• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

thursday.1001

T.Viên Năng Động
..dạy chồng từ thủa bơ vơ mới về" :th_haha_hammer:

khiếp quá :th_haha_hammer:

Rb.bull

YTC Developer
Thế tớ đang không độc thân thì tớ có ai nữa? :th_haha_hammer:) Không người yêu, có 1 tẹo tiền đủ để mời anh Nam cốc trà chanh đêm qua... Nói chung là độc thân cũng vui nhưng đôi lúc thèm ôm thì chả có mồng nào để ôm, quay ra ôm anh Nam

Độc thân ở đây là sống 1 mình đó < không cùng bố mẹ > :th_haha_hammer:
Yêu con trai độc thân có cái sướng biết tự chăm sóc bản thân , Biết nấu ăn cho người yêu keke....

Rb.bull

YTC Developer
iem để chậu xỉ của nó vào trong lòng bệ xí, nó ngó nghiêng 1 hồi rồi đi ra, xong lúc sau chắc k chịu đc nữa nên kêu nhặng lên, iem vừa bỏ cái chậu xuống, cô nàng cuống quýt nhẩy vào, mặt thộn ra "gửi tình yêu vào đất" :th_haha_hammer: thật k thể đỡ đc.

Bùn cười, Cái này chắc phải kiên trì thôi . Nếu thành công thì sướng rùi.
Mình hok có thời gian để huấn luyện bọn chúng được. Tranh thủ chỉ chơi đùa với chúng được thôi.
Không dám ôm ấp chúng nhiều như trước kia .
Vì mỗi lần tiếp xúc với chúng xong là phải đi tắm thay quần áo ngay < cách li mà >
Nhiều khi nghĩ cũng hơi thiệt thòi cho chúng thời gian này há :th_haha_hammer:

Rb.bull

YTC Developer
Chúc mừng bạn mẹ tròn con vuông(chúc muộn :th_haha_hammer: ),chúc cô bé hay ăn chóng lớn , sau này xinh đẹp và yêu động vật như mẹ nó , mình hơi bất ngờ đấy , có dịp đầy năm :th_haha_hammer: chẳng hạn thì bạn chụp ảnh bé chia sẻ cho mọi người nhé , mà bé tên là gì , mình hơi tò mò , vì các đôi trẻ bây giờ đặt tên con kỹ lắm , nên cũng muốn tham khảo có gì tư vấn cho mấy đứa bạn mình cũng sắp lâm bồn :th_haha_hammer:

Bé nhà mình trộm vía lắm . Ai cũng khen ngoan chắc biết mẹ vất vả nên chẳng quấy mẹ bao giờ.
Bé ăn sữa mẹ nên trông cứng cáp lém đặc biệt Bé rất tươi ^O^
Bé tên : Tạ Gia Linh Birth: 1/5/2010 lun đấy .
Đúng ngày bố mẹ bé đi nghỉ tuần trăng mật năm trước hehe
Mặc dù cưới từ tháng 3 nhưng phải đến ngày đó mới được nghỉ việc để đi du lịch.
Bọn mình không phải là người duy tâm nên cũng không cầu kì trong cách đặt tên , hay chọn giờ sinh , năm sinh.
Đối với mình tất cả đều thể theo tự nhiên. Đây là hình mới nhất của gia đình mình . Mới chụp hum sinh nhật mình vừa rùi ^^

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Bé nhà mình trộm vía lắm . Ai cũng khen ngoan chắc biết mẹ vất vả nên chẳng quấy mẹ bao giờ.
Bọn mình không phải là người duy tâm nên cũng không cầu kì trong cách đặt tên , hay chọn giờ sinh , năm sinh.
Đối với mình tất cả đều thể theo tự nhiên. Đây là hình mới nhất của gia đình mình . Mới chụp hum sinh nhật mình vừa rùi ^^

