• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình với. chó bị chảy nhiều nước mũi.:((

vanmk

chó nhà mình được 3 tháng tuổi. mấy ngày hôm nay mũi nó rất ướt, không như những ngày trước. nước mũi trong(không màu). Mũi nó từ màu đen giờ thành mầu hơi nâu. Nước mũi chảy nhiều làm ướt cả vùng lông quanh lỗ mũi. Có ai biết đó là bị làm sao ko. liệu có phải viêm mũi, viêm phế quản j j ko?????

Rubjchan

Member
Nếu nước mũi trong thì ko sao bạn ạ. Bạn theo dõi nếu thấy nước mũi bé đổi sang đục hay xanh là cảm hoặc viêm phổi bạn nhé. Tốt nhất bạn nên cho pé đi khám sớm.

bs.hanh shop

YTC Developer
chó nhà mình được 3 tháng tuổi. mấy ngày hôm nay mũi nó rất ướt, không như những ngày trước. nước mũi trong(không màu). Mũi nó từ màu đen giờ thành mầu hơi nâu. Nước mũi chảy nhiều làm ướt cả vùng lông quanh lỗ mũi. Có ai biết đó là bị làm sao ko. liệu có phải viêm mũi, viêm phế quản j j ko?????
bé nhà mình đã xỗ lãi và tiêm ngừa chưa bạn? Dạo này thời thiết thất thường nên nhiều bé dễ bị cảm lắm...nếu bé vẫn ăn uống chơi đùa bình thường thì không đáng lo ngại, bạn giữ ấm cho bé và uống thêm C để tăng sức đề kháng nhé