• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp em với, mèo đi vệ sinh

mizzU1

Mèo nhà em ngày nào cũng ỉa đái luôn trong nhà, bừa bãi, thậm chí còn ỉa xong lấy cái giẻ đậy lên, có con còn tè bậy cả vào chạn bát, bực mình quá, mà bây giờ nhà có 3 con nên ko biết con nào làm bậy. em ko biết phải giải quyết sao, các bác chỉ em cách.
3 con mèo đều là mới xin về, 2 con to xin trước, về sau xin thêm 1 con bé, lúc đầu biết đi chậu xỉ, về sau hình như có 1 con to ốm đau nên nó ko dám ra sân để đi chậu xỉ, nó bậy luôn trong nhà. em ko biết là 2 con còn lại có bắt chước theo ko, bh ko biết phạt con nào, nó toàn bậy lúc tầm trưa, nhà ko có ai để quản lý, đau đầu quá! ngày nào cũng phải ngửi cứt với nước đái bọn này.

Nhà mình có 3 em mèo. Em màu vàng và em trắng mình bắt về trước, cột vào gần chậu cát nên đi WC rất ngoan, thả ra vẫn biết đi WC đúng chỗ. Sau này mình đón thêm 1 em đen về, con trắng sợ nó, ko dám ra ăn, ko dám uống nước vs đi WC, trốn tiệt dưới giường. Hôm sau mình dỡ giường ra thì thấy nó ị, đái luôn đươi giường rồi. Mình phải tìm cách để cho chúng nó hoà thuận (cũng mất gần 1 tuần) thì mọi chuyện mới như cũ.
Thế nên mấy em mèo nhà bạn có bị như mình không?? Nếu không chắc chỉ có cách là cột cả 3 con cùng nhau, gần cái chậu cát. Con nào ỉa bậy, đánh nó, lấy cứt vứt vào chậu cát, dí mũi nó vào đấy. Mấy lần là nó biết thôi. Hehe.... Biết dc đến thế.

blackmiu

Member
nha minh cung zay ne,nge noi co cach giup meo di dug cho di mua cat va chậu jah cho meo,nhung dat lam,neu ban rnh len google tim hiu them dj