• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

thursday.1001

T.Viên Năng Động
hix,huhuhuuhhuuu! :33:
trưa nay về nhà gọi mãi chỉ thấy con Bim chạy ra, còn con Đen thì k thấy đâu nữa.mẹ về hỏi mới biết là sáng bố gọi bác sang đón nó đi rồi.thế là phi luôn xe sang nhà bác thì thấy nó đang nằm dưới gầm cầu thang, bị xích cạnh chậu xỉ, nhìn thương k chịu nổi. Thấy tiếng mình gọi,nó gào lên, giọng nghe tội nghiệp lắm,rồi cứ dụi lấy dụi để vào tay.hix, thế là cứ ngồi đấy ôm Đen khóc.hix!!! :th_haha_hammer:
Về nói chuyện vs bố mãi, thậm chí còn to tiếng nữa nhưng k ăn thua.Bố mình đã quyết j thì k thay đổi đâu. Dù sao mình cũng yên tâm là bác mình cũng là ng yêu mèo, con trước bác chăm nó cẩn thận lắm. Chỉ buồn vì h k đc chơi, đc nhìn thấy Đen hàng ngày nữa.
Con Bim có vẻ buồn, trưa nay nó ăn ít hơn, chơi đc 1 tí rồi nằm im 1 chỗ, nhìn cũng tội. Đen lớn hơn nên fai nhường cho Bim. thương Đen quá, cứ nghĩ tìm thêm bạn cho Đen đỡ buồn mà cuối cùng lại thành thế này.....
nhà bác mình cũng gần, đi bộ sang cũng đc nên mình sẽ sang thăm Đen thường xuyên.kiểu này chắc ngày nào cũng sang mất :((
Mình cũng cảm ơn bạn Linh, nhưng h thì k đc nữa rồi...hix!

mấy hôm bận không lên,giờ thì biết tin buồn của Đen , không có cách nào kéo nó về được nữa à , bố mẹ bạn không cho nuôi nó thì khó,có thể thuyết phục bố bạn cho thay Đen bằng con mèo khác được không? có gì thông báo tình hình nhé , hi vọng Đen còn cơ hội chơi với Bim :th_haha_hammer:

E

emnammeo

Guest
ngắm cái ảnh này:

mình cứ thấy quen quen :th_haha_hammer: ,mãi mới biết là vì nó hơi giống logo Firefox

:33:,cả 2 mình đều yêu và đang gắn bó :th_haha_hammer:

sáng tạo quá :Onion33:)

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Thông báo giờ chót, Thằng Còi đã chuyển hộ khẩu về Nguyễn Công Trứ cùng thằng chủ nó. Thông tin sẽ được update sau vài ngày ạ! Nhưng hình như thằng này trăm nơi trăm nhà, nó đến đâu cũng ngủ ngon lành. Đêm qua cho chui trong chăn ngủ, ngủ ngon lành, mỗi tội thằng chủ nó sáng ra mồ hôi mồ kê nhễ nhại vì có 1 thằng ở trong chăn nhả khí nóng. Hjx! Thôi, đi tắm!
Nhưng công nhận cả đêm qua nó ngủ cùng mình, yêu quá!!!

E

emnammeo

Guest
Thích lắm thứ thế? Thế có thích tớ không?

cậu là ai mà tớ thích? vô duyên thế chưa cưa đã bảo thích tớ ko rồi. :th_haha_hammer:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
cậu là ai mà tớ thích? vô duyên thế chưa cưa đã bảo thích tớ ko rồi. :th_haha_hammer:

Trong đầu tớ không có định nghĩa của từ cưa! Tớ thích ấy thì tớ nói thích ấy, cưa bây giờ chỉ dành cho trẻ con yêu rồi bỏ. Tớ không khoái kiểu đấy!
Còn thích chưa chắc đã là yêu, cưa chỉ dành cho việc yêu.

