• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hams sóc và pò sữa

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
mình nui hai pé 1 sóc và một bò sữa nhưng khổ nỗi pé sóc là cái lớn hơn pé bò sữa đực không pít như vậy chúng có cắn nhau không nhỉ?? có cần mìh tách chuồng ra không??mà mình thấy tụi nó không có biểu hiện gì ghét nhau còn hay nằm chung nữa ai có kinh nghiệm về hai lài này chia sẻ giùm mình với! mình cám ơn nhìu.
mà mình nghe người ta nói khi giao phối tụi nó cắn nhau chảy máu dữ lém pải hem? mà khi pé hams non mới sinh phải bao lâu mới tách pé ra khỏi mẹ dc mà hams sóc có ăn con nó :hmmm: không nghe nói hams bear ăn con nó ghê we tội nghiệp lém. :sadcorner:

huynhthanhphong1010

YTC Developer
để chúng ở chung k sao đâu bạn..miễn nó đừng cắn nhau là được à..Khi nào chúng trưởng thành thì sẽ tự giao phối thôi...
Hams khoảng 3 tuần hoặc hơn tí là tách đc rồi..
Hams nào mà chẳng ăn con bạn,nhưng tùy con mẹ thôi..Khi hams mẹ đẻ bạn bổ sung dinh dưỡng và tách hams đực ra là được à...

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
huynhthanhphong1010 said:
để chúng ở chung k sao đâu bạn..miễn nó đừng cắn nhau là được à..Khi nào chúng trưởng thành thì sẽ tự giao phối thôi...
Hams khoảng 3 tuần hoặc hơn tí là tách đc rồi..
Hams nào mà chẳng ăn con bạn,nhưng tùy con mẹ thôi..Khi hams mẹ đẻ bạn bổ sung dinh dưỡng và tách hams đực ra là được à...
mà con hams pò sữa của mình nó hơi ốm cỡ bằng 2 ngón tay à! chân thì dài òn! như vậy nó có bị thiếu dinh dưỡng không? mà lúc mới mua zề đã vậy rồi mình cho ăn đầy đủ lắm luôn á!

huynhthanhphong1010

YTC Developer
iuhamslem said:
mà con hams pò sữa của mình nó hơi ốm cỡ bằng 2 ngón tay à! chân thì dài òn! như vậy nó có bị thiếu dinh dưỡng không? mà lúc mới mua zề đã vậy rồi mình cho ăn đầy đủ lắm luôn á!
hj..k bits nó có thiếu k nữa..nhưng mà chắc tùy con,có con ốm con mập..từ từ rồi nó ú ú lên thôi..miễn pé khỏe là đc à bạn.. :le_luoi:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
hj..k bits nó có thiếu k nữa..nhưng mà chắc tùy con,có con ốm con mập..từ từ rồi nó ú ú lên thôi..miễn pé khỏe là đc à bạn.. :le_luoi:
mà mình nghe nói có chuyện hams có virus gây bệnh! :co_y_tuong_xau: có thật không nhỉ? mà mình pị cắn hoài à không biết có chết không sợ wa! mà chỗ mình ở có một chỗ bán à lại nhỏ xíu nghe nói lấy từ TP HCM về mà không biết có tin tưởng được không nữa???? :Onion34:
:lac_dau:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
à mà lâu lâu có cần cho nó ăn cà rốt không? :hmmm: mà cho ăn cà rốt chín hay sống vậy??? cần cho thêm trái cây hay rau cải gì không??? :phew:

huynhthanhphong1010

YTC Developer
iuhamslem said:
mà mình nghe nói có chuyện hams có virus gây bệnh! :co_y_tuong_xau: có thật không nhỉ? mà mình pị cắn hoài à không biết có chết không sợ wa! mà chỗ mình ở có một chỗ bán à lại nhỏ xíu nghe nói lấy từ TP HCM về mà không biết có tin tưởng được không nữa???? :Onion34:
:lac_dau:
hj....hams k lây bệnh đâu bạn ơi...mình cũng bị cắn hoài nè... :157:

huynhthanhphong1010

YTC Developer
iuhamslem said:
à mà lâu lâu có cần cho nó ăn cà rốt không? :hmmm: mà cho ăn cà rốt chín hay sống vậy??? cần cho thêm trái cây hay rau cải gì không??? :phew:
lâu lâu bạn cho hams ăn tí rau xà lách rửa sạch là được à...khi nào con cái để thì bạn cho ăn thêm lòng trắng trứng hay phô mai là nữa