Gia đình bạn ấm cúng quá , trông bé cười tươi hết cỡ , đáng yêu thật, có bà mẹ đảm như vậy cơ mà , bé sinh nhật đúng ngày 1/5 thì sau này chắc siêng năng làm việc lắm đây , sắp tới mùa đông chắc bạn phải để ý về chuyện ăn mặc cho bé hơn , trông bé mình lại nhớ mấy tấm ảnh ngày xưa nhà mình chụp mình con bé , mình ... có cái váy rất đẹp :th_haha_hammer: , mẹ mình thích đẻ con gái nên cho mình mặc váy không à :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Ngọc tham khảo cách này xem , hơi bạo lực

Mình biết 1 cách dân gian, không phải khoa học gì nhưng rất hiệu quả. Đó là khi mèo ị bậy, cầm cổ nó cho ngửi đống ị vừa rồi, tát nó 1 cái đau (có lẽ cho nó biết không nên ị bậy, cứ nghĩ là thương cho roi cho vọt ), rồi bỏ nó vào toilet cho nó ngửi nơi bạn muốn nó sau này sẽ đi vệ sinh, sau đó bỏ cho nó tự đi ra ngoài. Nếu 1 lần chưa quen thì vài lần sẽ quen.

Nếu bạn ở nhà chung cư hoặc quá nhỏ để nuôi mèo, người trong nhà lại e ngại về vấn đề vệ sinh thì bạn có thể dùng cách này. Người bạn của n0face nuôi mấy đời mèo dùng cách này rất hiệu quả.

Còn gì lý tưởng hơn nuôi 1 con vật mà bạn chỉ tốn thời gian cho ăn thôi, còn vấn đề đi vệ sinh, tắm rửa chúng đều có thể tự làm được, mà nhà bạn lại có thêm 1 thành viên luôn giải tỏa căng thằng cho bạn, luôn ở bên bạn khi bạn vui hay buồn

Lưu ý: nếu mèo bạn nhỏ quá thì tập cho nó đi vào hố ga cũng được, vì chúng không trèo lên được vào bồn cầu.
Nguồn yeudongvat.org

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
hôm mùng 2 đang uống nước thì gặp khắc tinh nên phải tránh đi đấy , không nhớ à? :th_haha_hammer: , suýt gặp anh Cường euro :th_haha_hammer:

Thôi tôi lạy hồn Nghe anh nói về lão ấy mà cảm giác đúng là không đứng lên không được, ở lại mà có chuyện gì ở đấy thì hỏng. Trà chanh đấy không ngon, tại chủ hàng còn ít tuổi nếu không nhầm thì mới chỉ có 89. ^^ Lần sau đi Nhà Thờ, ngon hơn!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động

Nếu không nhầm thì đây là tầng 2 Alight số 1 Mã Mây. ^^ Khung cảnh ấp áp và rất gia đình.
Anh husband mũi đẹp, nếu không nhầm thì anh là người rất thành đạt. ^^

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Anh chồng nhìn mặt mũi sáng láng, cô vợ nhìn cứ như diễn viên hàn quốc trong phim Trái Tim Mùa Thu ấy.
Bé thì còn nhỏ quá nên ko biết giống bố hay giống mẹ.... :th_haha_hammer:

Gia đình thật hạnh phúc :th_haha_hammer:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Độc thân ở đây là sống 1 mình đó < không cùng bố mẹ > :th_haha_hammer:
Yêu con trai độc thân có cái sướng biết tự chăm sóc bản thân , Biết nấu ăn cho người yêu keke....

