• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Closed

cloudkeung

1.Theo mình điều 1 có hay ko, ko quan trọng lắm, quan trọng chủ yêu nó hay ko thôi.
2.Thường thường chó ăn 2 bữa là được, Sáng trước khi đi làm cho ăn, tối ăn bữa nữa là được, Quan trọng là có nước lúc nào cũng có để em nó uống. Nếu như đi làm suốt nên thả nó ra đừng xích nó 1 chỗ nó buồn. Nhưng thả ra phải chắc chắn là nó ko ỉa bậy và đồ đạc phải ở trên cao để nó ko phá được (chó treo mèo đậy mà), nếu không thì tha hồ mà về dọn dẹp :D
3.Có nhiều loại giá cũng được, mình thì thích chó Nhật, ai kêu khó nuôi chứ theo mình thì nếu nuôi từ lúc bỏ sữa(khoảng 1-2 tháng tuổi), mình cho ăn gì nó ăn đó. Không tập cho em nó ăn sang là được. Trước mình nuôi 1 em cho ăn cơm trộn với nước rau cũng mập ú.
4. Lời khuyên nhỏ: Bạn có thể mua ở ngay trang diễn đàn này thường thì chó nhà nuôi đẻ ra giá mềm + rõ nguồn giống, nên mua em nào đã chích thuốc 7 Bệnh + sổ lãi rồi. Thường thì sau 2-3 tuần chích thuốc chó sẽ phát bệnh nếu em nào không bị thì sẽ sống tốt cho tới già không bị bệnh gì nữa, nếu bị bệnh sẽ có nguy cơ chết rất cao.
Không nên mua chó ngoài đường, bán dạo các con đó đã được chích thuốc bậy, mua về khoảng 1-2 tháng sẽ chết. (trên mạng thì ít có dân bán Chó lừa đảo nên giảm bớt rủi ro, chứ không phải hoàn toàn không có)
==> Chó nên mua là: Chó Nhật (650-800k), chó Bắc kinh lông ngắn sạch hơn lông dài (1tr -2triệu), Chó pug mặt nhăn :D mình chưa có điều kiện nên không biết giá (hình như là 4trieu5).
Chó to 40kg trở lên như Husky ,aska vài 6tr5 -8 triệu
Cảm ơn bạn nhiều nhé.

r0cky

YTC Developer
Bạn nghĩ sao nếu đó là 1 chú Dachshund (Laạp xưởng, Xúc xích)?
Giống này không quá nhỏ, cũng chẳng phải to, tầm 8-12Kg. Tinh nghịch, quấn người, dễ ăn, giữ nhà tốt, rất thích bắt chuột, bắt gián.
Giá cả cũng không quá đắt, tầm 2-3Triệu/bé cún.

cloudkeung

Bạn nghĩ sao nếu đó là 1 chú Dachshund (Laạp xưởng, Xúc xích)?
Giống này không quá nhỏ, cũng chẳng phải to, tầm 8-12Kg. Tinh nghịch, quấn người, dễ ăn, giữ nhà tốt, rất thích bắt chuột, bắt gián.
Giá cả cũng không quá đắt, tầm 2-3Triệu/bé cún.
Cảm ơn bạn nhé. Mình đang phân vân giữa Pug, Rottweiler và lai Alaska or Samoyed

pekingese

~> Phân phối bắc kinh <~
Bên mình chuyên bán cún bắc kinh thuần chủng..rất dễ nuôi và nhỏ con phù hợp mọi yêu cầu của bạn..có j bạn xem fb :Trại Chó Pekingese hoặc qua xem cún bên mình nha 0938484450..