• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hamster bị rụng lông,giúp mình với

Gia Long

Member
hamster nhà mình bỗng dưng thấy ít lông ở phía sau tai phải,mình sợ wá nên đưa bé đi tắm,ai dè tắm xong thì tai phải cụp lại phía sau,còn tai trái thì bị rụng gần hết lông rùi ,làm thế nào đây,mọi người giúp mình với?????!!!!!!!!

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Bị rụng lông theo như mình nghĩ thì có 2 trường hợp nhé
~ Do quá nóng, thường thì khi thời tiết quá nóng lông của hams sẽ bị rụng, nhưng thường thì bị rụng ở bụng cơ, trường hợp này bạn đổi lót cho hams = các loại cát như catsand, cát lót mịn, buddy... cho nó mát và bổ sung cho em nó miếng nhôm làm lạnh nếu có điều kiện nhé
~ Oánh nhau, mình thấy khi hams oánh nhau thường cắn ở lỗ tai á, bạn xem lại nếu lỗ tai cùa pé bị mẻ hay sứt hay chảy máu thì đúng ùi nhé, sát trùng = thuốc đỏ + tách chuồng, chờ cho vết thương lành ùi mới bỏ lại nhé...
......

Gia Long

Member
toypoodle_123 said:
Bị rụng lông theo như mình nghĩ thì có 2 trường hợp nhé
~ Do quá nóng, thường thì khi thời tiết quá nóng lông của hams sẽ bị rụng, nhưng thường thì bị rụng ở bụng cơ, trường hợp này bạn đổi lót cho hams = các loại cát như catsand, cát lót mịn, buddy... cho nó mát và bổ sung cho em nó miếng nhôm làm lạnh nếu có điều kiện nhé
~ Oánh nhau, mình thấy khi hams oánh nhau thường cắn ở lỗ tai á, bạn xem lại nếu lỗ tai cùa pé bị mẻ hay sứt hay chảy máu thì đúng ùi nhé, sát trùng = thuốc đỏ + tách chuồng, chờ cho vết thương lành ùi mới bỏ lại nhé...
......
Cám ơn bạn nhiều!!!!!!!!!