424

phân có lỏng lắm không bạn ??? mình ở hn cũng đang nuôi bé beagle bé nhà mình cũng trong tình trạng tương tự nhưng có khi tồi tệ hơn nhiều :( cún nhà mình có vẻ đang hồi phục r

bạn nói rõ hơn tí nhá có gì mình có thể giúp được :D

Phân cũng lỏng bạn ạ, nói chung là không phải phân bình thường lúc khỏe, nó sệt sệt... :(

bungbeng

mình nghĩ là bạn nên cho nó ăn cơm với ruốc í :) hoặc cái gì ít chất thôi :) nên cho ăn theo kiểu này bạn cho cơm với ruốc rồi đổ nước lọc sấp sấp bát í vảy tí gia vị vào tập cho cún ăn , cún sẽ không bao h bị đau bụng nữa :))
còn bây h bạn nên cho cún uống mấy gói cốm vi sinh í : bioacemin quảng cáo trên tivi đó nó thơm cún rất dễ uống

bungbeng

nếu không ăn cơm bạn cho cún ăn sữa nhá hòa cốm vi sinh với sữa :) nếu cún không chịu thì dùng bơm tiêm bơm vào miêng cho cún uống nhá

kate2181424

Sang nay vua dua em no di kham benh,bac si bao em no bi dich o phoi,dich o bung,so em no qua khong khoi. Gio no nam thay thuong qua... minh chi song voi no 6 ngay thoi...chang le phai xa no sao...

lili_90

Tình hình là em vừa mua 1 bé Beagle hôm 14/9, mua ở chợ Lê Hồng Phong (các bác đừng la em, dẫu biết ở đó nó không an toàn, nhưng em nó nhìn thương quá, ko cứu khỏi nơi ấy không được).

Sau khi mua nó về, chạy thẳng 1 mạch tới phòng khám thú y để xem em nó thế nào, thì lúc đầu được phán là nó bị bệnh về hô hấp và có giun, nên cho nó uống thuốc bột và bù vitamin (dạng keo), ăn cháo lỏng, không được tắm... hôm đầu về có nôn, tiêu chảy phân lỏng có màu trắng.

Sau khi về, em nó ngủ 1 giấc no đầy, bắt đầu hôm sau cũng chạy nhảy, nhưng mỗi tật là ngủ rất nhiều, không ai chơi lại ngủ ly bỳ, sau đó ăn, xong lại ngủ... thật ra mọi việc cũng bình thường. Không tiêu chảy, không nôn, đi phân dẻo bình thường.

Nhưng bắt đầu từ hôm qua, em nó lừ đừ, không thèm chơi, ăn cũng không nhiều, mình cũng dẫn em nó đi khám lại, thì bảo vẫn đang yếu lắm, cho uống thuốc bột tiếp, và lần này khám thân nhiệt không bị sao cả và cho sổ giun luôn.

Hôm nay, 19/8, em nó không thèm ăn, tiêu chảy, cũng lừ đừ thậm chí hơn hôm qua, suốt ngày trốn dưới gần giường không thèm ngủ trong ổ, mình gọi thì đi đi lại lại theo mình, mình ngồi yên thì năm ngủ... cũng ko ăn, ko sữa, và phân lỏng lệt bệt...

bạn mua bio-sudtyl2 cho bé nó uống đi
nhớ là phải cho uống nhiều nước
tiêu chảy nguy hiểm lắm còn thêm cái bỏ ăn nữa

heo trố

em Quẩy nhà mình đang bị ntn nè,đc 2 ngày rồi.htrc mình ra hàng thú y mua thuốc cho e í,e ấy cầm rồi,đi phân hơi ươt thôi nhưng mà biếng ăn,ngủ li bì,uể oải lắm....liệu mình áp dụng cách các bạn nói đc ko?

lucthongminh

T.Viên Năng Động
hôm nay đã dc 2 tuần, ko biết bé nhà bạn chủ topic thế nào rồi ? hy vọng bé vẫn khỏe mạnh nhé.........