Hé! Chưa độc thân đã biết nấu cơm lâu roài, giờ độc thân mới không có bếp núc gì để nấu nướng mới là khó đây này. Chẹp! Cũng đang định kiếm lấy cái bếp để nấu nướng cơm nước cho đàng hoàng nhưng khổ nỗi tiền đang cất trong ví của người khác. Thành thử ra giờ ai mà yêu phải mình chắc cũng khổ!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Anh chồng nhìn mặt mũi sáng láng, cô vợ nhìn cứ như diễn viên hàn quốc trong phim Trái Tim Mùa Thu ấy.
Bé thì còn nhỏ quá nên ko biết giống bố hay giống mẹ.... :th_haha_hammer:

Gia đình thật hạnh phúc :th_haha_hammer:

Không hiểu tại sao nhìn thấy Pate là ngứa mắt, là lại chỉ muốn cà khịa! Nhìn cháu thì thấy cháu giống mama cháu từ mắt mũi. Còn mặt ông chồng thì không biết có sáng hay không nhưng người ta sẽ nói về đôi mắt và cái mũi đầu tiên. Khen toàn những câu vô bổ, vô nghĩa chả được cái gì ra hồn. Sao mình ghét thằng này thế không biết?
: Tao ghét mày như DOG ý, Pate ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mai sẽ lập topic cho DOG - Pate yêuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu....................

@ AnhNam: Không hiểu sao em ghét thằng Pate này cực kỳ, hình như em ghét nó không khác gì anh ghét thằng Cường Euro. Nhìn thấy comm của nó là chỉ muốn vào. Mà thấy mặt nó chắc chỉ muốn vả vỡ alô!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Không hiểu tại sao nhìn thấy Pate là ngứa mắt, là lại chỉ muốn cà khịa! Nhìn cháu thì thấy cháu giống mama cháu từ mắt mũi. Còn mặt ông chồng thì không biết có sáng hay không nhưng người ta sẽ nói về đôi mắt và cái mũi đầu tiên. Khen toàn những câu vô bổ, vô nghĩa chả được cái gì ra hồn. Sao mình ghét thằng này thế không biết?
: Tao ghét mày như DOG ý, Pate ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Mai sẽ lập topic cho DOG - Pate yêuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu....................

stop here , ai đời member lại cà khịa admin , bó tay luôn

thursday.1001

T.Viên Năng Động
lelinh mới tham gia diễn đàn mà nhiều bạn thế nhỉ :th_haha_hammer: ,không lo học hành thi cử đi , nhanh lên ông master website 2MB :th_haha_hammer:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
stop here , ai đời member lại cà khịa admin , bó tay luôn

Đúng là cái thằng ngu! Đang ức chế lại được nó vào comm, may quá có thằng để chửi cho đỡ sờ choét. Còn nó là admin á? IEM SỢ ANH QUÁ ANH PATE DOG ƠI! BANNED NICK EM HỘ CÁI...

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
lelinh mới tham gia diễn đàn mà nhiều bạn thế nhỉ :th_haha_hammer: ,không lo học hành thi cử đi , nhanh lên ông master website 2MB :th_haha_hammer:

KAKAKA, MW 2M hiện giờ đã thành người khác. Sờ nắn cái 2MB đấy mãi mất thời gian. Tuần sau đi làm rồi ông anh cần mua linh kiện máy tính gì thì ủng hộ thằng em. Tẩy chay thằng Điền nông rân đi nhé! =))

Thôi out! Cả nhà ngủ ngon, cháu Linh ngủ khoẻ! Pate tai nạn!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Đúng là cái thằng ngu! Đang ức chế lại được nó vào comm, may quá có thằng để chửi cho đỡ sờ choét. Còn nó là admin á? IEM SỢ ANH QUÁ ANH PATE DOG ƠI! BANNED NICK EM HỘ CÁI...

lại có chuyện gì bức xúc à , gặp Trung Ảo giải quyết nhé , lên đây mà cà khịa chỉ mất thời gian thôi , ai hơi đâu mà đôi co , người ta làm gì thì kệ người ta , hôm nọ dặn thế nào , ra đường phải làm sao , lên mạng cũng như ra đường ấy

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
lại có chuyện gì bức xúc à , gặp Trung Ảo giải quyết nhé , lên đây mà cà khịa chỉ mất thời gian thôi , ai hơi đâu mà đôi co , người ta làm gì thì kệ người ta , hôm nọ dặn thế nào , ra đường phải làm sao , lên mạng cũng như ra đường ấy

