• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Bán mèo Nga lai Anh 2,5 tháng tuổi (mèo cái)

Status
Không mở trả lời sau này.

KA52

Member
đã gả bé đi. Cám ơn các em đã dìm hàng.

Riêng với Hiền bán mèo: mèo nhà em đẻ 1 lứa từ 6-7 con. Mỗi con em bán 2.2-2.5, vậy là mỗi đợt em thu về từ 13-15 triệu, Em đã gả được 3 đợt mèo theo như topic đăng bán mèo em ghi, tổng cộng là thu về bao nhiêu??? vậy em còn nói em không tính toán vụ lợi chỗ nào? Xem trên topic khác người ta gả mèo đi với giá thấp hơn em nhiều đấy.

Lúc đầu muốn trả lại mèo cho em. Nhưng lên topic thấy em ăn nói chợ búa quá, theo kiểu ăn không được phá cho hôi nên anh chị cũng không muốn trả lại mèo cho em nữa mà đem gả bé đi.

Pháp luật nhà nước khi đã bán đi, tiền đã nhận rồi thì em không còn quyền hạn nữa. Em cầm tiền rồi, người ta không nuôi được đem gả đi em lấy tư cách gì ra để nói này nói nọ? Trước khi nói em đã suy nghĩ kỹ chưa?

Xem lại tin nhắn đi nha em, bất cứ thứ gì em hỏi anh chị trả lời đàng hoàng chứ không phải cái kiểu mèo vờn chuột gì với em. Nếu chơi mèo vờn chuột thì chẳng cho em biết địa chỉ nhà làm cái gì.

Em đã biết số đt của anh chị, cần gì nói trực tiếp, sao cứ phải lôi lên topic để nói làm gì? Cần thì đến nhà gặp nc tử tế, hay em quen cái kiểu ăn nói xấc lấc đó?

Em hẹn thứ 3 qua nhà anh chị, anh chị cho em địa chỉ để em qua rồi ngồi nói chuyện luôn. Hôm nay chủ nhật, em lên đây rồi nói lung tung. Em là con gái sao nóng tính vậy em?

Còn những bạn khác anh chị không cần quan tâm, tuổi teen thiếu suy nghĩ nông cạn. Chưa biết cái gì đã nhảy vào nói năng bậy bạ. Anh chị đã gọi đt cho 1 bạn ở đây nói chuyện trực tiếp chứ không phải nhắn tin không trả lời.
Anh chị có nhiều việc phải làm chứ không rảnh ngồi nói qua nói lại. Đây là lần cuối nói trên đây.
Riêng với bé Hiền, nếu em có bức xúc gì đến gặp anh chị trực tiếp, anh chị sẵn sàng tiếp em.

PS Hiền: em nói em bán mèo giá maximum là 2.2tr, anh mua mèo của em cũng 2.2tr, vậy mấy Post trước ý em nói em giảm giá cho a chổ nào vậy????

Tóm lại, anh mua mèo của em (Hiền), a ko nuôi nữa đem bán giá cao hơn giá mua, em ghen ăn tức ở nên em + bạn bè em + mấy reg member new của em nhảy vào đây comment phá hoại dìm hàng ko cho a bán. Người Hoa như em tốt nhể. Đúng là bọn Trung Khựa, dù ở đâu bản chất cũng vậy. A buôn bán nhiều diễn dàn, lần đầu a thấy vụ này đó,

Whitexsnow

YTC Developer
Đây là bé anh đã bắt ở nhà em, đúng không???

Nghe miêu tả thế này thì không lẫn vào đâu được, mắt xanh lá vs mắt xanh dương, 2.5 tháng tuổi, nhà lại ở Bình Thạnh. Bạn của anh là chị Nga đúng không. Gọi mà không bắt máy, nhắn tin cũng không trả lời là hiểu.

Nếu đúng thì sao lại thế nhỉ, em cứ nghĩ anh chị là người yêu mèo, mới gả đứa bé mà e thương nhất cho anh chị. Anh chị qua này kia nọ, năn nỉ giảm giá vì anh chị thương nó lắm, giờ lại đem bán nó với giá cao hơn nhiều so với lúc em đã gả cho anh chị. Hay thật đó, tội nghiệp con bé, mới xa mẹ chưa được bao lâu giờ phải chịu cảnh bán qua bán lại thế này.

Nếu em nhầm thì mong bỏ qua cho, còn đúng thì chắc cũng chả muốn nói gì thêm, càng nói càng thêm tức. Xem như mình tin lầm người.

Thất vọng biết chừng nào......................

txh1403

Phá phách member

Nghe miêu tả thế này thì không lẫn vào đâu được, mắt xanh lá vs mắt xanh dương, 2.5 tháng tuổi, nhà lại ở Bình Thạnh. Bạn của anh là chị Nga đúng không. Gọi mà không bắt máy, nhắn tin cũng không trả lời là hiểu.