thursday.1001

T.Viên Năng Động
không biết tình hình Đen thế nào , post lại cái ảnh của nó cho chủ nó thêm khí thế để lôi nó về,nhà mình từng có 2 con y như vậy (Mỡ đẻ) nhưng cũng không giữ được, mình hi vọng bạn sẽ đem được thằng Đen về :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Thông báo giờ chót, Thằng Còi đã chuyển hộ khẩu về Nguyễn Công Trứ cùng thằng chủ nó. Thông tin sẽ được update sau vài ngày ạ! Nhưng hình như thằng này trăm nơi trăm nhà, nó đến đâu cũng ngủ ngon lành. Đêm qua cho chui trong chăn ngủ, ngủ ngon lành, mỗi tội thằng chủ nó sáng ra mồ hôi mồ kê nhễ nhại vì có 1 thằng ở trong chăn nhả khí nóng. Hjx! Thôi, đi tắm!
Nhưng công nhận cả đêm qua nó ngủ cùng mình, yêu quá!!!

Nguyễn Công Trứ nhiều chuột quá à??? :th_haha_hammer: , sao lại về đấy? Còi lại càng du côn khi trong môi trường chợ trời :th_haha_hammer: ,cho thằng Còi thêm biệt dang Còi Búa ( như anh Phúc Búa trong phim đang xem) :33:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Nguyễn Công Trứ nhiều chuột quá à??? :th_haha_hammer: , sao lại về đấy? Còi lại càng du côn khi trong môi trường chợ trời :th_haha_hammer: ,cho thằng Còi thêm biệt dang Còi Búa ( như anh Phúc Búa trong phim đang xem) :33:

À vâng, thực ra chủ nó chuyển địa bàn, nên nó chuyển cùng luôn. Mỗi tội về đây thì ít được ăn sung sướng như bên Gia Lâm, nhưng thôi, chủ sống thế nào thì tớ theo đấy. Mấy hôm nữa chắc là còn ra thuê nhà ngủ buổi tối nữa, thì chủ đi đâu, tớ theo đấy. Chả hiểu vì sao nhưng đêm ngủ mà không có nó thì không chịu nổi!

Rb.bull

YTC Developer
Up tý ảnh của thằng Còi

Thằng Còi này có vẻ nghịch ngợm, thích chui rúc linh tinh :em xin_em xin:
May mà em Miu nhà tớ rất ngoan , Mỗi tội dạo này hay chạy ra sân đú với mấy em Bull kia.
Chân tay lấm lem ..... nên cũng hay bị bắt đi tắm :th_haha_hammer:

Rb.bull

YTC Developer
hix,huhuhuuhhuuu! :em xin_em xin:
trưa nay về nhà gọi mãi chỉ thấy con Bim chạy ra, còn con Đen thì k thấy đâu nữa.mẹ về hỏi mới biết là sáng bố gọi bác sang đón nó đi rồi.thế là phi luôn xe sang nhà bác thì thấy nó đang nằm dưới gầm cầu thang, bị xích cạnh chậu xỉ, nhìn thương k chịu nổi. Thấy tiếng mình gọi,nó gào lên, giọng nghe tội nghiệp lắm,rồi cứ dụi lấy dụi để vào tay.hix, thế là cứ ngồi đấy ôm Đen khóc.hix!!! :th_haha_hammer:
Về nói chuyện vs bố mãi, thậm chí còn to tiếng nữa nhưng k ăn thua.Bố mình đã quyết j thì k thay đổi đâu. Dù sao mình cũng yên tâm là bác mình cũng là ng yêu mèo, con trước bác chăm nó cẩn thận lắm. Chỉ buồn vì h k đc chơi, đc nhìn thấy Đen hàng ngày nữa.
Con Bim có vẻ buồn, trưa nay nó ăn ít hơn, chơi đc 1 tí rồi nằm im 1 chỗ, nhìn cũng tội. Đen lớn hơn nên fai nhường cho Bim. thương Đen quá, cứ nghĩ tìm thêm bạn cho Đen đỡ buồn mà cuối cùng lại thành thế này.....
nhà bác mình cũng gần, đi bộ sang cũng đc nên mình sẽ sang thăm Đen thường xuyên.kiểu này chắc ngày nào cũng sang mất :((
Mình cũng cảm ơn bạn Linh, nhưng h thì k đc nữa rồi...hix!