Rồi! Tôi nghe ông, kể từ giờ phút này tôi không động chạm gì vào con chó Pate nữa được chưa? Không chửi nó như súc vật, không hù doạ nó như doạ chó, không đuổi nó như đuổi chó ghẻ nữa nhé. Thế là ổn chứ gì!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Bầu Lọ

Đêm trong căn nhà hoang :th_haha_hammer:

Đại ca mặt sẹo

ngoc_sally

YTC Developer
Anh chị trông đẹp đôi hén :gongxi-1:. Chị R. bull xinh thiệt đó, ảnh đã thế này rồi chắc ở ngoài còn xinh hơn nhỉ :th_haha_hammer:. Mà cứ gọi là chị bull hoài :icon027:, đại tỉ cho em biết tên thật đi.ah, tỉ tỉ add nick em đi ngoc_sally, có j chị em hàn huyên tâm sự, hú húhú :die_die:

Ảnh này bốn cái mũi giống nhau như đúc, hehe :bravo:. Chú Linh còi ơi, em bé cũng tên là Linh kìa. Mình đi đâu cũng gặp người tên Linh, chắc tại duyên số :die_die: hoặc cũng vì mọi người thích đặt tên con là Linh vì muốn nó thông minh, nhanh nhẹn^^

ngoc_sally

YTC Developer
Ngọc tham khảo cách này xem , hơi bạo lực

Mình biết 1 cách dân gian, không phải khoa học gì nhưng rất hiệu quả. Đó là khi mèo ị bậy, cầm cổ nó cho ngửi đống ị vừa rồi, tát nó 1 cái đau (có lẽ cho nó biết không nên ị bậy, cứ nghĩ là thương cho roi cho vọt ), rồi bỏ nó vào toilet cho nó ngửi nơi bạn muốn nó sau này sẽ đi vệ sinh, sau đó bỏ cho nó tự đi ra ngoài. Nếu 1 lần chưa quen thì vài lần sẽ quen.

Nếu bạn ở nhà chung cư hoặc quá nhỏ để nuôi mèo, người trong nhà lại e ngại về vấn đề vệ sinh thì bạn có thể dùng cách này. Người bạn của n0face nuôi mấy đời mèo dùng cách này rất hiệu quả.

Còn gì lý tưởng hơn nuôi 1 con vật mà bạn chỉ tốn thời gian cho ăn thôi, còn vấn đề đi vệ sinh, tắm rửa chúng đều có thể tự làm được, mà nhà bạn lại có thêm 1 thành viên luôn giải tỏa căng thằng cho bạn, luôn ở bên bạn khi bạn vui hay buồn

Lưu ý: nếu mèo bạn nhỏ quá thì tập cho nó đi vào hố ga cũng được, vì chúng không trèo lên được vào bồn cầu.
Nguồn yeudongvat.org

Ặc, nhìn cái ảnh, thật k đỡ đc 2 con này :gongxi-1: , lại còn rủ nhau đi nữa chứ, chả biết " đi hái hoa" hay " đi vũ trụ". :bravo:
Bim trèo đc cao hơn em tưởng. Cái bàn bếp nhà em cao cũng fai hơn 1m mà nó nhảy tót lên ngon lành :icon027:, thế mà cứ sợ nó k trèo đc lên bệ xí. Mấy hnay đang cho ít xỉ dần thì thấy nó ngồi xuống đi luôn k đào xỉ lấp đi nữa.Ít nữa bỏ hẳn xỉ đi xem cô nàng phản ứng thế nào.
Đi vào lỗ cống thì cũng được, nhưng lỗ cống nhà em hơi nhỏ, khéo " sản phẩm" của nó cứng như bi ve, dội nước chẳng trôi thì còn mệt hơn. :th_haha_hammer:
Bim cũng thông minh nên chắc dậy được thôi, chỉ tội hơi kỳ công 1 chút :die_die: .Hy vọng một ngày không xa em sẽ được show ảnh Bim ngồi toalet " đi vũ trụ" hahahahah :die_die: