• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM-Mong anh em bà con và các MIn,các MOD gỡ rối giúp em nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.
anh em trên YTC cho em hỏi là bây giờ có một người ở ngoài Hà Nội muốn mua của e 1 chú Rottweiler,mà cả 2 bên đang vướng mắc chuyện vận chuyển,nếu nhờ nhà xe,người mua ủy quyền cho nhà xe cầm tiền vào SG,tới SG nhà xe có nhiệm vụ nhận chó và đưa tiền cho e,nếu như vậy thì người mua lại sợ người bán giao chó không đúng như trong hình,chó kém chất lượng(người mua không có người quen trog SG).
Còn nếu như em ủy quyền cho nhà xe mang chó ra HN,thì em sợ khi mang ra HN,người mua lại không ra nhận chó,khi chó bị trả về,em phải chịu một khoản tiền lớn.
Vậy theo các bác,em nên chọn phương án nào phù hợp với cả 2 bên,người mua được tiền,người bán hài lòng về chó.cảm ơn các bác trước!

KIDYEUDOI

anh em trên YTC cho em hỏi là bây giờ có một người ở ngoài Hà Nội muốn mua của e 1 chú Rottweiler,mà cả 2 bên đang vướng mắc chuyện vận chuyển,nếu nhờ nhà xe,người mua ủy quyền cho nhà xe cầm tiền vào SG,tới SG nhà xe có nhiệm vụ nhận chó và đưa tiền cho e,nếu như vậy thì người mua lại sợ người bán giao chó không đúng như trong hình,chó kém chất lượng(người mua không có người quen trog SG).
Còn nếu như em ủy quyền cho nhà xe mang chó ra HN,thì em sợ khi mang ra HN,người mua lại không ra nhận chó,khi chó bị trả về,em phải chịu một khoản tiền lớn.
Vậy theo các bác,em nên chọn phương án nào phù hợp với cả 2 bên,người mua được tiền,người bán hài lòng về chó.cảm ơn các bác trước!

Bên mua gửi tiền vào tài khoản của bạn về chi phí gửi nhà xe vận chuyển cả đi lẫn về. Nếu ra đến HN mà OK, thì nhà xe nhận tiền dùm bạn và trừ cho bên mua chi phí đi về. Nếu không OK thì nhà xe đem chó về cho bạn vì bên mua trả tiền rồi.

Thân

a chuyên mua đi bán lại chó ngoài đường mà a lại dám nói là chó nhà đẻ.a e trong TP.HCM chú ý nghen cứ ra trước cổng Bệnh Viện 175 đường Nguyễn Kiệm Q Gò Vấp chỗ này là chuyên bán chó dạo ko rõ lai lịch.chó mèo chồng chất lên nhau mà bán với giá rẻ cũng có thể gặp đc a lái chó ko yêu thương động vật này ah(a này người hơi mập,bị cận đeo kiếng,đi xe dream).mong ae cảnh giác

viptieuthu

Super Moderator
Super Moderator
a chuyên mua đi bán lại chó ngoài đường mà a lại dám nói là chó nhà đẻ.a e trong TP.HCM chú ý nghen cứ ra trước cổng bệnh viện 175 là gặp hắn ah tại chỗ này chuyên mua bán chó bệnh,ko rõ lai lịch mà giá lại rất rẽ đối với giá thị trường.mong ae cảnh giác

Bạn đang nói đến nhân vật nào vậy!!! lập 1 topic ở box phàn nàn dịch vụ mua bán thú cưng nhé!!! Thân!

mama

T.Viên Năng Động
nan giải wa! :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Mong các bạn đọc PIC này để minh oan cho CHUỐI
http://www.yeuthucung.com/topic/12888-anh-em-c%E1%BA%A3nh-giac-va-d%E1%BB%8Dc-ki-tr%C6%B0%E1%BB%9Bc-khi-mua-cho-c%E1%BB%A7a-nick-calemkemchuoi911-chuyen-mua-ban-cho-b%E1%BB%87nh-c%E1%BB%A7a-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ban-d%E1%BA%A1o-ngoai-d%C6%B0%E1%BB%9Dng/page__gopid__58225#entry58225

