• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

em muốn tìm gia đình cho những chú chó này

socnau

YTC Developer
Vì nếu đăng tên topic là pug mix thì có bạn có ý là nói sai lệch sự thật. Nên em để 1 tên topic khác.
3 con cún này nhà em có mẹ là chó pug thuần chủng và lai với phú quốc. Do điều kiện không nuôi nhiều được nên em muốn bán các em. Giá là 2tr2 một em. Bạn nào thực sự muốn mua thì liên lạc theo số Hạnh: 0904765891.
Em nghĩ là có thể những chú chó này không làm cho chủ của mình sành điệu như chihuahua hay bully nhưng chúng vẫn cần một gia đình ấm khác. Trông rất đáng yêu và thông minh. Vậy sao trong topic yêu thú cưng lại có những bạn chê cười như là chúng không đáng để bỏ đồng tiền ra vậy?
View attachment 44148
View attachment 44149
View attachment 44150
View attachment 44151

Giá này hoi cao rùi. Thật tình là vậy đó

meo~mun

Lúc đầu em cũng đã muốn viết thế này: " nếu người mua là anh thì em sẽ cho luôn chứ chẳng cần gì bán cả..." nhưng khi đọc lại những gì anh viết thì em lại không muốn nói thế nữa. Dù sao em cũng không nhất thiết cần tiền đến mức đưa ra một cái giá cao đến vậy.Tồn tại những người có tiền và họ tiêu tiền vào những điều vô lý chỉ cần là họ thích thật sự mà thôi. :) cảm ơn anh đã chia sẻ người biết chơi!

nhung e nay xinh va dang yeu ma nhung minh k co tien voi lai minh o Hai Phong. cho xinh k quan trong,
la loai gi cung k quan trong. quan trong la minh yeu no nhieu bao nhieu thi cung se nhan lai duoc tinh cam cua no bay nhieu

meo~mun

mình thì nghĩ giá trị của 1 con chó nằm ở chỗ chủ nó có yêu thương nó k????mình cũng đang nuôi 1 con chó lai nhưng nếu ai đó bảo đổi cho mình bất kì 1 con chó nào khác dù có đắt tiền mình cũng ko đổi vì gắn bó với nó rồi nên chẳng muốn bán hay đổi nó với bất kỳ giá nào.....còn giá cả thì anh em thuận mua vừa bán, ai thấy hợp lí thì quất, ai thấy đắt thì thôi, đóng góp ý kiến cho nhau là chính, cãi nhau làm gì

dung ban nay noi dung minh ung ho.minh k co tien nuoi nhung e cho canh hay nhung e goi la thuan chung gi do nhung minh thay vui khi e cho ta truoc kia cua minh rat yeu minh va minh cung yeu e no.nhung buon qua e da mat roi.

ilovecat87

T.Viên Năng Động
Nếu bé đã đủ 50 ngày thì tiêm phòng cho bé em nhé. Chi quen 1 bsty làm trong huấn luyên khuyển cảnh và chó nghiệp vụ em ah. Chị liên sn 80 e nhe. Hôm tc chị tiêm cho 5 con chó nhà chị. Vì 1 lần tiêm 5 con nên chi ý tính 1tr . Nhu vây là rẻ đấy e ah. Bsty Lien 098 6607003. E cứ bảo chị Vân dạy piano giới thiệu là chị ý nhận ra. Hihi

bin_chut

YTC Developer
Nếu bé đã đủ 50 ngày thì tiêm phòng cho bé em nhé. Chi quen 1 bsty làm trong huấn luyên khuyển cảnh và chó nghiệp vụ em ah. Chị liên sn 80 e nhe. Hôm tc chị tiêm cho 5 con chó nhà chị. Vì 1 lần tiêm 5 con nên chi ý tính 1tr . Nhu vây là rẻ đấy e ah. Bsty Lien 098 6607003. E cứ bảo chị Vân dạy piano giới thiệu là chị ý nhận ra. Hihi

c ơi, tùy thuốc tiêm phòng là hãng j nữa. thuốc vn thì rẻ, có hơn 100k còn thuốc ngoại thì cũng tùy hãng. giá đấy thì cũng chưa biết là rẻ hay đắt đc. vs cả 35 ngày là tiêm đc mũi đầu tiên r c ạ

