• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Closeee

Status
Không mở trả lời sau này.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hồi đó bên nhà anh chị cg có mèo đẻ đc 1 bé đen thui để lai nui, nhà là cty nên mở cửa suốt k bít bé tự chạy ra ngoài rồi lạc or bị chúng nó bắt ko bít, uổng ghê lun!

tinytei

TinyTei
mèo đen hay bị bắt làm cao mèo lắm :( Nghe ns là như cao hổ gì đó. Gì mà mèo đen là Linh Miêu này nọ nên dễ bị bắt đem bán thịt :(
Em sợ nên để giá này.
E nghĩ cũng ko cao nếu như ng nui thật sự muốn sống cùng pé trọn đời mà phải k c?

Bao Chau

Member
tinytei said:
mèo đen hay bị bắt làm cao mèo lắm :( Nghe ns là như cao hổ gì đó. Gì mà mèo đen là Linh Miêu này nọ nên dễ bị bắt đem bán thịt :(
Em sợ nên để giá này.
E nghĩ cũng ko cao nếu như ng nui thật sự muốn sống cùng pé trọn đời mà phải k c?
Tiền mua con mèo không bằng tiền chăm con mèo đâu anh ạ, ( có là mèo mấy triệu thì cũng như thế hết )

tinytei

TinyTei
Bảo châu said:
Tiền mua con mèo không bằng tiền chăm con mèo đâu anh ạ, ( có là mèo mấy triệu thì cũng như thế hết )
Mình biết thế :) thật ra lúc đầu mình thấy 200k cũng hơi cao. Nhưng sau khi hội ý rất nhiều ng mình ms đưa ra quyết dịnh vậy
Và sẽ tặng kèm theo thức ăn khi ng tới bắt pé thật sự thương pé :3

Mình cũng công nhận tiền nuôi mèo còn nhìu gấp mấy lần mua. Tính ra 200k thì là 1 con số đủ cho 1 chú mèo trog 1th thôi, có khi còn chưa đủ ( 1 túi cát 80k, hạt ít nhất cũng 4 gói là 100k. Chưa kể còn ăn cơm vs cá thịt )
Nhà mình cho mấy pé đi v.s vào bồn cầu nên k tốn tiền cát mấy
Nhưng 1th tiền hạt cho mấy pé cũng hơn 500k, tiền mua cá tươi về kho lạc và trộn cơm mỗi ngày 2 bữa nữa. Tính ra 1 pé 1th nhà tớ cũng khoảng 200k~400k rồi
Đó là chẳng kể tây ta gì hết đấy nhé @@"

be bong

Tiểu miêu
Màu đẹp quá. Up cho mây cưng nhé

tinytei

TinyTei
canmuameo.34 said:
cho hình bé lông dày đi chị! đc e qua bắt luôn!
Pé cũng giống các anh chị của mình thôi nhưng lông nhiều hơn bạn ạ :). Mình đi học suốt ko có time mấy. bạn thích thì qua xem rùi bắt b ạk

Status
Không mở trả lời sau này.