• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giờ phải làm sao?

yeuhams741852

Cho mình hỏi, nhà mình có 2 em hams mới đầu mình để nó ở phòng khách có tivi, sau mình thấy ồn quá nên đem để trên phòng. Cho mình hỏi nếu để trong phòng thì có mở của cho thoáng hay mở của sổ gì hông. Tại mình sợ để trong phòng không khí ngộp sợ nó chết quá. Giúp mình với

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
yeuhams741852 said:
Cho mình hỏi, nhà mình có 2 em hams mới đầu mình để nó ở phòng khách có tivi, sau mình thấy ồn quá nên đem để trên phòng. Cho mình hỏi nếu để trong phòng thì có mở của cho thoáng hay mở của sổ gì hông. Tại mình sợ để trong phòng không khí ngộp sợ nó chết quá. Giúp mình với
Hj,

Nếu phòng đó đóng cửa mà người vẫn ở trong đó được thì chuột cũng ở được, không sợ bị ngộp. Nhưng nếu cứ đóng cửa thì không khí trong phòng sẽ không thông thoáng + mùi nước tiểu & phân của chuột thải ra sẽ tạo cho căn phòng có một mùi nồng nàn rất là khó chịu cho người mới vào. Nên mở cửa, bật quạt thông gió...để làm mới không khí trong phòng làm phòng thông thoáng.

Thân mến.

Gia Long

Member
yeuhams741852 said:
bạn ơi, bạn có thể để trong phòng nhưng hãy để thoáng cửa bạn nhé, và hãy đảm bảo rằng bạn thường xuyên ở cạnh lồng bé để bé yên tâm, bạn cx dễ làm quen với bé nữa. Nhưng nên nhớ, lúc bé ngủ đừng làm ồn nhé, bé mà bị đánh thức sẽ cọc cằn hơn đấy