• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với, mèo hư nên bị phụ huynh ghét T_T

green2212

Em mèo của mình tên Cam, mang giới tính hình cái gương cầm tay, nhưng quậy hơn tất tần tật mèo đực trong xóm.
Bây giờ em ý hơn 3 tháng tuổi, mà dài hơn 3 gang tay rồi.

Tình hình là trong nhà, em ý chỉ sợ mỗi ba mình thôi, nghe thấy tiếng ba là em ý vọt đi ngay.
Hôm rồi ba mình đào một cái hố ở sau nhà, em ý nổi hứng trả thù, nhảy xuống hố cho lấm lem hết 4 chân, sau đó trèo lên miệng hố ngồi, đợi lúc ba mình cúi xuống xúc đất thì nhảy lên đầu ba, cào cào chân lên tóc ba rồi chạy tọt vào nhà trốn. Kết quả là ba ghét cay ghét đắng. T_T

Mẹ mình ban đầu khi mình mang em ý về thì yêu lắm. Mỗi tội càng lớn em ý càng hư, còn ở bẩn. Bình thường đi vệ sinh vào chậu cát, rất ngoan. Thậm chí nếu mình quên thay cát, em ý sẽ ra đống cát ở nhà đầu xóm (đang xây nhà) mà đi vệ sinh ở đấy. Thế mà tự dưng có hôm em ý trèo lên giường ba mẹ và tè vào... cái gối của mẹ. :(( làm mình bị ăn mắng mấy ngày liền.

Cô em gái mình, khi mới mang em ý về thì quấn đến em ý suốt ngày. Đến khi em ý lớn hơn, biết ra khỏi nhà, chơi với các anh mèo, thậm chí các bạn chó nhà hàng xóm, thì lại vác bọ chó về. Ba mẹ mình không cho ôm hay nựng nữa. Thế là em ý bị em mình "lạnh nhạt" luôn.

Đặt biệt, trong nhà, người bị em ý cào cấu cắn xé nhiều nhất là mình. T_T
Người cho em ý ăn là mình, tắm cho em ý là mình, chơi với em ý là mình, yêu chiều em ý cũng là mình. Thế mà ngoài những lúc em ý buồn ngủ, em ý sẽ tìm mình để trèo vào lòng mình nằm; hoặc những lúc em ý đói, em ý sẽ tìm mình và kêu gào đến khi mình cho em ý ăn thì thôi; ngoài ra em ý không tỏ ra được một chút yêu thương hay vâng lời gì cả. :((

Có bạn nào có cách huấn luyện nào với em Cam nhà mình không? :((

txh1403

Phá phách member
mèo mà 3 tháng nếu là 3 gang tay của mình chắc nó dài khủng khiếp lắm đấy hehe,chỉ nói bạn thế này là yêu cho roi cho vọt thôi,mình đọc tài liệu ở đâu đã từng nói nếu mèo mà nhờn với chủ là nó đang coi mình là cấp thấp hơn nó đấy,bạn phải làm thế nào nó sợ..nó coi như chủ...coi như bạn là con đầu đàn thì mới dc

bio

Member
Nói thì mèo cũng chẳng hiểu được đâu :lac_dau: chỉ có cách ăn roi, khi nào em í hư, thì bạn tít vào mông 3 4 phát, tay giữ chặt em í, k để e ý chạy và sau đó chỉ vào mặt và quát em í :lac_dau: sau đó bơ, k chơi cùng nữa,khi nào e í làm sai thì bạn quát to "Cam! hư nào" nhiều lần :good_job: là em í sẽ biết :Onion35: như Bio nhà t, trước cũng hay cắn tay và nghịch ngợm, nhưng mà t quát 1 tiếng, là lại im re, k dám ho he j cả, giờ thì ngoan lắm r, k ăn vụng, hay nghịch ngợm cắn xe j nữa :gongxi-1: .Tuy thế, nhưng người e í quấn nhất vẫn là tớ.hi :03:

°๖ۣۜQuân๖ۣۜChi

•๖ۣۜo.Oxi™
Mèo có bộ nhớ rất dai vì cấu trúc gần như những người" để bụng "
trường hợp của em chỉ có mạnh tay 1 chút thôi
và nên cho nhóc 1 ngôi nhà
chỉ đi chơi đúng h quy định ^^~
khi nào nhóc đỡ hơn thì nới thời gian hoạt động
chúc em sớm thuần đc nhóc mèo cua rmình