• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em chưa nuôi chó bao giờ mong các bác giúp đỡ ạ !

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
:03: EM rất thích chó nhưng chưa nuôi được em nào ra hồn cả ! :( mà em cũng không có trình độ về giống chó :le_luoi: Em nhờ các bác tư vấn hộ em nên mua giống nào (lai cũng được ạ) mà nó ngoan , dễ nuôi, có thể trông nhà (không được cũng chấp nhận được ạ :3) và thông minh ạ :03: Bác nào pro trong diễn đàn thì giúp em nha ! EM cảm ơn nhiều ạ !! :gongxi-1:
P/s: có thể các bác cho em hình minh họa càng tốt ạ :lau_mo_hoi:

Trông nhà thì nuôi doberman or becgie, nhưg để dạy đc nó k ms là điều quan trọng. Thuờg thì chó cảnh k mấy biết trôg nhà, nếu muốn vừa dễ nuôi lại thôg mig thì tốt nhất nuôi chó ta có đốm vs huyền đề đi b.

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
Lynk Dâu Tây said:
Trông nhà thì nuôi doberman or becgie, nhưg để dạy đc nó k ms là điều quan trọng. Thuờg thì chó cảnh k mấy biết trôg nhà, nếu muốn vừa dễ nuôi lại thôg mig thì tốt nhất nuôi chó ta có đốm vs huyền đề đi b.
em sợ nuôi chó ta bị tụi nó làm thịt :3 :lac_dau:

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
Lynk Dâu Tây said:
mà bác ơi begie lai được không nhỉ ?? mà nên nuôi lúc nó tầm mấy tháng là tốt nhất cho sức khỏe của cưng và mình dễ huấn luyện ạ ?? :hmmm:

Mosez

Member
Mới nuôi cún thì nuôi cún nào dễ dễ nuôi thui, hjx như tui vừa mua nó bị tiêu chảy, mất gần tuần thuốc thang chăm sóc các kiểu giờ nó mới khỏe đây L

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
Mosez said:
Mới nuôi cún thì nuôi cún nào dễ dễ nuôi thui, hjx như tui vừa mua nó bị tiêu chảy, mất gần tuần thuốc thang chăm sóc các kiểu giờ nó mới khỏe đây L
nuôi cún nào dễ nuôi thế ạ ?? em gà mà :3 :157:

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
eightbelow2006 said:
Vậy nuôi rottweiler đi b, trung thành với chủ, giữ nhà tốt. Huấn luyện tốt thì mua chó tầm 3 tháng, khi đó huấn luyện là đc đó b
em thấy rottweiler hay đấy :3 em thích chó to :le_luoi:

Nuôi lúc đc 2-2.5 thág là tốt nhất b. ạk. Đc 3 tháng phải huấn luyện nó ngay thì ms dễ bảo từ bé. Càg để lớn càg bướng đó. Như e nhà mìg ý, ngịk qá thua luôn r :p

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Mh cg đồng ý vơi chó phốc đấy.
Phốc huơu rất dế nuoi. Nêu dạy cẫn thận thy bé ngoan ma
Neu b thực sự iu cún thi b se ko quan trg xấu đẹp j đâu

Heo Mogtonhat

Yêu cún con
Pham hoang ngoc tram said:
Mh cg đồng ý vơi chó phốc đấy.
Phốc huơu rất dế nuoi. Nêu dạy cẫn thận thy bé ngoan ma
Neu b thực sự iu cún thi b se ko quan trg xấu đẹp j đâu
Mình thích cún, mình không phân biệt nhưng là con trai với cả tập tành nên to con :ngoi_xom: nên thích các bé to con tý à :3 :lau_mo_hoi:

Mel

YTC Developer
hay b nuôi bull đi, bull cũng khá to con, mặt mũi trông thì gấu biển nhưng mà lại hiền lành, dễ nuôi với quấn chủ lắm.