• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp e vơi- chó nhật

Status
Không mở trả lời sau này.

lvtrinh1992

President
Lần đàu e nuôi chó nhật
E mới lấy nhà bạn 1con chó,1 tháng 10 ngày
Cún nó rất bẩn e muốn tắm nó đc k ạ
Và e cho ăn uống như thế nào ạ
Em cám ơn anh chị

bs.hanh shop

YTC Developer
Lần đàu e nuôi chó nhật
E mới lấy nhà bạn 1con chó,1 tháng 10 ngày
Cún nó rất bẩn e muốn tắm nó đc k ạ
Và e cho ăn uống như thế nào ạ
Em cám ơn anh chị
Bé mới đem về cần theo dỏi 10 ngày, sau đó khoảng 1,5 tháng thì xỗ giun, 2 tháng thì tiêm ngừa...sau khi tiêm mũi đầu mới nên tắm bé
Người bé bẩn bạn nên lấy khăn ấm lau sạch, xấy khô, sức phấn hoặc xịt nước hoa cho hết mùi...không tắm khi bé chưa tiêm ngừa

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hờ, không cần theo lý thuyết lắm đâu bạn.
Nếu bé vẫn khoẻ mạnh bình thường, trời nóng, bạn có thể tắm cho bé được. Tắm xong nhớ lau khô ngay cho bé. Nếu cẩn thận, tắm nước ấm ấm chút là được. Chứ để bé bẩn, dễ nhiễm nấm lắm.
Nhớ tiêm phòng đầy đủ cho bé nhé.
6 tuần tuổi tiêm mũi 1, 1 tháng sau tiêm nhắc lại
từ nhỏ đến 6 tháng tuổi, mỗi tháng tẩy giun 1 lần để bé hay ăn chóng nhớn.

lvtrinh1992

President
Hờ, không cần theo lý thuyết lắm đâu bạn.
Nếu bé vẫn khoẻ mạnh bình thường, trời nóng, bạn có thể tắm cho bé được. Tắm xong nhớ lau khô ngay cho bé. Nếu cẩn thận, tắm nước ấm ấm chút là được. Chứ để bé bẩn, dễ nhiễm nấm lắm.
Nhớ tiêm phòng đầy đủ cho bé nhé.
6 tuần tuổi tiêm mũi 1, 1 tháng sau tiêm nhắc lại
từ nhỏ đến 6 tháng tuổi, mỗi tháng tẩy giun 1 lần để bé hay ăn chóng nhớn.
Cam on anh/chi nhiều ah
Mình mang chó toíe thú y tỉem hay mua thuov ve tiem a

May be I love U

Nên tắm bằng nước ấm nơi khuất gió ( đem vào nhà tắm để tắm) rồi dùng khăn khô lau khô lông ( mình thử dùng máy sấy mà cún sợ nhảy cẫng lên)

thanh_hm89

YTC Developer
hạn chế ăn dầu mỡ và uống sữa nưa nhe, nên hỏi chủ cũ cho ăn như thế nào để tránh thay dổi thức ăn đột ngột dễ tiêu chảy. Em để ý phân xem như thế nào để cho bé ăn cho phù hợp. CHúc bé khỏe mạnh mau ăn chóng lớn

Status
Không mở trả lời sau này.