Mong các bạn đọc PIC này để minh oan cho CHUỐI
http://www.yeuthucung.com/topic/12888-anh-em-c%E1%BA%A3nh-giac-va-d%E1%BB%8Dc-ki-tr%C6%B0%E1%BB%9Bc-khi-mua-cho-c%E1%BB%A7a-nick-calemkemchuoi911-chuyen-mua-ban-cho-b%E1%BB%87nh-c%E1%BB%A7a-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-ban-d%E1%BA%A1o-ngoai-d%C6%B0%E1%BB%9Dng/page__gopid__58225#entry58225

nói chung anh chị e cứ qua thẳng trước cổng Bệnh Viện 175 trên đường Nguyễn Kiệm Q Gò Vấp là thấy đc chỗ bán chó dạo,chó bệnh ko đủ tiêu chuẩn mà a calemkemchuoi911 thường ra săn chó rẻ mua đí bán lại trên mạng ah.a này cầm chó lên tay và chụp hình chó tại chỗ và về nhà rao lên mạng đc giá mới quay lại chỗ đó lấy chó đem giao.vậy mà a ta nói là yêu thương chó chăm sóc kĩ rồi mới giao đúng là thức đức.anh chị em cứ chạy thắng qua địa chỉ nêu trên là biết đc hoàn cảnh của những e chó,mèo chồng chất lên nhau bị mua đi bán lại như thế nào nha.1 tí diện mạo của a lái chó này:người hơi mập,mặc đò trông cũng sinh viên lắm,bị cận đem kính,di xe dream.anh chị nên cẩn thận trước khi mua 1 bé cún nào đó mà ko rõ nguồn gốc.mua chó con phai thấy chó mẹ kế bên,và phải có sổ sách sổ lãi đàng hoàng mới đảm bảo đầy đủ sức khỏe đc

nói chung anh chị e cứ qua thẳng trước cổng Bệnh Viện 175 trên đường Nguyễn Kiệm Q Gò Vấp là thấy đc chỗ bán chó dạo,chó bệnh ko đủ tiêu chuẩn mà a calemkemchuoi911 thường ra săn chó rẻ mua đí bán lại trên mạng ah.a này cầm chó lên tay và chụp hình chó tại chỗ và về nhà rao lên mạng đc giá mới quay lại chỗ đó lấy chó đem giao.vậy mà a ta nói là yêu thương chó chăm sóc kĩ rồi mới giao đúng là thức đức.anh chị em cứ chạy thắng qua địa chỉ nêu trên là biết đc hoàn cảnh của những e chó,mèo chồng chất lên nhau bị mua đi bán lại như thế nào nha.1 tí diện mạo của a lái chó này:người hơi mập,mặc đò trông cũng sinh viên lắm,bị cận đem kính,di xe dream.anh chị nên cẩn thận trước khi mua 1 bé cún nào đó mà ko rõ nguồn gốc.mua chó con phai thấy chó mẹ kế bên,và phải có sổ sách sổ lãi đàng hoàng mới đảm bảo đầy đủ sức khỏe đc

Xin lỗi bạn,có lẽ bạn đọc mà chẳng hiểu gì à,mình là lái chó,chó tập kết về đó,tôi thích chụp hình ở đâu đâu quan trọng,sở dỹ tôi chụp hình trước là để cho cậu 2 tôi,một người chơi chó lâu năm,nhận xét và đánh giá,nếu hình thức đẹp,và tôi kiểm tra sk tốt,thì tôi sẽ mang về nhà,còn không tôi mang về làm gì.mà sao bạn trẻ con vậy,bạn làm thề này để làm gì,sao không để cho anh em CM,đúng sai đã có mọi người rồi,chứ bạn lên nói tay đôi với tôi thế này thì cũng vô giá trị,để mọi người đánh giá cho công bằng.

viptieuthu

Super Moderator
Super Moderator
Quá nhiều topic đang nói về 1 nội dung!!! CLOSED!!!

Status
Không mở trả lời sau này.