• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gọi nó bơ

quangduy2711

em fox sóc nhà mình cũng thế, trừ khi có đồ ăn thì nhanh lắm, ko gọi nó cứ bơ bơ, xong chui vào xó nằm, bực cả mình...hoặc ko thì phải dùng 2 tay vẫy vẫy thì may ra mới chạy ra chậm chạp..có cách nào ko các bác ơi...

kira.96

Bạn dùg đồ ăn rồi gọi tên bé khi bé chạy tới chổ bạn(đợi bé chạm mũi vào tay bạn) thì cho bé ăn rồi khen "giỏi" kiên trì thì bé sẽ nhớ thôi :D nhưng mấy bạn nhớ kiu bé ko lại thì lơ bé luôn , đừng tới ẫm bồng bé lên hay nựg bé nếu ko bé sẽ ko ngĩ "mình ko lại thì chủ sẽ lại thôi có zì đâu"

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tại các bạn k bik dạy thôi, chứ đừng trách nó
Mình nuôi từ Alas, Pug, Fox, con nào cũng ngoan ngoãn, gọi tên, vẫy tay cái, là lao ra ầm ầm

๖ۣۜHiếu

ღ Người Yêu Chó ღ
tùy con và cách dạy của các bạn thôi , mình có 1 bé lạp sưởng lai pit nè @@ :go_mo:
lúc nhỏ gọi mãi nó chả chịu đến , nài nỉ lắm nó mới đi từ từ nhút nhát đến nằm trong lòng tớ lun :sadcorner:

mình điều tra được nguyên nhân là tính tình nó nhút nhạt , lại gặp thằng anh mình nó không thích chó , hở tý là ổng đánh nó :go_mo:
đâm ra em ấy sợ nên không dám đến , mình khắc phục bằng cách là cho bé cách xa ông anh ra , tập kêu bé lại mỗi ngày , sau 1 tháng mình đã thành công :lau_mo_hoi:
ns chung là các bạn NUÔI thì phải HIỂU tính cách , thói quen của các bé và phải điều tra những nguyên nhân gây ra sự việc đó cho Cún của mình :unknw:

Chứ vấn đề không phải là do chó đắt tiền nó chảnh đâu nha @Pham hoang ngoc tram :man_in_love: ( nó cũng chỉ là chú chó khác nhau về kiểu dáng thôi , chứ chúng không biết giá trị của chúng đâu :man_in_love: )