• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp gấp! Bé bị cắn ...!

Status
Không mở trả lời sau này.

Yuuki812

Tình hình là bé abino nhà mình nhốt chung 1 chuồng mika vs 1 bé sóc 2 bé là đực. Chuồng có vách ngăn nhưng mà k bít s vách bị ngã, bé abino nhảy qua phía bên của bé sóc nên bị cắn te tua.

Dưới bụng toàn là vết cắn k, mình có lấy oxy già pha vs nc xức cho bé. (xức ôxy già có đc k mn??)

Mà bé lại k ăn đc j? Mình phải làm s đây? từ hqua h hok chịu ăn j r. Đã vậy 2 mắt sưng lên nhìn tội lắm. k mở lên đc. Mình lấy tăm bông nhúng nc chùi cho bé bé mới mở mắt đc.

Giúp mình vs mn ơi...!

sosuas2boopeo

YTC Developer
Mình thì ko rành vịc nỳ. theo mình bạn nên dùg nước ấm đc rùi. Ko nên dùng oxy già vì oxy già người dùng còn bị bỏng lột da nói chi pé. H bạn bón sữa cho pé ngỉ ngơi và thường xuyên nhìn chừng pé. Cho pé ún nước. lau khô vết thương ùi xem vết thương có chảy nước gì ko?

6chip9

YTC Developer
bạn ráng cho bé uống sữa k đường giữ sức đi, cái vụ làm lành vết thương thì mình bó tay @-@ nói này không phải trù ẻo hams bạn mà mình bị chết tổng cộng 3 bé do bị cắn ùi ấy ( mẹ cắn con) :co_y_tuong_xau: :ngoi_xom:

Status
Không mở trả lời sau này.