Tội nghiệp con Đen - cuối cùng cũng không đấu tranh để giữ em nó lại được .
Thôi bạn đành phải chịu khó chạy sang nhà Bác bạn thăm em nó mỗi khi nhớ vậy.
Rồi dần dần nó cũng sẽ quen với nhà mới. Tớ cũng đã từng bị 1 lần như bạn rồi.
Chỉ vì muốn em nó có bạn mà cuối cùng em nó lại là người ra đi.
Được cái chủ mới cũng là 1 người rất yêu chó nên em nó được chăm sóc rất tận tình .
Đến giờ thỉnh thoảng chị chủ vẫn đèo em nó sang nhà mình chơi.
Bây giờ thì tớ sướng rùi , được thỏa thích nuôi chó mèo. Miễn là có sức để chăm được chúng .

Rb.bull

YTC Developer
Trong đầu tớ không có định nghĩa của từ cưa! Tớ thích ấy thì tớ nói thích ấy, cưa bây giờ chỉ dành cho trẻ con yêu rồi bỏ. Tớ không khoái kiểu đấy!
Còn thích chưa chắc đã là yêu, cưa chỉ dành cho việc yêu.

Nghe có vẻ từng trải và bất cần. Thường những người như thế hay thất bại trong tình yêu :th_haha_hammer:
Tớ suy đoán linh tinh tí chút thôi nhá :em xin_em xin:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Nghe có vẻ từng trải và bất cần. Thường những người như thế hay thất bại trong tình yêu :th_haha_hammer:
Tớ suy đoán linh tinh tí chút thôi nhá :em xin_em xin:

:)) Hiểu ra phết đấy, nhưng mà nói chung là bất cần thế này cũng tùy lúc, đấy là vì chưa gặp được người mà mình thực sự cần. Đối với người mà mình thực sự cần thì đối xử sẽ khác. Bull có vẻ khá hiểu người đấy!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Cả nhà Bầu Lọ ngủ ngon nhớ!
Cả nhà Bầu Lọ hôm nào rảnh đi Trà Chanh hay tổ chức măm măm gì nhớ
Tớ đăng ký trước 1 chân nấu nướng. Hé hé! Thôi đi ngụ ngụ nớz!!!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Nhà này dạo này có vẻ bận hay sao mà ít khi thấy lọ mọ chuyện mèo qué thế nhở?
Một dạo sôi nổi tưng bừng, giờ thì im re chẳng rằng, hay thông báo Admin close topic nhớ

Rb.bull

YTC Developer
Nhà này dạo này có vẻ bận hay sao mà ít khi thấy lọ mọ chuyện mèo qué thế nhở?
Một dạo sôi nổi tưng bừng, giờ thì im re chẳng rằng, hay thông báo Admin close topic nhớ

Tiếc ghê , Hum nay thấy em Miu đang bú ti em Mix nhà mình . Nhìn ngộ lắm cứ như 2 mẹ con :th_haha_hammer:
Mải ngắm 1 hồi lâu xem sao.... Rồi chạy lên lấy cái máy chụp hình
Chạy xuống .......... không kịp chụp được mấy kiểu hiz hiz... :em xin_em xin:
Thôi đành chụp mấy kiểu em ý nghịch vậy. Nghịch quá nên chật vật mãi mới chụp được mấy kiểu của em nó :)
Post dzô cả nhà cùng xem

Còn đây là đồ chơi cào móng ưa thích của em nó :Onion32:

Rb.bull

YTC Developer
:th_haha_hammer:) Hiểu ra phết đấy, nhưng mà nói chung là bất cần thế này cũng tùy lúc, đấy là vì chưa gặp được người mà mình thực sự cần. Đối với người mà mình thực sự cần thì đối xử sẽ khác. Bull có vẻ khá hiểu người đấy!

