• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Con rùa lá của em ko ăn giup với

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Chú em mua lâu chưa??? nếu mới mua thì không phải lo. Tại mới mua về nó lạ nhà lạ hơi nên nó không ăn đâu. chừng 1 vài ngày nó quen nó sẽ ăn. Chú cứ để nước, thức ăn đều dặn mỗi ngày. Nhưng chú em phải xem lại chuồng, bố trí thế nào cho hợp lý,độ ẩm,thức ăn của nó nữa.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
mua 2 hay 3 ngày thì không đáng lo về chế độ ăn của nó cho lắm. vì mới về nhà nên nó chưa quen không khí và mùi trong nhà hay khung cảnh đó nên nó chưa ăn đâu. Bỏ ra chậu cây cảnh cũng được nhưng phải rộng và cẩn thận em nó bò mất. còn chế độ ăn uống thì chú em tìm hiểu chưa? Rùa là thích đào bới và núp dưới lá cây. Cần có độ ẩm và mát. còn ăn uống thì giun đất, dế, gián,...

hactu96

T.Viên Năng Động
mua 2 hay 3 ngày thì không đáng lo về chế độ ăn của nó cho lắm. vì mới về nhà nên nó chưa quen không khí và mùi trong nhà hay khung cảnh đó nên nó chưa ăn đâu. Bỏ ra chậu cây cảnh cũng được nhưng phải rộng và cẩn thận em nó bò mất. còn chế độ ăn uống thì chú em tìm hiểu chưa? Rùa là thích đào bới và núp dưới lá cây. Cần có độ ẩm và mát. còn ăn uống thì giun đất, dế, gián,...

rùa lá rất ít con ăn mặn , thức ăn chủ yếu của chúng là hoa quả chín bạn ak

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
:th_haha_hammer: :143163ljogging: ít hay đa số. Hactu96 lấy đâu ra thông tin rùa lá ít ăn sâu bọ mà thức ăn chính là thực vật, hoa quả vậy ???

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
@hactu96, kehuydiet7: 2 bạn mún tranh cãi thì chat hoặc pm riêng cho nhau nhé... đây là topic của người khác... ko phải nơi để 2 bạn tranh cãi đâu... :143163ljogging:

silvershark8x

T.Viên Năng Động
yêu cầu hactu96 và kehuydiet7 cẩn trọng trong ngôn ngữ, 2 bạn muốn tranh cãi gì thì ra ngoài diễn đàn nhé, mong 2 bạn tôn trọng lẫn nhau, tôn trọng chủ topic và những người vào đọc topic. Thân!

hactu96

T.Viên Năng Động
yêu cầu hactu96 và kehuydiet7 cẩn trọng trong ngôn ngữ, 2 bạn muốn tranh cãi gì thì ra ngoài diễn đàn nhé, mong 2 bạn tôn trọng lẫn nhau, tôn trọng chủ topic và những người vào đọc topic. Thân!

bó tay bạn mod , bạn nhìn time cãi nhau giúp mình cái