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
hj....hams k lây bệnh đâu bạn ơi...mình cũng bị cắn hoài nè... :157:
oh vậy hả? :co_y_tuong_xau: à mà cà rốt có cần cho bé ăn không?? mà cho ăn chín hay sống vậy? :le_luoi:

huynhthanhphong1010

YTC Developer
iuhamslem said:
oh vậy hả? :co_y_tuong_xau: à mà cà rốt có cần cho bé ăn không?? mà cho ăn chín hay sống vậy? :le_luoi:
cà rố thì mình k bít...mình chỉ cho pé ăn rau thôi...mà nếu cho ăn thì chắc là ăn sống cũng đc á..... :D

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
cà rố thì mình k bít...mình chỉ cho pé ăn rau thôi...mà nếu cho ăn thì chắc là ăn sống cũng đc á..... :D
pạn có tắm cho pé bao giờ chưa tắm bằng sữa tắm chó mèo dz ko vậy??

huynhthanhphong1010

YTC Developer
iuhamslem said:
pạn có tắm cho pé bao giờ chưa tắm bằng sữa tắm chó mèo dz ko vậy??
mình có tắm đâu....bạn mua 1 bịch cát tắm về cho vào chuồng hay cái chén cho pé tự tắm là sạch mà.....

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
trả lời nà
- đầu tiên là về vấn đề ghép cặp , nếu 2 pé k có biểu hiện cắn nhau >> coi như tụi nó đã là 1 cặp ùi , ghép cặp thành công nhá . - Khi đủ tuổi tụi nó sẽ tự giao phối , khi hams mẹ có baby sắp đẻ ( chạy wheel nhiều , hay ăn hiếp e đực , ti sưng lên , ăn nhìu , ngủ nhìu , hay ngủ ngồi ..) thì bạn tách bé cái bé đực ra riêng , chứ để pé cái đẻ ùi kiểu j bé đực cũng ăn baby à .
- Sóc cũng như các pé hams khác thui . Ăn con thì k phải là bé cái nào cũng ăn đâu nhé , thỉnh thoảng trong bầy có những baby yếu , hams mẹ cảm thấy pé k sống dc , hay những baby đã die , thì pé mẹ ăn để lấy sức nui các pé khác ha . Ngoài ra còn vài lí do khác khiến hams mẹ ăn con như là stress ( trong trường hợp này hãy cho pé ăn 1 cánh hoa hồng đã rửa sạch ) , hams mẹ còn nhỏ quá , k có kinh nghiệm (cái này pó tay à ) , hams mẹ k có hứng thú chăm con...... bạn có thể bồi dưỡng cho pé mẹ sâu khô + hạt đậu xanh để pé mẹ ú , có sức chăm con nhé ( lí do : sâu khô thơm ngon bổ , hams thik nhưng nóng, ăn hạt đậu xanh cho nó đỡ nóng ^^ )
- Hams còn tách mẹ dc khi 3 tuần nhé
- tắm cho hams bằng sữa tắm chó mèo chỉ áp dụng trong vấn đề ghép cặp k thành công hoặc là khi bạn thấy lông bé bết , xơ xác thôi nhé . Tắm cho hams bằng sữa tắm + nước khiến cho bé sạch sẽ hơn nhé , chứ tắm cát k nhiều khi cũng chưa sach đâu . Nếu bạn cần chỉ cách tắm cứ rep mình rep lại cho , tại mình k thấy bạn hỏi
- pé bò sữa bạn có thể bổ sung cho bé bằng treat cho pé thêm béo ú nhé :D
chúc bạn và bé vui vẻ , bạn còn cần j nữa k