Hạnh Gon

em cảm ơn chị Vân với bin_chut nha! 2 người quan tâm quá đi làm em thấy vui lắm :D
Sóc nâu à, mình biết giá đó là cao nhưng mình có mục đích của mình. Bạn có thích không chỉ cần bạn thích thật sự thì liên lạc với mình nhé
Meo_mũn ơi , công nhận là có những chú chó trung thành với chủ thật đấy. Ngày trước nhà mình nuôi 1 chú becgie to cao vạm vỡ lắm nhưng hiền như cục đất. Ai bảo mèo với chó là kẻ thù nào, con becgie nhà mình ngáp 1 cái mà con mèo con chui tọt vào mồm vậy mà becgie không dám ngậm miệng lại đâu nhé! Nhưng sau này khi nó già và biết mình sắp chết nó nhìn bố tớ rồi chảy nước mắt đấy. Thương lắm.
Mấy em cún con nhà em này sinh ra cũng buồn cười lắm. Thỉnh thoảng nghĩ lại cũng thấy lạ. Để em kể cho mọi ngừoi nghe. Thực ra mẹ chúng nó đã cho đi phối 1 lần rồi với 1 pug thuần trên phố Huế - Hà Nội, mẹ nó ở đấy 2 hôm liền, em nghĩ chắc phải tầm 4 lần trở lên vì con mẹ nhà em khoẻ lắm =)) Nhưng rồi về vẫn bị xịt.. Rồi một hôm e thả cả con bố là phú quốc ra cùng với con mẹ thế là chúng nhân tiện lúc em không để ý đã .... em chẳng kịp tách nữa vì con mẹ đã bị treo lơ lửng rồi =)) Đặc biệt là con phú quốc nhà em là chuyên gia được cho ăn bã đậu tương ý vậy mà chỉ cần 1 lần đã làm nên tất cả =)) Đi kể chuyện cho mọi người thấy cười nhiều lắm =)) ăn bã đậu cả năm mà chỉ cần 1 lần hơn đứt cái em thuần chủng 2 ngày 4 lần mà còn xịt =)) thế mới biết sự lợi hại của chó lai =)))

jennypear

YTC Developer
Giữ giá bạn nhá :) Giá này là ổn rồi vì có rất nhiều người cơ hội và độc ác muốn mua chó giá rẻ để kinh doanh lấy lời. An toàn cho các bé là trên hết :) Vì mục tiêu là tìm gia đình cho các bé mà :)

Yến Bi

YTC Developer
e đồng ý là nuôi cún phải thươg yêu chúng thật sự :) 2tr2 là giá cao so với 1 bé lai .. đúg là thuận mua vừa bán nhưg mà với giá đấy mọi ng sẽ tìm đk 1 e cún đẹp và thuần .. đây là ý kiến của riêg e nhưg e nghĩ cũg là ý của mng. c nên xem lại giá để các bạn sv muốn nuôi nhưg k đủ tiền để họ mua và chăm sóc các bé. e còn muốn nuôi cũg đag gom góp đủtiền mua đây :)

kaka7una

YTC Developer
Lúc đầu em cũng đã muốn viết thế này: " nếu người mua là anh thì em sẽ cho luôn chứ chẳng cần gì bán cả..." nhưng khi đọc lại những gì anh viết thì em lại không muốn nói thế nữa. Dù sao em cũng không nhất thiết cần tiền đến mức đưa ra một cái giá cao đến vậy.Tồn tại những người có tiền và họ tiêu tiền vào những điều vô lý chỉ cần là họ thích thật sự mà thôi. :) cảm ơn anh đã chia sẻ người biết chơi!

