• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về cách vận chuyển mèo?

Alice_311

Miêu Nữ
Em vừa đăng kí mua em mèo http://www.yeuthucung.com/topic/35870-hn-ban-meo-ald-10-tu%E1%BA%A7n-tu%E1%BB%95i/, tuần sau sẽ đi lấy. Nhà em ở trên Hòa Bình, em nghe một số người nói người ta kiêng không cho mèo lên xe khách vì sợ xui. Mọi người ai nghĩ ra cách vận chuyển khác không ạ. Khoảng cách từ Hn về HB khoảng 70km, đi được xe máy nhưng em chưa quen và chưa mang xe xuống Hn để đi. Ngoài xe máy và ô tô mọi người có nghĩ ra phương tiện nào khác không?

bongxu

YTC Developer
Đi ô tô , không sao đâu em ạ , trước khi đi em nên mua 1 cái giỏ như này mang theo , giá khoảng tầm 60-70k , em để bé vào trong đó :

em nhớ dính băng dính ở đầu giỏ k bé sẽ chui ra và chạy mất đấy.:(
Rồi cứ ung dung mà đem lên xe thôi . :D Phụ xe có hỏi thì nói khó vs người ta một tí , đưa cho người ta tầm 50k là ok thôi e :D

Alice_311

Miêu Nữ
trước chị họ em nuôi một em ba tư, xách lên xe nói khó xin xỏ họ đều không cho mang lên> Hiện em đang ở HN, t6 là phải về rồi mùa chưa biết mang bé về kiểu gì...