• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp giùm em với ạ , mèo !

akabi311

Member
chẵng qua là như vậy em vừa mới mua 1 em mèo tây về nui
nhưng khỗ nỗi nó cứ ĩa bậy hoài , xích nó ngay cái xô cát mà vẫn đi ra ngoài k chịu đi vào trong
em thì hốt phân mèo thì k sao , vì em chịu đc . nhưng 3 mẹ em cứ cằn nhằn cả bũi trời :( ... ngày nào cũng thế , ngày nào cũng la vì k chịu đc mùi phân mèo
em cũng k bik làm sao kiên trì khi mỗi lần bị nghe mắng nv nữa cho nó nữa , vì xích lại là la ẵng ẵng haz..
cho em xin mạn phép hỏi ở đây anh chị nào giúp giùm em tập nó đi xô cát vài bữa cho quen , rồi em xin gửi tiền vía và tiền trong nom mèo à :) ... !! em cảm ơn
dạ em ỡ quận 10 ạ !

vampre101

Member
em lau nhà sạch sẽ. ko còn mùi gì hết. hố đống nó ị bỏ vô thau cát. xích nó kế bên. trong thau cát có mùi nó sẽ tự vô ị.

RS_KN

Member
khi bé đi bậy, bạn hốt phân của bé bỏ vô thau cát, rồi ẵm bé lại cho bé ngửi... sau đó lấy 2 chân trước của bé cào nhẹ lên cát lấp phân lại... bé sẽ tự động đi trong thau cát thôi. còn chỗ bé đi bậy thì bạn lau sạch cho hết mùi nhé

SweetJuly

YTC Developer
Chuyện này ko có khó, bạn không cần phải gửi bé đi nhà khác đâu. Dù gì bé cũng vừa về nhà mới mà. Như mấy bạn ở trên có hướng dẫn đó, bé đi ở ngoài thì bạn hốt sản phẩm của bé để vào thau cát,bế vào cho bé ngửi, xong lấy 2 chân trước của bé cào cào như động tác lấp lại đó, vài lần bé sẽ quen thôi. Chỗ nào bé đi ở ngoài thì bạn lau sạch sẽ mùi thôi.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
mình hay áp dụng cách này, mèo nào kể cả lần đầu về nhà m cũng đi vệ sinh đúng chỗ... Bạn chịu khó theo dõi, khi nào thấy bé có dấu hiệu mót tè hoặc ị ( hay cào cào chân xuống đất ) thì bế ngay vào chậu cát, tầm 2-3 lần là bé quen luôn

vohongduc

facebook.com/ken.littlemonster
Bạn gửi bé đi nhà khác có khi bé quen luôn thì khổ..bạn nên làm theo cách các bạn trên nói đó.. Nếu ko đc thì ra petshop mua chai xịt dẫn dụ mèo đi WC đúng chỗ..nó có mùi đặc biệt dẫn mèo đi ra thau cát mà đi WC :D

:") Đây nhé : Bạn ra ngoài thú y hỏi mua chai xịt chó mèo không cho nó đi bậy :") cứ thế thấy nó ị đâu thì hốt bỏ vào xô cát , lấy đồ xịt xịt vào chỗ đó . Tè cũng thế lấy khăn giấy lau rồi xịt vào :v cứ thế nó ko dám đi chỗ đó nữa :") dần dần sợ sẽ đi vào chỗ xô cát thôi :") theo mình nhớ ko lầm thì có 2 loại xịt : xịt ko cho đi , và xịt cho nó đi đúng chỗ nữa :good_job:

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
E đã đọc bài mấy a chị có kn chỉ chưa mà cứ ngồi than vãn hoài thế :|? Mọi ng` chỉ đúng hết đó. Như pé mèo nhà chị về đi bậy 1-2 lần, chị hốt rồi thảy nó vô thau cát cho nó nghe mùi của nó, ịn đầu nó vào cho nó bík nó cần ị chỗ đó. Lần sau nó tự bík đi vào đó àh e.

smallvortex

YTC Developer
Miu nhà chị thì toàn đi vào nhà vệ sinh à, bọn miu con nhí nhố thì ko biết cũng đi lung tung, mỗi lần dọn, mình cứ mắng tụi nó, bắt quả tang được em nào thì nhấc lên đánh vài phát vào mông ấy :D. Chỗ nó đi thì dọn sạch, xịt mùi thơm vào là bọn nó ko đi nữa thôi. Giờ trộm vía cũng ngoan rồi, muốn đi là biết cong mông chạy vô toilet rồi ^^

hummerxxl

Mới đầu mình hay nhốt mèo trong phòng, tại mẹ mình k thíc chạy lung tung mà, nó ngoan lắm, cứ ngủ ngoan ngoãn, có nhu cầu gì thì gào, bế ra cái nó đi liền hà. Vài lần là nó đi đúng chỗ ngay, bây giờ phải đúng cái gốc cây khế mới đi nha, ko phải thì nó ko đi :3

vohongduc

facebook.com/ken.littlemonster
Tiểu Miu said:
E đã đọc bài mấy a chị có kn chỉ chưa mà cứ ngồi than vãn hoài thế :|? Mọi ng` chỉ đúng hết đó. Như pé mèo nhà chị về đi bậy 1-2 lần, chị hốt rồi thảy nó vô thau cát cho nó nghe mùi của nó, ịn đầu nó vào cho nó bík nó cần ị chỗ đó. Lần sau nó tự bík đi vào đó àh e.
Tiểu Miu nói đúng chỗ than vãn ghê :)))