• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

Rb.bull

YTC Developer
Dạt cứt, dạt thì có dạt nhưng ngày nào cũng về thăm Còi. Còi đang lò cò, nghịch như giặc, giờ thì mở cửa ra 1 cái là Còi vọt ra ngoài nhanh hơn cả khi chân không đau, giờ có thể sờ nắn chân đau rồi, không kêu gào đau đớn nữa. Tình hình sẽ cố gắng cập nhật sớm! Sẽ sớm đón bé sang ở cùng, tất nhiên là sau khi làm lưới ban công! Ổn ỏn thì tổ chức off tại nhà tớ... phòng 20m2 đẹp đẽ rộng rãi vì chẳng có đồ đạc gì.

Giống như người đàn ông độc thân , sướng thật đấy , Muốn làm gì thì làm , nuôi cả chục chú mèo cũng không bị kêu la.

Rb.bull

YTC Developer
@ thursday : Cả dớ đã đỡ chưa bạn , em Miu đầu gấu quá trời toàn cắn trộm chân chủ rùi quắn đuôi chạy thôi :th_haha_hammer:
Không biết sao mèo hay đi luẩn quẩn quanh chân , Mình đứng nấu ăn em nó cũng vờn quanh chân buồn buồn :th_haha_hammer:
Dạo này em nó chán ăn thịt nạc rùi chuyển sang thích ăn gan và phổi .
Không biết ăn 2 thứ đó có được không ? Mình vẫn hay cho Mix và Rol ăn cho sạch ruột 1 tuần / 1 hum.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
...Hum qua ngày khai mạc 1000 năm thăng long ~~> Biển người chen chúc , di chuyển còn khó nói chi đến nhìn ngắm.
Phương trâm của tớ là ở nhà cho khỏe , coi qua tivi . để đầu tuần đi may ra còn vắng hơn chút chút.

Mình vừa dạo qua hồ , trên đường cũng đầy rác ,người Việt Nam phần lớn sạch nhà bẩn phố nên chẳng có gì lạ ,đông nhưng cũng đi được , chủ yếu là các đôi hay gia đình đi dạo chụp ảnh kỷ niệm, thấy có cái trò bắn cái gì bay bay sáng sáng , mọi người mà đi chơi thì để ý kẻo nó rơi vào đầu , bọn trẻ con chạy lon ton , không khéo va phải chúng nó

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Dạt cứt, dạt thì có dạt nhưng ngày nào cũng về thăm Còi. Còi đang lò cò, nghịch như giặc, giờ thì mở cửa ra 1 cái là Còi vọt ra ngoài nhanh hơn cả khi chân không đau, giờ có thể sờ nắn chân đau rồi, không kêu gào đau đớn nữa. Tình hình sẽ cố gắng cập nhật sớm! Sẽ sớm đón bé sang ở cùng, tất nhiên là sau khi làm lưới ban công! Ổn ỏn thì tổ chức off tại nhà tớ... phòng 20m2 đẹp đẽ rộng rãi vì chẳng có đồ đạc gì.

đưa được Còi sang thì có thời gian chăm nó không , hay là đi suốt thì cứ để ở NCT cũng được

thursday.1001

T.Viên Năng Động
...Khi nào tự sướng vài kiểu post dzo đây nhá , Mình cũng rất tò mò muốn nhìn mặt những cô chủ , cậu chủ của gia đình bầu lọ :th_haha_hammer:
Biết đâu ra đường chả đụng nhau :th_haha_hammer:

ý hay đấy , chán quá nói chuyện qua lại nhiều rồi mà mọi ngừoi chưa biết mặt nhau , có dịp tự sướng nào thì mọi ngưòi post lên chia sẻ nhé :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
...Đấy chính là niềm mơ ước của tớ . Được nuôi thỏa thích những con vật mình yêu quí không ai ý kiến gì được

bạn trai bull cũng yêu chó nên chắc ước mơ đó không còn xa đâu :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
@ thursday : Cả dớ đã đỡ chưa bạn , em Miu đầu gấu quá trời toàn cắn trộm chân chủ rùi quắn đuôi chạy thôi :th_haha_hammer:
Không biết sao mèo hay đi luẩn quẩn quanh chân , Mình đứng nấu ăn em nó cũng vờn quanh chân buồn buồn :th_haha_hammer:
Dạo này em nó chán ăn thịt nạc rùi chuyển sang thích ăn gan và phổi .
Không biết ăn 2 thứ đó có được không ? Mình vẫn hay cho Mix và Rol ăn cho sạch ruột 1 tuần / 1 hum.

