• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em Gấu nhà mình

Em mới về nhà mình được mấy hôm thui , 2 v.c mình cưng em lắm :03:
Em là cái , sinh ngày 26/08/2012 :gongxi-1:
Tất cả những gì mình nhớ về em nó là thế :ngoi_xom: tại sổ khám bệnh hôm đi mua em bỏ quên lại nhà chủ cũ :lac_dau: Liên lạc xin lại thì k thấy hồi âm :dead:
Mong em luôn vui vẻ và sống khỏe với gia đình mình :03:

Hiện tại thì mình thấy em ăn uống bình thường nhưng mà lại ít đi vệ sinh , k hiểu làm sao đây . Mọi người giúp mình với @@

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
em gấu nhà bạn cute nhỉ , em nó là giống gì mà lông trông dài thế bạn ?
ps : bạn tỉa lông cho em ý đi nhá , chứ trên ảnh lông cứ chọc vào mắt em ý đó

:Onion09: Nhật lai với gì đó mình cũng không biết được

:co_y_tuong_xau: Lông gần mắt quá mà em ngồi không yên ngọ ngoạy nghịch suốt mình sợ tỉa kéo chọc vào mắt nên k dám làm :lau_mo_hoi:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
E gấu rất xinh và đáng yêu, có quậy lém k? b
Reply câu hỏi đầu nha: K sao đâu b à, bé nó ăn thì cũng phải để có phần đi nui cơ thể chứ, ăn nhìu vs cũng nhìu thì sao mà lớn đc ^^. Như vậy chứng tỏ b cho bé ăn đồ nhìu chất bổ đó.
Chúc bé mau lớn và khỏe mạnh nha ^^

:Onion09: vì bé ăn xong toàn tè bậy ra nhà thôi @@ đi ị thì 2 hôm mới đi 1 lần @@ Nên mình cũng hơi lo ý mà :ngoi_xom:

:lac_dau: đau đầu nhất khoản tè bậy trong nhà :go_mo:

bé nhà mình ăn trứng & sữa và hải sản là bị đi ngoài vậy có cách nào cải thiện điều này k mod nhỉ . Bụng dạ mình cũng k tốt , mỗi lần đau là uống cái men tiêu hóa Biosubtyl DL (màu tím tím của việt nam - 20 chục nghìn 1 hộp)
https://www.google.com.vn/search?hl=en&biw=1280&bih=882&noj=1&q=biosubtyl%20dl&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi&ei=fCDoUIDtGMzAkQXwq4CAAw
Liệu có thể cho cún nhà mình uống cùng không nhỉ ?????

Thank bạn trước nha :gongxi-1:

Kem_Ốc_Quế said:
E gấu rất xinh và đáng yêu, có quậy lém k? b
Reply câu hỏi đầu nha: K sao đâu b à, bé nó ăn thì cũng phải để có phần đi nui cơ thể chứ, ăn nhìu vs cũng nhìu thì sao mà lớn đc ^^. Như vậy chứng tỏ b cho bé ăn đồ nhìu chất bổ đó.
Chúc bé mau lớn và khỏe mạnh nha ^^
Em nghịch lắm , không ai chơi cùng là kêu nhặng xị ngay chứ bình thường ít mồm lắm . Tuy nhiên cũng hơi lật đật 1 tí .
Còn chủ mà ngồi nói chuyện là ra vồ chân + hóng hớt ngay

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
speedstar90 said:
:Onion09: vì bé ăn xong toàn tè bậy ra nhà thôi @@ đi ị thì 2 hôm mới đi 1 lần @@ Nên mình cũng hơi lo ý mà :ngoi_xom:

:lac_dau: đau đầu nhất khoản tè bậy trong nhà :go_mo:

bé nhà mình ăn trứng & sữa và hải sản là bị đi ngoài vậy có cách nào cải thiện điều này k mod nhỉ . Bụng dạ mình cũng k tốt , mỗi lần đau là uống cái men tiêu hóa Biosubtyl DL (màu tím tím của việt nam - 20 chục nghìn 1 hộp)
https://www.google.com.vn/search?hl=en&biw=1280&bih=882&noj=1&q=biosubtyl%20dl&um=1&ie=UTF-8&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi&ei=fCDoUIDtGMzAkQXwq4CAAw
Liệu có thể cho cún nhà mình uống cùng không nhỉ ?????

Thank bạn trước nha :gongxi-1:
B cho bé ăn liền bữa hay là ăn riêng từng thứ, nếu như vậy bé mới hok ăn đc mà
Cái này cũng tùy bụng dạ mỗi bé, nhưng hầu như bé nào cũng ăn đc mà ^^
speedstar90 said:
Em nghịch lắm , không ai chơi cùng là kêu nhặng xị ngay chứ bình thường ít mồm lắm . Tuy nhiên cũng hơi lật đật 1 tí .
Còn chủ mà ngồi nói chuyện là ra vồ chân + hóng hớt ngay
Nghịch ngộ nhỉ =))

Kem_Ốc_Quế said:
B cho bé ăn liền bữa hay là ăn riêng từng thứ, nếu như vậy bé mới hok ăn đc mà
Cái này cũng tùy bụng dạ mỗi bé, nhưng hầu như bé nào cũng ăn đc mà ^^
Nghịch ngộ nhỉ =))
chả biết sao chứ cứ thích ôm giầy vs hóng chuyện !
ăn riêng từng thứ , kết quả là đi lỏng luôn .... số em này là không được ăn mấy thứ bổ béo thơm ngon rồi =))

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
speedstar90 said:
chả biết sao chứ cứ thích ôm giầy vs hóng chuyện !
ăn riêng từng thứ , kết quả là đi lỏng luôn .... số em này là không được ăn mấy thứ bổ béo thơm ngon rồi =))
thế thì chỉ ăn đc thịt cá thui nhỉ, thi thoảng cho ăn thử lại nha, riêng hải sản thì thui, cái đó mới dám chắc là bị dị ứng à ^^

Kem_Ốc_Quế said:
thế thì chỉ ăn đc thịt cá thui nhỉ, thi thoảng cho ăn thử lại nha, riêng hải sản thì thui, cái đó mới dám chắc là bị dị ứng à ^^
cá cũng dính luôn í :dead:

Hiện h thì từ hôm về tới h bé toàn ăn cơm thịt rau :lau_mo_hoi: thịt rau đảm bảo bữa nào cũng hết 100% , cơm thì chắc hết được 1 nửa :04:

hôm nay thì xin được 1 ít ba tê và sườn sụn , mai xay ra cho bé ăn lấy ít canxi cho cứng cáp :phew:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
speedstar90 said:
cá cũng dính luôn í :dead:

Hiện h thì từ hôm về tới h bé toàn ăn cơm thịt rau :lau_mo_hoi: thịt rau đảm bảo bữa nào cũng hết 100% , cơm thì chắc hết được 1 nửa :04:

hôm nay thì xin được 1 ít ba tê và sườn sụn , mai xay ra cho bé ăn lấy ít canxi cho cứng cáp :phew:
thêm tý TĂ chó nữa là đủ, cái đó cũng bổ sung nhìu thứ lém mà ^^

Kem_Ốc_Quế said:
thêm tý TĂ chó nữa là đủ, cái đó cũng bổ sung nhìu thứ lém mà ^^
:gongxi-1: thank bạn nhiều nhé ^^ vậy mà mình nghĩ cái đó như thức ăn của cá toàn mấy cái thức ăn vớ vẩn :157: hóa ra .......... :lau_mo_hoi: để xem xét mua cho em 1 ít mới được :keke_hehe:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
speedstar90 said:
:gongxi-1: thank bạn nhiều nhé ^^ vậy mà mình nghĩ cái đó như thức ăn của cá toàn mấy cái thức ăn vớ vẩn :157: hóa ra .......... :lau_mo_hoi: để xem xét mua cho em 1 ít mới được :keke_hehe:
Uk, cái này cũng khá ổn, gần 10 năm nui chó của mình toàn cho ăn à, lớn lên khỏe mạnh lắm đó ^^

haephj said:
loại cho chó con ếy hehe pé nhà mìn cũg nhăg nhít lắm, ĩa bậy đái bậy 1 cây, đag ko bjk sao đêy :((
đơn gian thui .... giờ bạn xich hoặc nhốt em no lại và vệ sinh tất cả những chỗ em nó tè và đi bậy ở trong nhà dảm bảo sạch ssex khoiong để lại tý mùi nào nha
rùi mỗi khi cho em nó ăn xong chờ khoang 20 phut thì rắt em nó ra chỗ nào cần đi vệ sinh xong thì rắt vè xich lại cứ như vậy khoang 1 tuần là em nó sẽ quen và ko đi bạy nữa :good_job:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
speedstar90 said:
loại nào thế bạn ? Mình nghĩ bé đang thiếu chất . để mua cho bé ăn bổ sung
Loại nào cũng đc, ra hàng hỏi là ng` ta cho loại thông dụng nhất mà ^^