• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với m.n ơi!

B3d10000

YTC Developer
Mèo nhà em la mèo 3.4.tchủng.3tháng.n hay bị chảy nc'mat có zỉ.và rụng lôg.toàn dụng nkiều.ai bjết chỉ em với...

nguyen thu trang

gold member
bạn nên tìm hiểu kĩ khi nuôi 34 vì chúng khó chăm sóc hơn các giống mèo khác. về nước mắt của mèo 34 thì ko thể hết 100% và mắt ko thể sách như các giồng mèo khác đc . còn bé lông dài mà đang chuyển mùa sang mùa nóng thì bé sẽ rụng càng nhiều lông nhưng nếu bé nàh bạn rụng quá nhiều hay rụng từng mản lông thi bạn nên xem xét và đưa bé đi khám nhé

B3d10000

YTC Developer
nguyen thu trang said:
bạn nên tìm hiểu kĩ khi nuôi 34 vì chúng khó chăm sóc hơn các giống mèo khác. về nước mắt của mèo 34 thì ko thể hết 100% và mắt ko thể sách như các giồng mèo khác đc . còn bé lông dài mà đang chuyển mùa sang mùa nóng thì bé sẽ rụng càng nhiều lông nhưng nếu bé nàh bạn rụng quá nhiều hay rụng từng mản lông thi bạn nên xem xét và đưa bé đi khám nhé
.
Tks p nkiều...p biết.Phòng khám nào uy tín ở hà nôi k p?mèo mình bị nấm bh chữa như thế nào?còn ỉa chẩy...

meonho124

Đi Muôn Nơi
Sao lắm vấn đề vậy bạn , mắt mèo ba tư chỉ chảy nước mắt chứ không có dỉ , nếu có dỉ nghĩa là đã bị đau mắt chứ không phải chảy nước mắt thông thường -.- , bình thường chỉ cần lấy bông ẩm thấm chấm lau cho khô hết nước mắt mỗi lúc thấy chảy là được rồi , có dỉ thì phải lau rửa cho bé bằng nước muối lọ 1,2k mua ở tiệm thuốc loai dành cho trẻ sơ sinh cho tốt ấy . Lau khô mắt bé thường xuyên nếu không sẽ bị đen kít quanh viền rất khó lau , cũng như mắt bé quá ướt sẽ làm mắt nó sưng đỏ .

Ở Hn nhiều phòng khám tốt cũng lắm phòng dở ,nếu bé bị nhiều thứ thế thì mang đến phòng khám là đúng rồi , sau khám mà thấy chỉ bệnh nhẹ có thể để bé ở nhà và gọi điện nhờ bs tư vấn chăm sóc .

Tớ chỉ quen chữa ở chỗ bs quen , nhưng bs chỗ tớ cũng 1 vài lần bị phàn nàn nên chẳng biết khuyên chỉ bạn ra sao . Để các bạn khác chỉ vậy

nguyen thu trang

gold member
B3d10000 said:
.
Tks p nkiều...p biết.Phòng khám nào uy tín ở hà nôi k p?mèo mình bị nấm bh chữa như thế nào?còn ỉa chẩy...
mắt bế thì bạn đi mua thuốc nhỏ chuyên dùng cho mèo 34 ấy nó sẽ sạch hơn nhưng ko dc sạch hẳn như những giống mèo khác đâu nhé. còn ỉa chảy thì bạn đi mua odisol (ko biết viết có đúng ko ) nhưng là lạo thuốc chống mất nước bé cứ đi thì bạn cho bé uống (bán ở hiệu thuốc của ng 2k/gói) địa chỉ khám thì bạn nên đến gaia (số 38 đường 1 F361 An Dương HN. ở đây khám hơi đắt nhưng chất lượng bạn ạ sđr của bác sĩ ở gaia 094 666 1080 (tên Long)
chúc bé nhà bạn mau khỏe mạnh nhé