• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hà nội-hỏi chi phí đỡ đẻ hoặc mổ đẻ cho mèo

hacmun

YTC Developer
mọi người ơi cho mình hỏi với ạ.
bé mèo nhà mình thực tế là mình cũng không rõ nó bao nhiêu tuồi nữa, lúc mình mua nó thì nó lớn rồi. tại thời điểm mua thì chủ cũ của nó bảo là nó được gần 2 năm tuổi nhưng chả hiểu thế nào mà mình mang nó về nuôi được tầm 1 tháng thì thấy nó bị rụng 1 cái răng nanh, mình nuôi nó từ lúc mau đến giờ là được 1 năm rồi. hồi giáp tết nó có bầu và đẻ con, nhưng nó chỉ đẻ 1 con thôi, bị đẻ khó, mình cũng không rõ nguyên nhân là do nó già hay do hẹp xương chậu hay cái gì nữa, cả ngày mới sinh được con nên mèo con bị chết. thấy nó tội quá, định mang đi triệt sản nhưng chưa kịp triệt sản thì nó gào đực mà gào bé mình không biết, đến lúc nó với thằng mèo đực ở nhà abc, xyz xong rồi mới biết, bây giờ thấy nó có biểu hiện như có thai ấy, nếu có thì chắc cũng được 1 tháng rồi.
mình lo quá, chỉ sợ nó lại bị khó đẻ tiếp thì không biết làm thế nào, mà nó lười vận động lắm, cứ ngủ suốt thôi. mình muốn hỏi thông tin về chi phí khám, đỡ đẻ với mổ đẻ cho mèo để chuẩn bị sẵn tinh thần vì đang là sinh viên, hoàn cảnh cũng không khá giả nên không có sẵn tiền nhưng mà sợ con mèo bị làm sao thì buồn lắm.
mọi người tư vấn cho mình với. mình cảm ơn nhiều!