xin lỗi, cho phép anh xin được nói thế này: "nếu lỡ như rơi vào trường hợp "nếu người mua là anh thì em sẽ cho luôn chứ chẳng cần gì bán cả..." mà em đã "định" viết thì cho phép anh được gửi tới em lời cám ơn chân thành và lời khước từ vì anh chẳng phải vào đây để xin xỏ ai cái gì, cũng chưa hề có ý định mua, anh chỉ tạt ngang thấy em viết hay hay, và thấy mâu thuẫn trong suy nghĩ của em nên chia sẽ ý kiến của mình....và giả sử e có ý định cho (tặng) cho anh hay ai đó thì đã không để giá trên trời và bài viết này cũng sẽ không nằm trong box này đâu em ạ!!! tình cảm và tiền bạc, 2 mục đích đó nên rạch ròi, thẳng thắn chứ đừng nhập nhằng, cuộc sống càng nhập nhằng càng phức tạp, ta cứ thẳng thắn với mọi người và với bản thân mình, có vậy cuộc sống mới đợn giản!!! Anh thấy người ta có tiền và tiêu tiền vào mục đích gì là chuyện của người ta, và còn rất nhiều người có tấm lòng sẵn sàng bao dung che chở nhưng họ không có tiền kìa em......em đừng thấy những người xài tiền phung phí rồi nghĩ thiên hạ ai cũng giàu có và so với cái giá em đưa thì cũng đáng....không phải vậy đâu!!! thân!

JiioongSu

lai với phú quốc mà 2tr2 ạ :(
2tr5 - 3tr là pug thuần r` :(

bin_chut

YTC Developer
lai với phú quốc mà 2tr2 ạ :(
2tr5 - 3tr là pug thuần r` :(

pug thuan o dau 2tr5 :)))) m thấy giá pug nh ng bán chênh lệch có ng 3tr có ng 6tr nhưng m chưa thấy ai có pug 2tr5 :))))))))))))))))))))

BeeBoo

T.Viên Năng Động
Thuận Mua Vừa Bán ...... thấy giá hợp lý thì mình mua tuỳ theo kinh tế nhà mình ..... ai có ý kiến hay kiện cáo thì vui lòng lập Topic Khiếu nại nhé .... 1 số người cứ có mặt ở đâu là có cãi lộn ở đó là sao vậy ??? .... đây là Topic mua bán ... vui lòng không cãi nhau .... Thân ...!!!

kaka7una

YTC Developer
Thuận Mua Vừa Bán ...... thấy giá hợp lý thì mình mua tuỳ theo kinh tế nhà mình ..... ai có ý kiến hay kiện cáo thì vui lòng lập Topic Khiếu nại nhé .... 1 số người cứ có mặt ở đâu là có cãi lộn ở đó là sao vậy ??? .... đây là Topic mua bán ... vui lòng không cãi nhau .... Thân ...!!!

Mình thấy trong này chẳng có ai "cãi lộn" hay "cãi trúng" gì đâu MOD ạ, mọi người chỉ đang thảo luận, góp ý lẫn nhau thôi! MOD lại cứ sử dụng ngôn từ thái quá làm tình hình nó thêm phức tạp và khó hiểu MOD ạ!!! MOD nói "1 số người cứ có mặt ở đâu là có cãi lộn ở đó là sao vậy ???" vậy thì cũng còn đỡ hơn người đi đâu cũng đòi dọa nạt, đánh đập người khác đúng không MOD???

BeeBoo

T.Viên Năng Động
Mình thấy trong này chẳng có ai "cãi lộn" hay "cãi trúng" gì đâu MOD ạ, mọi người chỉ đang thảo luận, góp ý lẫn nhau thôi! MOD lại cứ sử dụng ngôn từ thái quá làm tình hình nó thêm phức tạp và khó hiểu MOD ạ!!! MOD nói "1 số người cứ có mặt ở đâu là có cãi lộn ở đó là sao vậy ???" vậy thì cũng còn đỡ hơn người đi đâu cũng đòi dọa nạt, đánh đập người khác đúng không MOD???

bạn có thể dòm lên dòng phía đầu trang thứ 4 của Topic và cách nói chuyện thảo luận ??? ... mình thông báo với bạn là Box này là Box mua bán không phải Box thảo luận .... có vẻ bạn không thể phân biệt được giữa các box ??? ..... Thân !!!

MOD nói "1 số người cứ có mặt ở đâu là có cãi lộn ở đó là sao vậy ???" vậy thì cũng còn đỡ hơn người đi đâu cũng đòi dọa nạt, đánh đập người khác đúng không MOD???

kitodeptrai

YTC Developer
up cho cún đẹp nào thuận mua vừa bán mua thì alo k mua thì thôi sao cứ vào topic của người ta dìm hàng lọ chai nhỉ. mình ghét nhất là những kẻ đi dìm hàng trong topic của người khác. chúc chị buôn may bán đắt mong cún sớm có đc nhà mới