• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình với các bạn..!

ken0909

hình thức là mình nuôi 2 pé hams nhưng không cùng loài. Bé đực thì là bông lan, còn bé cái là Abino nhưng ko hiểu sao khi bé đực muốn giao phối thì lại bị bé cái tấn công.. nhiều lần như thế đã làm bé đực ra đi. Vậy tóm lại cho mình hỏi là do không cùng loài giao phối ko được hay tại sao vậy? Mong các bạn giải đáp giúp mình. Thân...

mimi123

Đúng rồi pan, hamster khác loài rất khó ghép. đăc tính của campell rất hung dữ,hay ăn hiếp mấy pé ww. tốt nhất hãy nuôi cùng giống nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
ken0909 said:
hình thức là mình nuôi 2 pé hams nhưng không cùng loài. Bé đực thì là bông lan, còn bé cái là Abino nhưng ko hiểu sao khi bé đực muốn giao phối thì lại bị bé cái tấn công.. nhiều lần như thế đã làm bé đực ra đi. Vậy tóm lại cho mình hỏi là do không cùng loài giao phối ko được hay tại sao vậy? Mong các bạn giải đáp giúp mình. Thân...
Ko nên ghép khác giống b à - M đã thử nhưng ko đc đâu,đa phần camp cái oánh kinh lắm ý =.=