Nếu đúng thì sao lại thế nhỉ, em cứ nghĩ anh chị là người yêu mèo, mới gả đứa bé mà e thương nhất cho anh chị. Anh chị qua này kia nọ, năn nỉ giảm giá vì anh chị thương nó lắm, giờ lại đem bán nó với giá cao hơn nhiều so với lúc em đã gả cho anh chị. Hay thật đó, tội nghiệp con bé, mới xa mẹ chưa được bao lâu giờ phải chịu cảnh bán qua bán lại thế này.

Nếu em nhầm thì mong bỏ qua cho, còn đúng thì chắc cũng chả muốn nói gì thêm, càng nói càng thêm tức. Xem như mình tin lầm người.

người ta hẹn là tối sẽ up ảnh bố mẹ mà bạn,đợi đến lúc đó nói cũng chưa muộn

Whitexsnow

YTC Developer
người ta hẹn là tối sẽ up ảnh bố mẹ mà bạn,đợi đến lúc đó nói cũng chưa muộn

Cứ chờ xem sao, nếu như mình nhận sai, mình sẽ xin lỗi chủ topic.

Ho-oH

thái độ im lặng cũng sự lãng quên lời hứa up hình cũng nói lên nhiều điều rồi.
Nếu đúng như bạn whitexsnow nói thì thật quá mức
vs những người thế này nên tẩy chay khỏi cộng đồng YTC mới đúng.
vì cái lợi trước mắt mà xem rẻ các em thú cưng cũng như nguyên tắc đạo đức thì cả đời cũng đừng mong khá nổi

KA52

Member

Anh ko phải lái buôn, nhà anh nuôi 1 berger, 1 bắc kinh lai nhật, 1 pug, 1 chihuahua, 1 mèo ta, 2 hamster robo, 3 hồ cá, 2 con ba ba. Nếu nói anh ko yêu động vật thì a ko nuôi nhiều vậy, tgian chăm sóc cả đám trên em thử tính xem bao nhiêu mất ? tiếng/ngày.

Tiền bạc ko phải tất cả, lúc a mua giá A, a bán giá B = A + chi phí mấy bữa nay, ai đến xem mà vui vẻ a fix nhiệt tình.
Lý do anh bán là CÁ NHÂN anh, anh ko cần em ý kiến trách móc về tình cảm.

PS: cả đám thú nuôi ở nhà anh so với nhà em thì em cũng biết ai yêu động vật hơn rồi nha. (trong đám đó có 1 con chó anh nhặt đc ngoài đường, còn 1 mèo ta a cũng nhặt đc nhưng cho chị a nuôi rồi nên ko tính)

KA52

Member
thái độ im lặng cũng sự lãng quên lời hứa up hình cũng nói lên nhiều điều rồi.
Nếu đúng như bạn whitexsnow nói thì thật quá mức
vs những người thế này nên tẩy chay khỏi cộng đồng YTC mới đúng.
vì cái lợi trước mắt mà xem rẻ các em thú cưng cũng như nguyên tắc đạo đức thì cả đời cũng đừng mong khá nổi

Anh ghét bọn a dua.

Em nuôi đc bao nhiêu động vật mà em ý kiến này nọ.

Whitexsnow

YTC Developer
Anh ko phải lái buôn, nhà anh nuôi 1 berger, 1 bắc kinh lai nhật, 1 pug, 1 chihuahua, 1 mèo ta, 2 hamster robo, 3 hồ cá, 2 con ba ba. Nếu nói anh ko yêu động vật thì a ko nuôi nhiều vậy, tgian chăm sóc cả đám trên em thử tính xem bao nhiêu mất ? tiếng/ngày.

Tiền bạc ko phải tất cả, lúc a mua giá A, a bán giá B = A + chi phí mấy bữa nay, ai đến xem mà vui vẻ a fix nhiệt tình.
Lý do anh bán là CÁ NHÂN anh, anh ko cần em ý kiến trách móc về tình cảm.

PS: cả đám thú nuôi ở nhà anh so với nhà em thì em cũng biết ai yêu động vật hơn rồi nha. (trong đám đó có 1 con chó anh nhặt đc ngoài đường, còn 1 mèo ta a cũng nhặt đc nhưng cho chị a nuôi rồi nên ko tính)

Thế ư, thế em cũng cảm ơn anh vì giúp em nhận ra bộ mặt thật, thưa anh rằng cũng không phải có mình anh biết nhặt chó mèo ngoài đường đâu ạ, thế anh nghĩ nếu em công chi phí nuôi vào nữa thì chắc anh chả bao giờ mua được với giá đó đâu anh à :). Tiền bạc không phải là tất cả mà sao tính toán ra cả phương trình luôn vậy anh :). Bộ nhà nhiều con vật hơn thì chứng tỏ yêu thương nhiều hơn à :).

Anh biết chăm nuôi những con vật kia tốn thời gian thế thì anh mua thêm mèo em làm gì, để giờ anh bảo là anh không có thời gian chăm sóc nó. Sao lúc qua anh không nói thế đi. Mà hình như em nhớ lúc qua anh còn bảo là nhà anh chỉ có 2 người còn những con kia là ở nhà ba mẹ cơ mà, sao giờ lòi ra nhiều vậy. Nói dối cũng hay thật á...