mèo dễ ăn thôi , nhưng cần cho thật ít mắm muối , bọn mèo ăn nhạt mà , cho ăn mặn là chúng nó uống nhiều nước dễ bị tào tháo đuổi

ngoc_sally

YTC Developer
ơ, anh nam cũngg đi hôm mùng 2 ah?em cũng đi hôm đấy đấy, thế mà k gặp nhẩy :th_haha_hammer: đông thiệt nhưng vui. em còn chụp ảnh cả 2 hai ông Tây, hehe :th_haha_hammer: .Thấy mình rủ chụp ảnh họ thk lắm :th_haha_hammer: . Muốn post ảnh lên cho mọi người xem lắm nhưng forum nào cũng để public nên mình k muốn up lên. Sorry các tình yêu :co_y_tuong_xau:
Bim hôm qua bị nôn :Onion12: hôm qua nó ăn xong lại còn đi bắt gián, ăn gián xong lại còn uống nước rồi nhẩy nhót loạn cả lên nên chắc bị xóc ruột, nôn ra khắp nhà làm mình đêm hôm fai dậy lau nhà rồi xoa bụng cho nó ngủ.Mình đang tập cho nó đi vào toalet, xem ra fai kiên trì thôi. Thằng đen mình bắt về lúc nó cũng lớn rồi nên k dậy đc, bao nhiêu lần vẫn k đi đúng chỗ. hy vọng Bim sẽ dễ bảo hơn.

Rb.bull

YTC Developer
ý hay đấy , chán quá nói chuyện qua lại nhiều rồi mà mọi ngừoi chưa biết mặt nhau , có dịp tự sướng nào thì mọi ngưòi post lên chia sẻ nhé :th_haha_hammer:

Mình nghĩ cũng nên biết mặt nhau post hình thú cưng thì cũng mún xem chủ thú cưng hi` hi`
Nói chuyện hoài mà chẳng biết mặt nhau bun` lém .
Thỉnh thoảng mọi người đi đâu chơi có dịp chụp ảnh lại chia vui với mọi người trong gia đình bầu lọ < cảm giác thân thiết hơn >
Mặc dù mình biết sống trong 1 diễn đàn công cộng không dễ tìm được người thật thà nói hết về mình ,đa số là vô chém gió giải stress.
@ngoc_sally : Để lộ hình ảnh của mình trong 1 diễn đàn cũng không có gì đáng lo ngại cả đâu bạn. Quan trọng là cách cư xử của mình thui ah.
Mình cũng chỉ muốn mọi người gần gũi nhau hơn chút ^O^ Còn ngại hok post cũng hok sao hít á :th_haha_hammer:

Rb.bull

YTC Developer
mèo dễ ăn thôi , nhưng cần cho thật ít mắm muối , bọn mèo ăn nhạt mà , cho ăn mặn là chúng nó uống nhiều nước dễ bị tào tháo đuổi

Mình cho Miu ăn nhạt lém. Không thấy em ý tào tháo đuổi hum nào.
Hôm nay mình phát hiện ra em ý còn thích ăn sữa chua vinamilk . Dám ra ăn tranh cả của Rol cơ đấy.
Dạo này mình cũng cố gắng đổi món cho em ý rồi. Đang vỗ béo cho em ý múp míp như Rol và Mix thì tuyệt cú mèo :th_haha_hammer:

Rb.bull

YTC Developer
bạn trai bull cũng yêu chó nên chắc ước mơ đó không còn xa đâu :th_haha_hammer:

Hì có 1 điều không biết bạn có ngạc nhiên ko? Mình đã có 0x rùi và 1 bé gái giờ được 5 tháng
Nhiều người nói nhà có trẻ con không được nuôi động vật.
Nhưng mình vẫn quyết định nuôi và mình hoàn toàn có thể kiểm soát được < cách li hoàn toàn bé nhà mình với các em cún & miu >
Giờ đúng là mình được thỏa thích nuôi những con vật mình thích nhờ 0x mình hậu thuẫn
vì 2 Vc mình ở riêng nên các ông bà nội ,ngoại muốn can thiệp cũng hơi khó chút xíu ( cả 2 đều ngang bướng và thích động vật )
Hồi đón em Miu là mình vừa sanh con được 3 tháng.
hý lên mạng nhìn kết là quyết rước em ý về nuôi lun. Mặc dù lúc đó thấy rất nhìu người xin hết vẫn cố bon chen Miu về ( cũng được toại nguyện )