hý ,Buôn dưa lê ngoài lề chuyện mèo 1 chút
" Người thực sự cần " nó là 1 phạm trù rất rộng lớn . Cần về " tình cảm " > < " vật chất "
Đấy là 2 vấn đề cần tất yếu Đóng vai trò quan trọng trong cuộc sống .
Không thể biết rõ được mình có thật sự cần người ta không? Khi mình chưa biết cố gắng và nỗ lực để vun đắp cho tình cảm của 2 người.
Nhiều khi vì tự ái < nhất là đàn ông > mà chẹp để mọi thứ trôi qua ( đôi khi nghĩ lại cũng cảm thấy 1 chút tiếc nuối )
Quan trọng là luôn luôn lắng nghe - luôn luôn thấu hiểu . Con gái thì cần phải khéo , Mà teen bây giờ kiếm được cô nào xinh xinh 1 chút khéo thì hơi khó ~~> Quan điểm " không có thằng này thiếu gì thằng khác " giống đàn ông ý mà. hihi , tất cả cũng là nhất thời chưa muốn nói là chưa biết suy nghĩ thấu đáo. Sau này tất cả đều thay đổi hết không có cái gì là mãi mãi hay vĩnh viễn cả

thursday.1001

T.Viên Năng Động
hý ,Buôn dưa lê ngoài lề chuyện mèo 1 chút
" Người thực sự cần " nó là 1 phạm trù rất rộng lớn . Cần về " tình cảm " > < " vật chất "
Đấy là 2 vấn đề cần tất yếu Đóng vai trò quan trọng trong cuộc sống .
Không thể biết rõ được mình có thật sự cần người ta không? Khi mình chưa biết cố gắng và nỗ lực để vun đắp cho tình cảm của 2 người.
Nhiều khi vì tự ái < nhất là đàn ông > mà chẹp để mọi thứ trôi qua ( đôi khi nghĩ lại cũng cảm thấy 1 chút tiếc nuối )
Quan trọng là luôn luôn lắng nghe - luôn luôn thấu hiểu . Con gái thì cần phải khéo , Mà teen bây giờ kiếm được cô nào xinh xinh 1 chút khéo thì hơi khó ~~> Quan điểm " không có thằng này thiếu gì thằng khác " giống đàn ông ý mà. hihi , tất cả cũng là nhất thời chưa muốn nói là chưa biết suy nghĩ thấu đáo. Sau này tất cả đều thay đổi hết không có cái gì là mãi mãi hay vĩnh viễn cả

ôi trời trời, chuyện tình cảm nam nữ thì nhiều đường lắm nẻo, buôn thì hết ngày vẫn chưa hết chuyện, mình thì quan niệm đơn giản cái duyên cái số nó vồ lấy nhau, cái gì đến rồi sẽ đến , ở đời không nhất thiết là cứ phải lập gia đình đẻ dăm đứa con rồi mới chết , còn nhiều việc đáng để quan tâm hơn , bạn mình có đứa ( Linh cũng biết ) , mình nói nó sẽ lấy chồng trước 2013 (bạn này tuổi mèo nên yêu mèo lắm) , nó không tin, nói nếu đúng thế mất gì nó cũng mất , xong hôm trước alo cho mình biết chuẩn bị 20 tháng 8 âm lịch này đi ăn cưới nó, nhanh hơn là mình nghĩ :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Tiếc ghê , Hum nay thấy em Miu đang bú ti em Mix nhà mình . Nhìn ngộ lắm cứ như 2 mẹ con :th_haha_hammer:
Mải ngắm 1 hồi lâu xem sao.... Rồi chạy lên lấy cái máy chụp hình
Chạy xuống .......... không kịp chụp được mấy kiểu hiz hiz... :Onion32:
Thôi đành chụp mấy kiểu em ý nghịch vậy. Nghịch quá nên chật vật mãi mới chụp được mấy kiểu của em nó :head_hot:
Post dzô cả nhà cùng xem

thấy Miu sống thoải mái vậy mình vui lắm :) ,nhất là chơi được với mix thì tốt quá rồi,
cái này cầm tinh của mình đấy :em xin_em xin: