• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em mèo nhà e bị bệnh kì quặc . Mn cứu e nó với :((

chie_nho

đây là con mèo thứ 3 nhà e nuôi r.
Em này bị bệnh dấu hiệu tương tự con đầu tiên.
Tự dưng cách đây tầm 1 tháng e nó chân đi cà nhắc. Sau đó nửa tháng thấy em nó vẫn leo trèo tạm đc nên nghĩ e nó sắp khỏe r.
Nhưng từ 3 ngày nay tự dưng 2 chân sau e nó bị teo lại, chỉ nằm một chỗ thôi. đi lại khó khăn, lưng bị đau nữa, mỗi lần e chạm vào lưng nó là nó kêu và bụng với lưng cũng bị co giật .
3 ngày không ăn uống gì cả. đi vệ sinh thì vẫn bình thường.
Con đầu tiên em nuôi lúc có dấu hiệu tương tự thì e cho đi khám bác sĩ, bác sĩ tiêm cho 2 liều thuốc mỗi ngày, kéo dài 3 ngày. Sau đó thì em mèo đi được 1 ngày, Nhưng những ngày sau đó thì em mèo k đi lại, chân teo dần, xương sống cũng có vấn đề, cứ nổi thành cục í( kiểu xương sống bị biến dạng) , rồi mỗi ngày cục í nó dồn dần lên trên đến cổ e nó. Theo những ngày đó thì e nó cũng k ăn uống ,e phải bơm sữa cho e nó, nhưng e nó đi ngoài không được, Rồi e nó chết :(((
cho nên e sợ e mèo lần này nhà e nuôi cũng bị như thế lắm . :((
có ai biết e mèo nhà e bị bệnh gì với chữa thế nào không mách e với . :((
lần trước đưa e mèo kia đi bác sĩ rồi mà không khỏi cho nên lần này e k dám mang mèo đi khám :(
Cám ơn mọi người nhiều.

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Bạn nên đưa mèo đi bác sĩ thú y bạn ạ. Nhưng tốt nhất là nên tìm hiểu kĩ để tránh trường hợp gặp phải lang băm( như kiểu ở Trường Chinh, Hanvet...). Nhà bạn ở đâu vậy???? Nếu ở gần khu vực Hoàng Mai thì mình biết 1 địa chỉ bs thú y rấ đáng tin cậy.
Bs Thanh: 0985064122. Chị ấy rất nhiệt tình, đúng hẹn và khám chữa bệnh rất tận tình. Mèo nhà mình toàn là chị ấy đến tận nhà khám thôi. 1 năm trước 1 em mèo nhà mình bị bệnh cũng nhờ chị ấy đến khám nhưng em ấy vẫn không qua khỏi dù vậy nhưng mình không hề trách chị ấy vì em ấy mắc bệnh truyền nhiễm, tỉ lệ sông sót cũng không cao, 12h đêm mà chị ấy vẫn đến tận nhà mình để truyền nước cho em mèo thì đủ biết chị ấy nhiệt tình thế nào rồi.

susie

mèo nhà mình cũng bị tương tự, mình ở SG, có đưa đi khám nhưng bác sĩ toàn chích thuốc giảm đau gì rồi thôi. Bạn đã đưa em nó đi khám chưa? chữa được chưa thì chỉ mình với! Thanks bạn :(

lovepet12306

T.Viên Năng Động
chắc bạn mua mèo ở đâu mà bị nhiễm bệnh sẵn rồi quá. đưa em ý đi khám sớm nhất nhé bạn. chúc pé mèo mau lành pệnh :hi: :hi: :hi:

naibambi

mèo nhà mình triệu chứng cũng như zậy, mình ra tiệm thuốc nói cho người ta triệu chứng bệnh, người ta bán thuốc cho mình( vì kiu em mèo còn nhỏ quá, tiêm ko đc), về mình pha chế cho mèo ún, nó lại ói ra, e mèo nhịn đói hơn 3 ngày nay rồi, mấy ngày trc thấy nó ít ăn nên pha sữa cho ẻm ún :(, giờ thì nó không chịu ún lun, mình ở tỉnh chứ k phải ở TPHCM, bán nào đi khám rồi, chỉ cho mình cách điều trị với, thương em mèo nhà mình quá

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
đây là con mèo thứ 3 nhà e nuôi r.
Em này bị bệnh dấu hiệu tương tự con đầu tiên.
Tự dưng cách đây tầm 1 tháng e nó chân đi cà nhắc. Sau đó nửa tháng thấy em nó vẫn leo trèo tạm đc nên nghĩ e nó sắp khỏe r.
Nhưng từ 3 ngày nay tự dưng 2 chân sau e nó bị teo lại, chỉ nằm một chỗ thôi. đi lại khó khăn, lưng bị đau nữa, mỗi lần e chạm vào lưng nó là nó kêu và bụng với lưng cũng bị co giật .
3 ngày không ăn uống gì cả. đi vệ sinh thì vẫn bình thường.
Con đầu tiên em nuôi lúc có dấu hiệu tương tự thì e cho đi khám bác sĩ, bác sĩ tiêm cho 2 liều thuốc mỗi ngày, kéo dài 3 ngày. Sau đó thì em mèo đi được 1 ngày, Nhưng những ngày sau đó thì em mèo k đi lại, chân teo dần, xương sống cũng có vấn đề, cứ nổi thành cục í( kiểu xương sống bị biến dạng) , rồi mỗi ngày cục í nó dồn dần lên trên đến cổ e nó. Theo những ngày đó thì e nó cũng k ăn uống ,e phải bơm sữa cho e nó, nhưng e nó đi ngoài không được, Rồi e nó chết :(((
cho nên e sợ e mèo lần này nhà e nuôi cũng bị như thế lắm . :((
có ai biết e mèo nhà e bị bệnh gì với chữa thế nào không mách e với . :((
lần trước đưa e mèo kia đi bác sĩ rồi mà không khỏi cho nên lần này e k dám mang mèo đi khám :(
Cám ơn mọi người nhiều.

Tốt nhất là bạn cứ đưa pé tới bác sĩ thú y ngay.Theo như mình biết thì mèo nhà bạn có thể bị viên đường tiết niệu. Mèo đực đúng k bạn. Bạn nên cho nó đi khám ngay.Vì để lâu, có chữa cũng không khỏi. Nhà mình ngày trước cũng có chú mèo bị vậy, đi khám thì người này chữa 1 đằng, k khỏi. Gọi 1 bác sỹ qua jới thiệu thì ông ý nói nó bị vậy. Nó cũng bị triệu chứng giống như mèo nhà bạn. Sau khi bị vậy nó sẽ nằm yên - chắc là mệt. Bạn hãy chăm sóc và chữa cho nó ngay nhé. Để nó có thể sống với bạn lâu hơn nữa.Chúc pé của bạn mau chóng khỏe mạnh.

naibambi

Tốt nhất là bạn cứ đưa pé tới bác sĩ thú y ngay.Theo như mình biết thì mèo nhà bạn có thể bị viên đường tiết niệu. Mèo đực đúng k bạn. Bạn nên cho nó đi khám ngay.Vì để lâu, có chữa cũng không khỏi. Nhà mình ngày trước cũng có chú mèo bị vậy, đi khám thì người này chữa 1 đằng, k khỏi. Gọi 1 bác sỹ qua jới thiệu thì ông ý nói nó bị vậy. Nó cũng bị triệu chứng giống như mèo nhà bạn. Sau khi bị vậy nó sẽ nằm yên - chắc là mệt. Bạn hãy chăm sóc và chữa cho nó ngay nhé. Để nó có thể sống với bạn lâu hơn nữa.Chúc pé của bạn mau chóng khỏe mạnh.

mèo nhà mình là mèo cái :( khổ nỗi mình ở tỉnh, mình hỏi người ta thì người ta kiu ko khám cho mèo, ngoài mình trời lạnh quá, mình ngại mang mèo đi, sợ bị cảm lạnh nữa thì khổ, làm sao cho mèo chịu ăn nhỉ :(

dududidi

YTC Developer
Theo mình biết là cá nhiều đạm @.,@ , và nhất là bh e ấy đang yếu và nhỏ thế này thì k nên cho ăn nhiều cá , sẽ k hấp thụ được và đi ngoài ra phân lỏng . Tốt nhất bạn cứ thử cho e ấy tắm nắng thử xem sao . Chúc bé của bạn mau khỏi ! ;)

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
mèo nhà mình là mèo cái :( khổ nỗi mình ở tỉnh, mình hỏi người ta thì người ta kiu ko khám cho mèo, ngoài mình trời lạnh quá, mình ngại mang mèo đi, sợ bị cảm lạnh nữa thì khổ, làm sao cho mèo chịu ăn nhỉ :(

có 1 số nơi có khám riêng cho mèo đó bạn mang mèo tới đó xem sao