Tình cảm ư, em có thật lòng thương nó không thì mọi người trên diễn đàn này kể cả quen hay không quen đều nhìn nhận được điều đó. Vậy tại sao lúc anh có ý định bán anh không nói với em 1 tiếng, em vẫn có thể đón bé về bằng với lúc em đã đưa bé cho anh để kiếm chủ tốt hơn cho nó.

Điều thứ 2 là, ngày anh đăng tin bán bé, em có nhắn tin hỏi vợ anh, em thấy tin đăng bán 1 bé giống của em. Vậy là anh chị đã bán thật hay là do em lầm. Và vợ anh 1 mực trả lời rằng "Không có đâu, và em lầm thôi". Tin nhắn em vẫn còn giữ trong điện thoại đây thưa anh. Và giờ anh lại lên đây nói thế này. Anh chị đang chơi trò mèo vờn chuột với em đấy à, nội bao nhiêu đây thôi, nói thẳng anh chị đã không còn là người đáng tin nữa.

Sau vợ anh lại bảo tại mèo đi bậy trên giường, anh chị ko để thau cát như em đã nói, dạy đi wc cũng ko đúng thì nó đi bậy là điều hiển nhiên. Lý do CÁ NHÂN của anh mới là cái này đúng không??. Nực cười quá.

Em cũng không rảnh thời gian để lên đây tranh cãi, Chỉ biết giận bản thân vì mình tin lầm người, để khổ cho mèo của mình. Nếu bạn nào đã từng nuôi mèo con và đã từng tìm chủ thì chắc sẽ hiểu cảm giác này. Thất vọng biết chừng nào.

Chúc cho con của Ruby về với chủ " thực sự yêu thương con" - tiếc cho con.

Anh nói anh nuôi nhiều động vật hơn bạn Whitexsnow là anh yêu động vật hơn thì cũng chưa chắc đâu anh ạ. Nhiều người nuôi nhiều động vật chỉ đơn giản là vì người ta thích, là cái thú của người ta, chứ chưa chắc đã là yêu động vật đâu ạ. Như em là sv, mẹ em ko thích cho em nuôi mèo, nhưng em vẫn nuôi 2 bé bằng tiền tiêu vặt hàng tháng của em. Tiền em có chỉ đủ sức nuôi 2 bé thôi. Đôi lúc thấy các bạn trên này bán mèo đẹp mà giá phải chăng, em cũng muốn mua thêm 1 bé nữa lắm. Nhưng mà mua về rồi ko đủ tiền mà nuôi, ko cho các bé đc cuộc sống đầy đủ, ăn uống khổ sở thì chỉ tội các bé thôi. Cho nên dù có thích cũng phải kìm lòng. Thế chả nhẽ em chỉ nuôi 2 bé là em ít yêu mèo hơn các bạn khác nuôi nhiều hơn em ạ :)

MsCuteShark

Ghét cái kiểu kể lể nhà nuôi nhiều động vật => bản thân rất rất yêu động vật lắm :)) thế mà mới mua về được dăm bữa nữa tháng, chỉ vì con bé đi vệ sinh không đúng chỗ đã bán. Người ta thương người ta sẽ dạy dỗ cho con vật cưng của mình cách đi đúng chỗ chứ không bán đâu bạn ạ! Hơn nữa nếu bạn thực sự "yêu động vật", nuôi từng đấy con vật cưng trong nhà thì tiền chăm 1 con mèo có đáng là bao chứ bạn? Hơn nữa nó chỉ là 1 bé mèo con!

P.s:
- Em cứ có ý kiến đó vì đơn giản với em không phải cứ nuôi nhiều mới là yêu thương động vật!
- Em không phải a dua =))

tinytei

TinyTei
Chữ adua cứ đọc thành ya ua ==" Mắt mình có tật mất rồi
Mà tính anh ý nghe cũng ngọt và chua như yaua ấy nhỉ?
Ngọt ngào năn nỉ mua giá rẻ và giá tốt
Chua chát khi mang bán pé đi và bị bắt bài
Ngày xưa e cũng từng rất yêu thương mèo, nhiệt tình đi mua nhưng vì quá vui vẻ với ng bán mà họ ko bán nữa ( Nghe lạ nhỉ ;;) Chì vì mình nói đùa mà bà chị ấy cứ làm quá đó mà )
Nhưng chưa bao h nghĩ mua rùi bán để trục lợi :|
Nhà mình cũng nuôi nhiều lắm đó, như cái sở thú, nhưng chưa bao h kể ra cả, vì sự yêu thương thể hiện khi bạn yêu quý chúng chứ ko phải đem chúng ra để khoe đâu
Tội nghiệp pé con Ruby... mau tìm đc chủ tốt hơn "hắn" em nhé :) Nhà chị 4 mèo rùi... với không đủ money rước em về... Không thì chị sẽ giải thoát cho e khỏi "hắn"

Status
Không mở trả lời sau này.