• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với............!

tyty1811

YTC Developer
Bé hams robo cái của mình tự dưng mấy ngày gần đây lại cứ thích gặm mùn cưa, gặm cả chồng nó nữa hjz ==" còn lôi cả 1 đống mùn cưa lên trên cái wheel nữa chứ, Mình tưởng nó có baby nên bỏ khăn giấy zô thì nó nuốt lun, nó pị cái j r hjz. Giúp mình với

ngocanhsama

YTC Developer
Chuồng bé bạn có đặt đá mài răng ko?Mình thấy nhiều ng nói hams cũng như các loài còn lại của bộ gặm nhấm,nên liên tục mài răng cửa= cách gặm lăng nhăng để nó không dài quá độn hàm mà chết ý.
Đấy là những gì mình nghĩ thui chứ vẫn phải đợi các chuyên gia giải thích vậy
P/S:Bé camp nhà mình mất tích zùi...Bỏ lại bầy con 1 tháng tuổi

tyty1811

YTC Developer
Chuồng bé bạn có đặt đá mài răng ko?Mình thấy nhiều ng nói hams cũng như các loài còn lại của bộ gặm nhấm,nên liên tục mài răng cửa= cách gặm lăng nhăng để nó không dài quá độn hàm mà chết ý.
Đấy là những gì mình nghĩ thui chứ vẫn phải đợi các chuyên gia giải thích vậy
P/S:Bé camp nhà mình mất tích zùi...Bỏ lại bầy con 1 tháng tuổi

mình có đặt mài răng r

tyty1811

YTC Developer
Mới sáng nay bé cái của mình đã sinh đc 6 babies r, nhưng pé k pik chăm babies, bé sinh xong thì chui zô nhà nằm ngủ, 1 đám babies thì vẫn ngọ ngoạy ở ngoài hjz mình sợ pé không cho pú thì 6 babies đói thì làm sao hjz mình lo qá :((

ngocanhsama

YTC Developer
bé mẹ mới đẻ lần đầu hả bạn,
bạn lo gì...hams nhà mình mới đẻ nó nằm lăn quay 1 góc mừ, lúc sao quay ra cho bú mè!Miễn là bạn ko chạm tới bày con hay tổ,để chỗ tối,yên lặng và đặt thức ăn và nước uống gần chỗ bày con-nhưng ko gần quá kẻo bẩn để cố thúc con mẹ tới.

tyty1811

YTC Developer
bé mẹ mới đẻ lần đầu hả bạn,
bạn lo gì...hams nhà mình mới đẻ nó nằm lăn quay 1 góc mừ, lúc sao quay ra cho bú mè!Miễn là bạn ko chạm tới bày con hay tổ,để chỗ tối,yên lặng và đặt thức ăn và nước uống gần chỗ bày con-nhưng ko gần quá kẻo bẩn để cố thúc con mẹ tới.

ừ bé mới lần đầu thôi, k pik chăm con, toàn đẻ con bò tùm lum, mình phải gắp tụi nhỏ zô nhà thì pé mẹ mới cho bú, còn k thì mẹ ngủ con ọ ọe, tội lắm lắm :((

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Bé hams robo cái của mình tự dưng mấy ngày gần đây lại cứ thích gặm mùn cưa, gặm cả chồng nó nữa hjz ==" còn lôi cả 1 đống mùn cưa lên trên cái wheel nữa chứ, Mình tưởng nó có baby nên bỏ khăn giấy zô thì nó nuốt lun, nó pị cái j r hjz. Giúp mình với

Cái đó là những biểu hiện bình thường mà,

milkchocolate

T.Viên Năng Động
đừng đụng vào mấy baby nha bạn!! hams mẹ ngửi thấy mùi hơi người là ăn thịt baby đó T^T

tyty1811

YTC Developer
cảm ơn cac bạn nhìu nhưng mình faj đành tạm biệt đàn babies của mình r. Hiện h pé mẹ đang rất íu, k có khả năng chăm con, nên 5 bé đều k sống nỗi nữa, h thì pé mẹ đang qá íu r, mình k biết có sao k nữa, đang rất là lo cho pé :(

ngocanhsama

YTC Developer
bạn cho bé ăn thêm phomat ít béo nhìu canxi .Tăng đồ ăn đạm.Hạ thấp bình nước uống thấp xuống và đồ ăn gần chỗ bé hay nằm.Đặt chuồng nơi yên tĩnh và tối. Tăng số lần cho ăn = chia nhỏ bữa.Nếu cần bạn cho bé ăn thức ăn trộn sẵn loại cho hamster mẹ ý.Tuy bé ko cần nữa nhưng nó có nhiều dinh dưỡng giúp bé chóng hồi phục hơn

tyty1811

YTC Developer
bạn cho bé ăn thêm phomat ít béo nhìu canxi .Tăng đồ ăn đạm.Hạ thấp bình nước uống thấp xuống và đồ ăn gần chỗ bé hay nằm.Đặt chuồng nơi yên tĩnh và tối. Tăng số lần cho ăn = chia nhỏ bữa.Nếu cần bạn cho bé ăn thức ăn trộn sẵn loại cho hamster mẹ ý.Tuy bé ko cần nữa nhưng nó có nhiều dinh dưỡng giúp bé chóng hồi phục hơn

Minh cảm ơn bạn nhìu, mình đưa bé ra bs thú ý r, mong pé sẽ mau khỏe

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Minh cảm ơn bạn nhìu, mình đưa bé ra bs thú ý r, mong pé sẽ mau khỏe

Uhm cứ đưa pé đến bs thú y cho chắc chắn,chúc pé sẽ mau chóng bình phục nhé.

Kid26

Member
bạn ra thú y mua cho bé tuýp tăng sữa cho chó mèo rồi bạn cho bé cái gặm một tí rồi bổ sung super worm cho bé cái có nhiều đạm nữa bạn mình toàn làm như zậy không ah mẹ tròn con vuông hết ^^ chúc mấy bé mau khỏe