• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[GẤP CẦN TƯ VẤN] Mèo chuẩn đoán bị bệnh thiếu máu

soobaby

Member
Mình mới mua bé mèo, hôm qua đem bé đi kiểm tra sức khoẻ để chích ngừa và xổ giun. Bác sĩ ở đó yêu cầu làm xét nghiệm máu nếu kết quả bình thường thi hẵng chích ngừa. Mình thấy kiểm tra máu cho bé cũng tốt nên cho bé xét nghiệm (chỉ kiểm tra lượng hồng cầu và bạch cầu chứ không kiểm tra tổng quát các bệnh vì bé còn nhỏ mà cũng không mập mạp gì nên mình không dám cho lấy nhiều máu), mình về nhà thì khỏang 1 tiếng sau phòng khám báo là máu bé có lượng bạch cầu tăng cao, hồng cầu giảm, chuẩn đoán là bé bị thiếu máu. BS khuyên nên trả lại cho chủ cũ vì bệnh này không chữa được, cũng không chích ngừa hay xổ giun được vì hễ làm là bé sẽ phát bệnh liền khiến mình hoang mang quá. Có bạn nào có kinh nghiệm hay biết rõ về căn bệnh này thì chỉ giúp mình với, có đúng như BS nói là không được chích ngừa hay xổ giun không? bệnh này phải truyền máu cho bé rồi mới theo dõi tiếp mà giờ mình biết kiếm đâu ra máu đây? Lần trước mình bị lừa mua phải 1 bé mèo nói là 5 tháng ai ngờ lúc đi khám mới biết là đã già, cũng bị bệnh này còn bị bệnh tim nữa phải trả lại cho chủ bé mà bạn đó không trả tiền lại cho mình, giờ tới bé này rút kinh nghiệm mua từ 2 tháng tuổi mà không lẽ mới sinh bé đã bị thiếu máu sao? Nghi ngờ bác sĩ chuẩn đoán sai lừa mình thì cũng không đúng vì người ta làm vậy làm gì?
Hay bạn nào biết phòng khám nào thật sự uy tín mà gần khu quận 9 thì chỉ mình để mình xét nghiệm lại cho bé xem có chính xác không? Cảm ơn các bạn

soobaby

Member
Chưa kịp trả thì bé nhảy lầu té gãy chân trước, chấn thương cột sống liệt luôn rồi. Đành để lại chăm thôi chứ bỏ thì tội bé