• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

closedddddddddddđ

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Chấm Hỏi said:
À 3 con mỗi con 1 màu nên gọi là tam thể đúng ko?
Chẹp bác có vấn đề về mắt và suy nghĩ thật rồi đấy. Sao mọi người ai cũng biết đó là con nào mà bác lại thế nhỉ. Con to thì đương nhiên là ko phải 34 lai ald mà là 34 thuần mặt tịt. Còn con phấn hồng đương nhiên ko phải tam thể. Xin lỗi chứ bác chẳng may có mù màu thật thì cũng phải bít loại trừ chứ.

Chấm Hỏi

YTC Developer
pink.hp2809 said:
Chẹp bác có vấn đề về mắt và suy nghĩ thật rồi đấy. Sao mọi người ai cũng biết đó là con nào mà bác lại thế nhỉ. Con to thì đương nhiên là ko phải 34 lai ald mà là 34 thuần mặt tịt. Còn con phấn hồng đương nhiên ko phải tam thể. Xin lỗi chứ bác chẳng may có mù màu thật thì cũng phải bít loại trừ chứ.
Bạn khăng khăng bảo nó là tam thể zậy có thể chỉ giúp mình 3 màu lông khác nhau của nó phân bố trên cơ thể như thế nào dùm mình được ko ạ? Hay là miễn nhổ được 3 sợi lông có 3 màu khác nhau thì là tam thể? nếu định nghĩa tam thể của bạn là như zậy chắc là con tam thể nhà mình có những 4-5 màu cơ.

Thế mà trước giờ mình cứ nghĩ tam thể là 3 màu lông nằm ở nhiều mảng khác nhau mới gọi là tam thể cơ đấy.

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Chấm Hỏi said:
Bạn khăng khăng bảo nó là tam thể zậy có thể chỉ giúp mình 3 màu lông khác nhau của nó phân bố trên cơ thể như thế nào dùm mình được ko ạ? Hay là miễn nhổ được 3 sợi lông có 3 màu khác nhau thì là tam thể? nếu định nghĩa tam thể của bạn là như zậy chắc là con tam thể nhà mình có những 4-5 màu cơ.

Thế mà trước giờ mình cứ nghĩ tam thể là 3 màu lông nằm ở nhiều mảng khác nhau mới gọi là tam thể cơ đấy.
Ô hay cái con mèo của bác nhìn đi nhìn lại nhìn lòi con ngươi ra thì nó cũng chỉ có 3 màu lông, móc đâu ra màu thứ tư. Càng nói càng thấy hâm dở. Xin lỗi chứ tam thể hok phải ba màu thì là gì. Bác thíc phân biệt màu thì mời bác qua nhà e thị phạm cho xem.

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Chấm Hỏi said:

Ô hay cái con mèo của bác nhìn đi nhìn lại nhìn lòi con ngươi ra thì nó cũng chỉ có 3 màu lông, móc đâu ra màu thứ tư. Càng nói càng thấy hâm dở. Xin lỗi chứ tam thể hok phải ba màu thì là gì. Bác thíc phân biệt màu thì mời bác qua nhà e thị phạm cho xem.

Chấm Hỏi

YTC Developer
pink.hp2809 said:
Thì 3 con mèo của bạn mỗi con 1 màu khác nhau còn gì. Tam thể = 3 cá thể

Chấm Hỏi

YTC Developer
pink.hp2809 said:
Con mèo của bạn có 1 màu lông, có chỗ đậm chỗ nhạt thế là bạn suy ra tam thể. Thấy mèo mình ko, riêng cái màu vàng cũng có chỗ đậm chỗ nhạt đó thôi. Tứ thể cmnr :3

Bé mèo này có cả 3 màu xám, vàng và trắng (theo mình nhìn thấy). Thường thì mèo tây màu lông nó sẽ có như vậy chứ k rõ rệt ra từng mảng đâu bạn ạ.

pink.hp2809

T.Viên Năng Động
Chấm Hỏi said:
Con mèo của bạn có 1 màu lông, có chỗ đậm chỗ nhạt thế là bạn suy ra tam thể. Thấy mèo mình ko, riêng cái màu vàng cũng có chỗ đậm chỗ nhạt đó thôi. Tứ thể cmnr :3
Thế nên bảo bác có vấn đề về thị giác mà. Ai bảo bác là nó một màu chỗ đậm chỗ nhạt. Có đủ ba màu như bạn meomeo nói là xám vàng trăng nhưng nó loang trộn vs nhau chứ ko rõ màu như con mèo kia. Thôi tóm lại là bác đăng topic mua mèo gì thì cứ tìm mèo ấy mà mua, đừng làm loãng topic người khác. Nói thật là tâm trang e đang vui nên còn kiên nhẫn vs bác chứ ng khác mà lắm lời cãi cố như bác e chẳng bít văng cái gì ra đâu. Thank bác