Rb.bull

YTC Developer
ơ, anh nam cũngg đi hôm mùng 2 ah?em cũng đi hôm đấy đấy, thế mà k gặp nhẩy :th_haha_hammer: đông thiệt nhưng vui. em còn chụp ảnh cả 2 hai ông Tây, hehe :th_haha_hammer: .Thấy mình rủ chụp ảnh họ thk lắm :th_haha_hammer: . Muốn post ảnh lên cho mọi người xem lắm nhưng forum nào cũng để public nên mình k muốn up lên. Sorry các tình yêu :co_y_tuong_xau:
Bim hôm qua bị nôn :Onion12: hôm qua nó ăn xong lại còn đi bắt gián, ăn gián xong lại còn uống nước rồi nhẩy nhót loạn cả lên nên chắc bị xóc ruột, nôn ra khắp nhà làm mình đêm hôm fai dậy lau nhà rồi xoa bụng cho nó ngủ.Mình đang tập cho nó đi vào toalet, xem ra fai kiên trì thôi. Thằng đen mình bắt về lúc nó cũng lớn rồi nên k dậy đc, bao nhiêu lần vẫn k đi đúng chỗ. hy vọng Bim sẽ dễ bảo hơn.

ủa em Bim không đi vô xỉ than hả bạn @@
Tập vô toalet được chắc cả 1 quá trình gian nan. Khi nào Bim biết đi vô toalet nhớ chụp ngay 1 pô show cho mọi người lác mắt nhá :Onion12:
Mình chỉ thấy mấy cái hình mèo ở bển đi vô toalet thui chưa thấy ở VN :Onion12:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Giống như người đàn ông độc thân , sướng thật đấy , Muốn làm gì thì làm , nuôi cả chục chú mèo cũng không bị kêu la.

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Mình vừa dạo qua hồ , trên đường cũng đầy rác ,người Việt Nam phần lớn sạch nhà bẩn phố nên chẳng có gì lạ ,đông nhưng cũng đi được , chủ yếu là các đôi hay gia đình đi dạo chụp ảnh kỷ niệm, thấy có cái trò bắn cái gì bay bay sáng sáng , mọi người mà đi chơi thì để ý kẻo nó rơi vào đầu , bọn trẻ con chạy lon ton , không khéo va phải chúng nó

Dạo cùng ai thế cưng? Có tay trong tay, môi kề môi không?

ngoc_sally

YTC Developer
Ặc ặc, bác bull lên chức mummy rồi ah? :th_haha_hammer: Vậy mìnhh là nhi đồng thối tai nhất hội rồi :Onion12: . Sao đi đâu cũng bị làm nhi đồng thối tai thế nhẩy :Onion12: Bác nam cho cháu hỏi thế bác Zinius kia có hơn tuổi cháu nữa k để cháu xuống làm chíp hôi luôn :Onion12:
Tình hình là cháu Bim chưa biết trèo lên để đi. Iem (h chả dám xưng mình mình tớ tớ nữa :th_haha_hammer: )iem để chậu xỉ của nó vào trong lòng bệ xí, nó ngó nghiêng 1 hồi rồi đi ra, xong lúc sau chắc k chịu đc nữa nên kêu nhặng lên, iem vừa bỏ cái chậu xuống, cô nàng cuống quýt nhẩy vào, mặt thộn ra "gửi tình yêu vào đất" :co_y_tuong_xau: thật k thể đỡ đc. có lẽ mai fai để cái gì đó ở gần đấy để nó nhẩy lên, chắc hơi cao nên nó k dám trèo lên.
Thời đại này mèo fai đi vào toalet, đi xong tự xả nước ầm ầm chứ, hehe. con mèo béo nhà anh xã em chả ai dậy nó mà đi vào toalet nè, hiền như cục đất, chả biết cào cấu là j.Sướng thiệt, chả fai dọn, chả fai nhăm nhăm đi nhặt xỉ mấy hôm trời mưa. Fai hạ quyết tâm huấn luyện Bim mới đc, " dạy mèo từ thủa còn thơ, dạy chồng từ thủa bơ vơ mới về" :th_haha_hammer:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Mình nghĩ cũng nên biết mặt nhau post hình thú cưng thì cũng mún xem chủ thú cưng hi` hi`
Nói chuyện hoài mà chẳng biết mặt nhau bun` lém .
Thỉnh thoảng mọi người đi đâu chơi có dịp chụp ảnh lại chia vui với mọi người trong gia đình bầu lọ < cảm giác thân thiết hơn >
Mặc dù mình biết sống trong 1 diễn đàn công cộng không dễ tìm được người thật thà nói hết về mình ,đa số là vô chém gió giải stress.
@ngoc_sally : Để lộ hình ảnh của mình trong 1 diễn đàn cũng không có gì đáng lo ngại cả đâu bạn. Quan trọng là cách cư xử của mình thui ah.
Mình cũng chỉ muốn mọi người gần gũi nhau hơn chút ^O^ Còn ngại hok post cũng hok sao hít á :th_haha_hammer:

Linh có mấy cái ảnh bán khoả thân có nên cho lên không nhỉ? Cho lên để gần gũi tột cùng nhở? À giới thiệu kia là cái lưng của mình, ra đường mà thấy thằng nào có cái hình này sau lưng mà cởi trần đi đá bóng thì là mình. Mùa đông thì chịu, không sexy được

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Hì có 1 điều không biết bạn có ngạc nhiên ko? Mình đã có 0x rùi và 1 bé gái giờ được 5 tháng
Nhiều người nói nhà có trẻ con không được nuôi động vật.
Nhưng mình vẫn quyết định nuôi và mình hoàn toàn có thể kiểm soát được < cách li hoàn toàn bé nhà mình với các em cún & miu >
Giờ đúng là mình được thỏa thích nuôi những con vật mình thích nhờ 0x mình hậu thuẫn
vì 2 Vc mình ở riêng nên các ông bà nội ,ngoại muốn can thiệp cũng hơi khó chút xíu ( cả 2 đều ngang bướng và thích động vật )
Hồi đón em Miu là mình vừa sanh con được 3 tháng.
hý lên mạng nhìn kết là quyết rước em ý về nuôi lun. Mặc dù lúc đó thấy rất nhìu người xin hết vẫn cố bon chen Miu về ( cũng được toại nguyện )

Chúc mừng bạn mẹ tròn con vuông(chúc muộn :th_haha_hammer: ),chúc cô bé hay ăn chóng lớn , sau này xinh đẹp và yêu động vật như mẹ nó , mình hơi bất ngờ đấy , có dịp đầy năm :th_haha_hammer: chẳng hạn thì bạn chụp ảnh bé chia sẻ cho mọi người nhé , mà bé tên là gì , mình hơi tò mò , vì các đôi trẻ bây giờ đặt tên con kỹ lắm , nên cũng muốn tham khảo có gì tư vấn cho mấy đứa bạn mình cũng sắp lâm bồn :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Dạo cùng ai thế cưng? Có tay trong tay, môi kề môi không?

hôm mùng 2 đang uống nước thì gặp khắc tinh nên phải tránh đi đấy , không nhớ à? :th_haha_hammer: , suýt gặp anh Cường euro :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
..Ặc ặc, bác bull lên chức mummy rồi ah? :th_haha_hammer: Vậy mìnhh là nhi đồng thối tai nhất hội rồi :co_y_tuong_xau: . Sao đi đâu cũng bị làm nhi đồng thối tai thế nhẩy :th_haha_hammer: Bác nam cho cháu hỏi thế bác Zinius kia có hơn tuổi cháu nữa k để cháu xuống làm chíp hôi luôn :Onion12:..

không rõ tuổi Zin , hình như kém hoặc bằng tuổi Ngọc , lâu không vào nên bạn ấy quên password tài khoản rồi , dạo này bạn ấy cũng bận học ở xa , hi vọng mọi người sẽ sớm có dịp đi off giao lưu :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Linh có mấy cái ảnh bán khoả thân có nên cho lên không nhỉ? Cho lên để gần gũi tột cùng nhở? À giới thiệu kia là cái lưng của mình, ra đường mà thấy thằng nào có cái hình này sau lưng mà cởi trần đi đá bóng thì là mình. Mùa đông thì chịu, không sexy được

:th_haha_hammer: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer: :co_y_tuong_xau: :Onion12: :Onion12: :Onion12: :Onion12: :Onion18: